What's new

Bangkok dịp 30/4/2010, lịch trình trang 3

Status
Not open for further replies.
em đã book vé AA đi 28/4 về 04/05 đi Bangkok. vì thấy vé rẻ nên cứ book thôi chứ cũng chưa rủ được ai và chưa có kế hoạch ạ:D
bác nào có ý định đi đợt này thì hú em một cái. hoặc là cho em join đoàn, hoặc là join cùng em.
kế hoạch thì sau khi em đi Sing về (sau 5/1/2010) em sẽ research và lên kế hoạch.
bác nào đã có kinh nghiệm thì kể lể cho em vài cái gạch đầu dòng với ạ. e xin cảm tạ.

à, hostel chắc em sẽ ở khaosan road, sau đó tùy tình hình sẽ rời bangkok đi đâu đó.

nhân tiện, bác nào biết chỉ em khu vực có cánh đồng hoa hướng dương:L
thanks các bác

@thegioixe: ôi thích thế :D cơ mà tớ chưa nghiên cứu vụ ks. chỉ chắc là sẽ ở khu khaosand ạ :D. bác sang đó chơi hay công tác thế ạ :d

giá bao nhiêu thế máy đồng chấy , cho em xin cái giá tham khảo còn chuẩn bị , em cũng mấu đi thái lắm roài

@thegioixe: ôi thích thế :D cơ mà tớ chưa nghiên cứu vụ ks. chỉ chắc là sẽ ở khu khaosand ạ :D. bác sang đó chơi hay công tác thế ạ :d

Dịp này thì đi chơi thôi. Cơ mà em tính ở khu WTC cho tiện ăn chơi. Khaosand thì ở mãi rồi nên hông thích nữa :D

@thegioixe: thế ạ. bác có kinh nghiệm hostel nào ở khaosan thì chia sẻ cho em với. cám ơn bác. thế cái WTC là chỗ nào ạ :D
@nhockun: riêng tiền vé tớ book là 114$/return ( ko ăn uống j trên máy bay nhá)
tiền ngủ : 10-12$/per/bed x 6 day
tiền ăn: 10-15$/per/day x 7 day
tiền đi lại: chưa tính :D tạm thời trong lịch trình mới mường tượng trong đầu là đi từ BKK-Pataya, BKK-CHiangmai
tiền tham quan: chưa biết vì chưa lên plan
tiền shopping: vô cùng:D
hi vọng của em là ko quá 400$ (ko kể vé máy bay)

Last edited:
hú u, khi nào bạn về nên kế hoạch nha, nhóm mình cũng chỉ có mình mình thui nhưng rất máu đi ^^

@thegioixe: thế ạ. bác có kinh nghiệm hostel nào ở khaosan thì chia sẻ cho em với. cám ơn bác. thế cái WTC là chỗ nào ạ :D
@nhockun: riêng tiền vé tớ book là 114$/return ( ko ăn uống j trên máy bay nhá)
tiền ngủ : 10-12$/per/bed x 6 day
tiền ăn: 10-15$/per/day x 7 day
tiền đi lại: chưa tính :D tạm thời trong lịch trình mới mường tượng trong đầu là đi từ BKK-Pataya, BKK-CHiangmai
tiền tham quan: chưa biết vì chưa lên plan
tiền shopping: vô cùng:D
hi vọng của em là ko quá 400$ (ko kể vé máy bay)

trước khi đi mình tính chi phí là 30usd/day/1 người đi solo ( tiền ăn uống, tiền đi xe, tiền tham quan, tiền ngủ ) sau khi đi về tính ra chỉ có 27usd/ngày, lịch của mình đi vừa rồi là bkk - udonthai - nongkhai - viên chân - nongkhai - phitsanulok - chiang mai - pai - chiangmai - bkk - total 10 days/9 nights

@david: qua các địa điểm bạn đi thì bạn đi = phương tiện j? ô tô khách?
@pucca: weo' căm ^^ thế bạn book vé chưa?

Tớ cũng tham rẻ như đồng chí nhưng ko book được thời gian sớm thế, vé của tớ đi ngày 12 về 18/06 cơ :D

Hi bác XuanHaThuDong! Thế bác đã lên lịch trình đi những đâu chưa? Bác ở đâu & đc bn mem join rồi vậy?

tình hình là em đã về và định lên kế hoạch như này
mời các bác góp ý cho em với ạ
28/4 bay từ 9am-11pm, làm thủ tục xong e về BKK đi loăng quăng đến 10pm thì bắt xe đi Chiang Mai
29/4: Chiang Mai
30/4: Pai. Tối bắt xe về BKK để sáng hôm sau có mặt ở BKK
1/5-3/5: BKK ( Đi Grand Palace, Ayuthaya, Pataya, chợ nổi, khaosand, chợ cuối tuần, MBK)
tối 3/5 bắt taxi ra ngủ ở sân bay để sáng hôm sau bay sớm lúc tầm 6h về HN

các bác thấy thế có hợp lý ko?
ví dụ sáng sớm lúc tầm 4h sáng em bắt taxi ra sân bay thì có tiện và an toàn ko? hay nên ra từ tối hôm trước? ở sân bay có an toàn ko, ngủ ở đấy được chứ ạ?

tình hình là em đã về và định lên kế hoạch như này
mời các bác góp ý cho em với ạ
28/4 bay từ 9am-11pm, làm thủ tục xong e về BKK đi loăng quăng đến 10pm thì bắt xe đi Chiang Mai
29/4: Chiang Mai
30/4: Pai. Tối bắt xe về BKK để sáng hôm sau có mặt ở BKK
1/5-3/5: BKK ( Đi Grand Palace, Ayuthaya, Pataya, chợ nổi, khaosand, chợ cuối tuần, MBK)
tối 3/5 bắt taxi ra ngủ ở sân bay để sáng hôm sau bay sớm lúc tầm 6h về HN

các bác thấy thế có hợp lý ko?
ví dụ sáng sớm lúc tầm 4h sáng em bắt taxi ra sân bay thì có tiện và an toàn ko? hay nên ra từ tối hôm trước? ở sân bay có an toàn ko, ngủ ở đấy được chứ ạ?

Ko đủ thời gian nhất là từ 01/05 đến 03/05 vì: Grand Palace chỉ đi được buổi sáng, Authaya mất ít nhất là 3/4 ngày, Pattaya ít nhất mất 1 buổi chiều và 1 đêm. Chưa kể sáng 1 ngày ở Chiang Mai thì quá ít.

Việc ra sân bay vào lúc 3h sáng mình nghĩ không vấn đề nếu bạn nhờ khách sạn gọi xe. Tốt nhất nên đi giá thỏa thuận. Từ Khaosan đến SBIA khoảng 50' chạy xe và từ 300B-350B. Nếu bạn chọn Pat là ngày cuối cùng thì bắt chuyến xe từ Pat cuối cùng về sân bay luôn (124B). vạ vật ở sân bay cũng ko sung sướng gì đâu

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back