What's new

[Chia sẻ] Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya – Phi Phi Island – Krabi town – Ao Nang Beach (Living the moment – Living my life)

Dear anh em cộng đồng phượt! Trước tiên xin cám ơn mọi người mà mình có nhiều thông tin hỗ trợ rất nhiều cho chuyến đi.
Chính vì thế sau chuyến đi mình viết lại hành trình chuyến đi nhằm đóng góp thêm thông tin và chia sẽ những điều thú vị mà mình trãi qua trong chuyến đi vừa rồi.
Tks for read!

Mình rất thích đi đây đó nhưng trong Plan chẵng bao giờ có Plan Thái Lan. Bạn bè cũng rủ đi Thái Lan nhưng mình cũng không thích do mình nghĩ “Thái lan là nơi bị du lịch hóa nhiều” không còn hoang sơ. Nhưng sau chuyến đi này thì mọi ý nghĩ đó bị đánh bật ra khỏi đầu và mình muốn trở lại Thái Lan nhiều lần nhất có thể.

When I just wanna be free.

attachment.php

So I just let go where I know I don't know

attachment.php

And I know I'll only do this by - Living in the moment -Living my life

attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * Chiken Island

Điểm đến tiếp theo là Chicken Island
Hòn đảo có hình giống như là con gà này nhìn là thấy đặc biệt liền. Lo mãi mê chụp ảnh nước tạt vào mặt “phạch” nguyên con + máy ảnh ướt hết biết đường – Bạn nữ China thấy vậy lôi trong cặp ra 1 bịt khăn giấy đưa hết cho mình ^^. Thật lòng trước giờ mình cũng không mấy thiện cảm với dân China nhưng trong giao tiếp thì "Mình nhận trước lòng tốt của bạn ấy rồi thì phải tốt lại ^^" . Còn về mặt chính trị thì ủng hộ VN nhất.

Tàu sẽ dừng lại phía xa cho mình chụp ảnh toàn đảo – sau đó tàu sẽ tiến vào trong.

attachment.php

Cá ở đâu mà nhiều thế này, mình nhãy xuống ngay, làm một phát ình – bơi quá bơi, cá không dám lại – leo lên trở lại, lấy áo phao nhãy xuống – Mình không mang thức ăn cho cá ăn - mình đi đem theo có 1 nãi chuối mua ở chợ – mà ăn hết mất tiu rồi – Cậu bạn China đi với mẹ đem theo 1 đống bánh mì – bạn ấy nói tiếng TQ với Mama của bạn ấy – sau đó bà ấy lấy cho mình một đống bánh mì đem xuống cho cá ăn và mình chia cho các bạn xung quanh – niềm vui nhân đôi. Thích lắm

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

nhìn thích quá....tháng 3 này m cũng chuẩn bị lên đường BKK - Phuket đây..tks bạn vì những chia sẽ thú vị

Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

@ Có bạn mới gửi thư hỏi mình về lịch trình ăn chơi ở Krabi và nhờ tư vấn mấy điểm đi chơi, vì mình cũng đã từng đi như bạn chủ top rồi nên giờ cũng biết 1 số kn nho nhỏ nên nếu bạn nào cần thì gửi email cho mình, mình sẽ gửi lịch trình ăn chơi và giá tiền dự kiến cho các bạn tham khảo nhé!

Mừng ghê, cuối tháng 4 này nhóm mình cũng định làm chuyến krabi-phiphi -phuket, nếu được bạn cho mình xin thông tin nha. Cám ơn bạn nhiều. Mail của mình [email protected]

Anh ơi anh cho em hỏi Chicken Island là nằm trong tour 4 đảo đúng không ạ

Thằng này được, văn thơ lai láng đó... Haha... Lần sau đi honeymoon nhớ chọn này nhé. ĐI với mày cũng vui, tao hơi nhằn nhưng mài thấy khó chịu hem?

Khanhcatanh: bạn ơi cho mình xin email của bạn nhé? Tháng 4 này mình dự kiến sẽ đi bkk-krabi-phiphi.thanks bạn

Anh ơi anh cho em hỏi Chicken Island là nằm trong tour 4 đảo đúng không ạ

Rất tiếc mình cũng có thấy chào tour 4 đảo nhưng k để ý là có đi chicken Island k nữa...Sao bạn không chọn tour 5 đảo giá cũng rất ok mà...450B đi Longtail to.

Hihi Mình viết tiếp đây...hành trình chưa chấm dứt ở đó đâu ^^!

Sau những giờ bơi lặn mệt mõi thì tàu dừng trên Poda Island để ăn trưa...Ăn trưa và nghĩ trưa trên hòn đảo xinh đẹp này thì còn gì bằng.
Nhưng mách nhỏ các bạn biết - đồ ăn dỡ kinh khủng - cà ri thịt ít rau nhiều - vị khó ăn - mình đói quá nên mới nuốc nỗi thôi...các bạn có đi thì nên chuẩn bị thêm gì lên đảo ăn cho phẻ cái bụng.

Hello.....PoDa Island
attachment.php

attachment.php

Nhìn ông này ngũ mà cũng muốn nằm ngũ theo - mình thực sự rất là muốn ngũ như thế này một giấc tới chiều tối ngắm hoàng hôn luôn. Mà đi chơi thì thời gian có hạn...tàu dừng đây chừng 1h đồng hồ thôi - đi dạo còn chưa đã chân nữa là!!!

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,585
190,136
Latest member
linkvaow88
Back