What's new

[Chia sẻ] Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2015)

Bangkok – Pattaya – Phi Phi Island – Krabi town – Ao Nang Beach (Living the moment – Living my life)

Dear anh em cộng đồng phượt! Trước tiên xin cám ơn mọi người mà mình có nhiều thông tin hỗ trợ rất nhiều cho chuyến đi.
Chính vì thế sau chuyến đi mình viết lại hành trình chuyến đi nhằm đóng góp thêm thông tin và chia sẽ những điều thú vị mà mình trãi qua trong chuyến đi vừa rồi.
Tks for read!

Mình rất thích đi đây đó nhưng trong Plan chẵng bao giờ có Plan Thái Lan. Bạn bè cũng rủ đi Thái Lan nhưng mình cũng không thích do mình nghĩ “Thái lan là nơi bị du lịch hóa nhiều” không còn hoang sơ. Nhưng sau chuyến đi này thì mọi ý nghĩ đó bị đánh bật ra khỏi đầu và mình muốn trở lại Thái Lan nhiều lần nhất có thể.

When I just wanna be free.

attachment.php

So I just let go where I know I don't know

attachment.php

And I know I'll only do this by - Living in the moment -Living my life

attachment.php

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

Anh ơi, em chờ hành trình Krabi và Phiphi của anh nhé.Em đang lên plan .Bangkok với pattaya mãi chán r.Nên lần này em định đi Phiphi.Anh update chuyến đi để em lấy kinh nghiệm nhé.Tks anh

Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * (Living the moment–Living my life -2

A ơi lót dép xếp gạch ngồi hóng chờ a hoài không thấy..

A ơi lót dép xếp gạch ngồi hóng chờ a hoài không thấy..

Anh ơi, em chờ hành trình Krabi và Phiphi của anh nhé.Em đang lên plan .Bangkok với pattaya mãi chán r.Nên lần này em định đi Phiphi.Anh update chuyến đi để em lấy kinh nghiệm nhé.Tks anh

Cám ơn 2 bạn! Do mấy ngày nay bận việc về nhà là đến tối nên không có cảm xúc viết bài - nay đọc cmt của 2 bạn mình có động lực viết tiếp đây ^^

Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * Saim

DSC_0188 by ,, ,[/IMG]

DSC_0199 by ,, ,[/IMG]

Tham quan hết tốc lực - chen chút ở hoàng cung cũng tới chiều rồi, nên bắt xe về Siam Paragon chơi – khu này tích hợp những trung tâm thương mại lớn và các khu chợ sinh viên bán đồ nhiều – toàn Zai xin Gái đẹp – Con gái Thái có cái Xì tai gì mà bạn nào cũng tô chân mài - giống Chân mài võ tắc thiên đang “hót”.

DSC_0212 by ,, ,[/IMG]

DSC_0217 by ,,,[/IMG]

DSC_0238 by ., ,[/IMG]

Last edited:
Re: Bangkok – Pattaya– Phi Phi– Krabi– Ao Nang * Saim

Cảm nhận về Siam: Mình lâu lâu cũng xem phim Thái và quãng trường Siam trong suy nghĩ của mình là “Nơi tình yêu bắt đầu” – Tại bộ phim “The love of Siam” chứ đâu!

Mình mong muốn lần đầu tiên tay trong tay ng êu đến quãng trường Siam. Đời không như là mơ – lần đầu tiên đặt chân đến đây đi tơn tơn 1 mình – ăn tối một mình và nhờ người khác chụp hình với con cá này hehe....!
DSC_0244 by ,, ,[/IMG]

Các bạn có thể thử vào đây ăn tối giống mình để tận hưởng và cảm nhận cảm giác "tự kỹ nặng" giữa nơi đất khách quê người - ngồi ăn giửa cái nơi toàn cặp - nhóm - gia đình. Đùa thôi chứ quen rồi nên cũng bình thường thôi ah!
Tầng 1 của Saim Paragon toàn khu đồ ăn và quán cafe đông vui nhộn nhịp lắm. Các bạn vào chổ mình ngồi ăn này (PARAGON FOODHALL) thì giống như foodcourt - tìm đến quầy bán vé - đi xung quanh chọn đồ ăn - kiếm cái bàn nào gốc tốt ngồi ăn. Ăn không hết thì đổi tiền lại.
DSC_0228 by ., .[/IMG]

Last edited:

Đọc có chút đầu mà e vừa đặt 6 vé đi 6 ngày tháng 5 theo bước chân anh.. a mà bỏ topic là e lăn quay ăn vạ ở đây mất..:))

III. Bangkok kẹt xe – trể xe và sự nhiệt tình làm ấm lòng người dân xứ lạ.(tiếp)

Do mình mua vé xe đi Krabi 8h tối nên 7h mình xuất phát đi ra bến xe đi Krabi. Cũng lường trước Bangkok hay kẹt xe nên đi trước 1 tiếng – nhưng chưa lường được chuyện này nên mình bị trể xe -mất tiền vé và phải mua lại vé mới . Chuyện là bạn tài xế trẻ tuổi (hình như là mới "hành nghề" - nhìn mặt thư sinh lắm - lúc mình hỏi xe thì còn nghĩ bụng bạn này chắc ngồi coi xe dùm ai). Nhưng cũng nhắm mắt lên đi - Rồi sau đó 7h59 mà vẫn còn chạy tung tăng trên cái đường cao tốc toàn xe lớn - Cậu bạn chạy xe lạc đường nên chạy tới chạy lui thì hết biết đường đành dừng lại và kêu cho bọn mình chiếc xe taxi khác mà chở đi.

Mắc cười cậu bạn này cũng còn trẻ – biết làm mình trể xe rồi nên cũng thấy bạn ấy cũng ái nái – do lúc đó mình bị việc trể xe làm rối cả lên nên cái mặt một đống. Nếu trể xe và không còn chuyến nào đi Krabi thì mình sẽ đối mặt với rất nhiều vấn đề – (phải ở lại BKK tốn thêm nhiều chi phí k đáng có – và quan trọng hơn sẽ bị lệch Plan – toàn bộ lịch bị thay đổi). Big Problem.
Chú taxi thấy mình bị trể xe nên cũng cố gắng hỗ trợ – nào là điện thoại cho nhà xe (họ nói tiếng Thái với nhau nên mình không biết chú ấy nói gì) và an ủi mình sẽ có new bus tối nay. Mình nghe có xe là mừng rồi. Vừa tới bên xe chú taxi chạy vào chổ Police nói với nhau gì đó không biết mà có 1 chú Police chạy đến dắt mình đi ù ù đến quầy vé mua được vé đi Krabi vào lúc 8h40 tối. Cầm 2 vé trên tay nhẹ cả người. Mình chưa kịp nói cảm ơn chú Police đó đi đâu mất tiêu.

Cảm nhận sau cái Big Problem này: Ng Thái nói thật dù có gặp cái BP mình khó mà trách được họ trong lúc bị như thế. Sự nhiệt tình và hết lòng giúp đở khách du lịch làm mình cảm thấy trong cái rủi có cái mai (Vì nếu chú taxi không nói chuyện dùm bọn mình và chú Police không dắt bọn mình tới tận quầy bán vé rồi bảo cô bán vé bán cho mình vé xe thì mình sẽ mất rất nhiều thời gian để tự tìm tới đó - chắc chắn là không kịp luôn chuyến xe đi Krabi cuối cùng 8h40)– Dù mất vé mất tiền và 1 phen xoắn óc – nhưng vượt qua được nhờ sự trợ giúp của họ mình thấy thật ấm lòng.

Note đây:
1. Giá vé xe bus của chính phủ là 643B/người – vé này bao gồm bửa ăn nhẹ trên xe (bánh mì ngọt, chai nước, và hợp sửa đậu nành) – xe này đa số ng Thái đi thôi – thấy it khách và ít người nước ngoài - tại vì cái bến xe này nó xa trung tâm Bangkok quá mà :(. Xe chạy hơn 13 tiếng tới Bến xe ở Krabi Town.
2. Tham quan hoàng cung – giống như hoàng cung của Camp. Đối với mình hơi bị phí khi tốn vé vào đây :) – Nên đi Cung điện mùa hè Vinamek Masion thì (c) hơn.
3. Vé xe BKK-Krabi: Xe của chính phủ chuyến cuối cùng là 8h40 nhưng 9h10 mới xuất bến, giá vé tùy vào giờ chạy mà giá vé giao động tầm 600-700B. Vd như mình mua vé xe 8h là 634B còn vé 8h40 là 680B
4. Bến xe Watsons New Southern Bus Terminal của chính phủ rất xa trung tâm thành phố. Bạn nào có biết được xe nào tiện hơn chỉ mọi người nhé!
5. Đừng quên cái vụ trể xe của mình mà rút kinh nghiệm nhé ^^ haha :susel:

Last edited:

[
3. Vé xe BKK-Krabi: Xe của chính phủ chuyến cuối cùng là 8h40 nhưng 9h10 mới xuất bến, giá vé tùy vào giờ chạy mà giá vé giao động tầm 600-700B. Vd như mình mua vé xe 8h là 634B còn vé 8h40 là 680B

Mỉnh cũng mới đi Krabi hồi tháng 11 nhưng đi bẳng máy bay, vé có 790bat cả thuế khoảng 850b thôi, sao bạn ko book vmb đi cho nhanh? Mình đi Krabi và Phi Phi cũng ở dorm giá 250b/đêm rẻ và nice lắm! Ko biết bạn cảm nhận thế nào chứ mình thì đã book vé để quay lại Krabi để đi Phi Phi chơi tiếp vào tháng 2 và tháng 6 thỉ cũng đã rủ đc khoảng 10 ng đi cùng tiếp rồi...;))

Em cũng thường đi du lịch 1 mình nên có thể hiểu cảm giác của anh.Thật ra nó cũng là 1 cái thú.Chờ đợi hành trình ở Krabi và Phiphi.
Tks anh

Em cũng thường đi du lịch 1 mình nên có thể hiểu cảm giác của anh.Thật ra nó cũng là 1 cái thú.Chờ đợi hành trình ở Krabi và Phiphi.
Tks anh

[
Mỉnh cũng mới đi Krabi hồi tháng 11 nhưng đi bẳng máy bay, vé có 790bat cả thuế khoảng 850b thôi, sao bạn ko book vmb đi cho nhanh? Mình đi Krabi và Phi Phi cũng ở dorm giá 250b/đêm rẻ và nice lắm! Ko biết bạn cảm nhận thế nào chứ mình thì đã book vé để quay lại Krabi để đi Phi Phi chơi tiếp vào tháng 2 và tháng 6 thỉ cũng đã rủ đc khoảng 10 ng đi cùng tiếp rồi...;))

Lần đó có xem vé mb đi ngày đấy nhưng đến hơn 1.000B nên mình chọn xe. Mình làm muốn làm cái "hón ney mun" ở đây lắm - biển đảo không chỉ đẹp mà còn rất là vui nữa! Lần sau mình đi Phi Phi thì chắc chọn vé mb? Bạn Khanhcatanh mua vé của hãng mb nào vậy?. Mình ở Krabi phòng 2 người chỉ có 280B - ông chủ rất dễ thương...!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back