What's new

[Chia sẻ] Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya – Phi Phi Island – Krabi town – Ao Nang Beach (Living the moment – Living my life)

Dear anh em cộng đồng phượt! Trước tiên xin cám ơn mọi người mà mình có nhiều thông tin hỗ trợ rất nhiều cho chuyến đi.
Chính vì thế sau chuyến đi mình viết lại hành trình chuyến đi nhằm đóng góp thêm thông tin và chia sẽ những điều thú vị mà mình trãi qua trong chuyến đi vừa rồi.
Tks for read!

Mình rất thích đi đây đó nhưng trong Plan chẵng bao giờ có Plan Thái Lan. Bạn bè cũng rủ đi Thái Lan nhưng mình cũng không thích do mình nghĩ “Thái lan là nơi bị du lịch hóa nhiều” không còn hoang sơ. Nhưng sau chuyến đi này thì mọi ý nghĩ đó bị đánh bật ra khỏi đầu và mình muốn trở lại Thái Lan nhiều lần nhất có thể.

When I just wanna be free.

attachment.php

So I just let go where I know I don't know

attachment.php

And I know I'll only do this by - Living in the moment -Living my life

attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

Krabi cách Ao Nang tầm 20Km – Do có thuê xe máy + đường cao tốc nên xẹt qua xẹt lại chổ này mất tầm 20p. Nhanh thì 15p ^^.
Đây cũng là một trong những lý do mình chọn Krabi Town để nghĩ qua đêm.

Buổi tối ở Krabi có khu mua sắm hiện đại (quy mô thị trấn) còn kế bên đó là chợ đêm - và ông chủ nhà trọ còn chỉ cho bọn mình cũng khu này ban ngày có chợ thức ăn địa phương.

Chợ đêm ở Krabi tối rất nhộn nhịp - từ các mặt hàng thủ công cho tới quà lưu niệm quần áo thức ăn... - đủ thứ - người dân địa phương khách du lịch đông vui không kém Ao Nang đâu, ở town thì cũng có cái thú vị của town chứ.
Cô pé nhỏ mà múa truyền thống rất là chuyên nghiệp.

attachment.php

Vòng đeo tay tự làm tầm 100B/dây

attachment.php

Đoán xem cái này làm bằng gì đây?

attachment.php

Từ biểu diễn nhạc cụ truyền thống:

attachment.php

Cho đến sân khấu hiện đại - mấy đứa con nít Híp hop tuy không chuyên nhưng chịu diễn nên được khán giả ủng hộ nhiệt tình

attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

Tới khu đô ăn địa phương đủ thứ món nhìn thèm quá đi mất:
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang Krabi town

Nhìn tới nhìn lui cuối cùng mình chọn món này

attachment.php

Đi lăn lăn tý cái ăn thêm món này (Padthai)

attachment.php

Ăn tới món này mà đã gần 9h đêm rồi sao? - thời gian đi chơi trôi nhanh quá vậy - món này ăn mãi sao không hết vậy - no quá hơi ngán nữa chứ (Mình có 1 ng bạn HQ dạy mình đi đến đâu du lịch thì không bao giờ được ăn bỏ mứa - nhắm món nào ăn được thì hãy ăn đừng thử rồi bỏ) - thôi cứ vừa ăn vừa đi ra lấy xe chạy đi Ao Nang chơi tối nữa chứ...

Ăn xong cái Padthai đúng là tiêu hao thể lực quá!!!!!

Mình quyết định chon Krabi Town là nơi nghĩ qua đêm, thật là một lựa chọn chính xác...Mấy ngày nay - bị 2 em Phi Phi và Pattaya hành đến "sức cùng lực kiệt" nên về ở Krabi town cho lành. Mình thuê xe máy ở Krabi và nếu tối đến có xung thì chạy xẹt qua xẹt lại giữa (Krabi và Ao Nang.

Last edited:

@ Có bạn mới gửi thư hỏi mình về lịch trình ăn chơi ở Krabi và nhờ tư vấn mấy điểm đi chơi, vì mình cũng đã từng đi như bạn chủ top rồi nên giờ cũng biết 1 số kn nho nhỏ nên nếu bạn nào cần thì gửi email cho mình, mình sẽ gửi lịch trình ăn chơi và giá tiền dự kiến cho các bạn tham khảo nhé!

Bạn gởi cho mình với nhé. mail: [email protected] . thank you

Thank chị khanhcatanh đã gửi mail em.

Thank anh Baobaoqaz về các thông tin của anh nhé.

VI. Bãi biển Ao Nang:

Nhận phòng và xe xong thì chạy qua Ao Nang chơi ngay – ở đây đông vui nhộn nhịp hơn Krabi town nhiều. Dừng xe bên lề đường khóa cổ lại, đi chơi tới gần tối mới lấy xe chạy về Krabi. Các bạn cứ an tâm dựng xe đúng chổ rồi đi tung tăng nhé!

Cặp đôi này cứ đùa giởn với nhau dưới làn nước óng ảnh - Họ có một kỳ nghĩ thật tuyệt
attachment.php

Ao Nang Beach...
attachment.php

Xa xa trong tán cây này có một nhóm khách du lịch già trẻ lớn bé thay nhau đu tung tăng trên cái xích đu bằng dây treo lưng chừng trên biển.....
attachment.php

Ao Nang trong ánh nắng chiều

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:

Từ bãi biển chính mình đi hướng về phía vách đá cao trong hình - đến khu nhà hàng rồi băng qua khu Masager với đủ các lời chào mời rồi dạo bước qua khu ăn uống sau đó len lõi qua khu spa chật kính các spa ngoài trời. Cuối cùng cũng đến tận cùng của bãi biển này....

Ở đây có khu nho nhỏ toàn khỉ:
attachment.php

attachment.php

Khu này ít người tắm - chắc họ cũng giống mình đi dạo rồi tình cờ đến được đây chăng?

attachment.php

attachment.php

Mấy chú khỉ ở đây ban đầu mình nhìn thì sợ - sợ chúng lấy máy ảnh điện thoại đồ cá nhân - rồi chạy lên cây khỏi kiếm lại luôn. Không dám cho chúng ăn sợ bọn nó giực đồ ăn trầy tay.

Nhưng hoàn toàn không phải vậy....Sau một hồi nhìn ngắm mọi người cho chúng ăn - mình thấy mấy chú khỉ ở đây rất dễ thương lấy đồ ăn rất nhẹ nhàng, biết mình có đồ ăn là tiến đến vịnh lấy chân - sau đó leo lên người ngồi lên vay. Dù biết có đồ ăn trong tay nhưng không dám giực ngồi đợi mình lấy ra đưa rồi một tay vịnh tay mình một tay bốc lấy thức ăn.

attachment.php

attachment.php

Mình đâu mang theo đồ ăn - Thấy cậu bạn này đang cho bọn nó khoai tây chiên, mình xin một ít - cho bọn nó ăn hết rồi vẫn muốn chơi với bọn nó nữa nên Có anh chăm sóc bọn này mang đến một bọc trái cây to đùng - lấy ra cho mình một hộp xoài - kêu mình cho bọn nó ăn nhưng đừng nhìn thẵng vào mắt nó nhé - Khi nhìn thẵng vào mắt nó có nghĩa là "Eh mày muốn quánh nhau ah"
attachment.php

Có anh bạn hình như người Tây Ban Nha - dụ dỗ khĩ chụp ảnh được mấy tấm mình rất thích nhưng do mình xấu quá hay sao mà lại cho nó đồ ăn hoài mà không chụp được shot ảnh nào như anh ta...nên ấm ức đứng hoài tìm em khỉ nào dụ dỗ...mà cho đến cuối cùng bỏ cuộc đi về...

Còn chú khỉ con này mắc cười lắm ngồi như người ta - nhìn rất tội nghiệp - chắc bị bọn khỉ lớn ăn hiếp lắm đây - mình với bạn Tây này lại cho nó đồ ăn mà nó không dám lấy nhìn tới nhìn lui với đôi mắt rất là thương...mình đặt đồ ăn xuống đất cũng không dám lại lấy ...Cuối cùng nghĩ ra cách dấu đồ ăn - cho nó ăn mà giả đặt sát bên tay nó - nó lấy và chạy đi mất tiêu.
attachment.php

Trên đường đi về gặp mấy đứa nhỏ này 4-5đứa chen chút trên một cái võng - thế là một cái "bực" - rồi sau đó là một cái "pạch"...thấy mấy đứa nằm lăn lóc - đứa cười đứa khóc. Tuổi thơ dữ dội là đây

attachment.php

Định lấy xe về lại Krabi nhưng thôi tắm biển cái đã....Lột đồ ra máy ảnh và túi gói lại để một góc - thế là nhào xuống biển tắm...tắm xong mặc đồ ướt chạy về Krabi.
Tối lại chạy qua đây chơi tiếp
:D:D

attachment.php

Về nhà cũng gần 11h mới kêu ông chủ ra mua tour và đặt vé xe, mai về Bangkok. Vậy Ông chú cũng nhiệt tình ngồi tư vấn điện thoại đặt vé cho . Sau khi mọi vé đã Book xong, vừa lên phòng thì Hotel đóng cửa ^^. Lên tới phòng ngũ sáng dậy mới nhớ, hôm qua quên nguyên chiếc xe còn đậu ngoài đường không khóa cổ. Sáng chạy xuông thấy xe còn y thinh.
Note đây:
1. Từ bến tàu Krabi vào thị trấn tầm 4km các bạn đi xe ôm - 50B/người. Từ Krabi chạy qua Ao Nang không xa các bạn có thể ở Krabi rồi thuê xe chạy qua Ao Nang chơi (~20Km – 20p chạy xe)
2. Mình ở Boss & Benz House 250B/Phòng quạt cho 2 người. Nhà tắm ngoài nhưng 1 tầng 4 phòng thì 4 cái nhà tắm rồi - có chổ tập thể dục phơi đồ - ông chủ thân thiện - mình rất thích chổ này!
3. Thuê xe thì tầm 150B -200B/ngày tính từ lúc nhận xe.
4. Thị trấn Krabi từ tối thứ 6 đến CN là có chợ đêm.
5. Xe ở Krabi đậu không sợ bị trộm nhé. ^^ hay mai mắn không rõ nữa
6. Nên mua quà lưu niệm Krabi ở chợ đêm Krabi rẻ hơn.
7. Chuyến xe cuối cùng từ Krabi đi Bangkok là vào lúc 5h30 nhưng phải có mặt chờ xe từ 4h30. Nên các bạn có sắp xếp đi tour đảo xong về Bangkok cùng ngày thì nên chọn các tour kết thúc trước 15h mới kịp xe nhé. Vì tour ghi giờ kết thúc là 15h thì ít gì họ cũng đưa bạn về tới KS là 15h40 soạn đồ tắm lại nước ngọt cũng 4h30. Nếu bạn chọn tour trể hơn kết thúc thì mình sợ trể xe đấy.
8. Giá vé xe từ Krabi đi Bangkok 700B. Xe êm hơn xe chính phủ nhiều, như cái xe Bar mini vậy đó. Đi xe này bọn mình bị sang xe ở Surat Thani nhé – nhớ đi nữa đêm xe dừng lại thì phải hỏi nhân viên xe nào đi Bangkok thì đi qua nhé. Lúc mua vé nhân viên sẽ dán cho bạn cái tem lúc sang xe thì lấy cái tem đó đưa nhân viên xem và họ sẽ hướng dẫn bạn. Nhưng nhớ chú ý xuống xe và hỏi mọi người xung quanh là được.
9. Mình mua tour ở Boss & Benz House chổ mình ở này được giá ưu đãi - so sánh với các tour chào ở Ao Nang thì rẻ hơn rất nhiều, Giống như tour 5 đảo đi bằng Longtail Boat giá chào là 1000B cho người lớn và 750B cho trẻ em - còn mình là người Việt Nam hay sao mà ông chủ để giá 450B/người lớn. còn các tour khác thì cũng được giảm giá...mà mình không có time đi....
So sánh xe tư nhân và xe chính phủ tuyến Bangkok – Krabi và ngược lại:
attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * 1 ngày biển đảo

VII. Một ngày biển và đảo
Chuyến phiêu lưu biển đảo bắt đầu lúc 9h – xe đón bọn mình tại KS. Tận hưởng thôi….
Tàu bắt đầu rời bến lên đường - chuẩn bị cho chuyến hành trình đầy thú vị....

attachment.php

Hòn đảo đầu tiên mà mình dừng chân là Tub Island – hòn đảo xinh đẹp này gồm 2 hòn đảo nhỏ được nôi liền với nhau bởi dãi cát trắng mịn- nước biển trong như pha lê và có màu xanh như ngọc – xem hình là biết ngay!

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đây là cậu bạn người China của mình - Mình thường có thành kiến với người TQ nhưng đi du lịch "quên hết trơn rồi". Thấy mình năm nỗi bềnh bồng trên mặt nước mà không cần bơi - cậu ta hỏi sao làm được như thế - mình nói bạn cứ năm ngữa ra thử xem - thế là bạn ấy nằm ngữa ra nước ập vào mặt haha - không phải tại mình. Mình tình cờ khám phá ra kỹ năng này lúc mình ngâm mình trong làn nước phẵng lặng của Koh Rong Saloem - và ở đây cũng làm được

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,940
Latest member
99704
Back