What's new

[Chia sẻ] Bangkok - Sri Lanka - Maldives

Em viết bài này để mọi người tham khảo, đồng thời cảm ơn anh chị thành viên phượt trong những topic Maldives - Sri Lanka đã nhiệt tình hướng dẫn em mò mẫm đi Maldives ạh. Hứa post bài chia sẻ mà tận đến bây giờ mới có thời gian
Lần đầu tiên em mở topic nên cũng không biết viết thế nào cho logic, mọi người cứ comment em sửa đổi nhé

Mò ra topic chị Ong, thanks chị nhiều lắm:
HTML:
https://www.phuot.vn/threads/3673-Been-In-Maldives?highlight=Maldives
Một chị nữa tieuthube:
HTML:
https://www.phuot.vn/threads/26087-Madives-way-to-the-heaven?highlight=Maldives
Bài Sri Lanka của thangdong:
HTML:
https://www.phuot.vn/threads/6412-Sri-Lanka-Cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-c%E1%BB%A7a-nh%E1%BB%AFng-c%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-tr%C3%A1i-ng%C6%B0%E1%BB%A3c?highlight=Maldives

Thanks pentax647, Sixsense và 1 số anh chị comment nhiệt tình trả lời em nữa :x

Thời Gian: 3/11 - 11/11/2011

Địa Điểm đi: HCMC - BKK - Sri Lanka (Kandy, Negombo) - Maldives

Bay như sau: HCMC - BKK: VN Airline (promotion 3tr5/roundtrip) ; BKK - SriLanKa - Maldives: Sri Lanka Air ($611/roundtrip), tổng cộng vé máy bay chừng 16tr5

Phí Visa vào Sri Lanka: $45 (em ko nhớ chính xác VND chừng 900k): thủ tục visa rất dễ: qua ANZ đóng fee sau đó gom đủ hồ sơ: booking ticket, passport gốc, book ksạn, receipt đóng tiền ở ANZ, form xin visa của DSQ Sri Lanka (down từ web hay gọi lên DSQ hỏi) gửi đi chừng 2 ngày là DSQ gửi hỏa tốc visa về ngay, bất kể đêm ngày đều nhận gấp, mình trả thêm phí bưu điện chừng 150k. Em ở SG nên thủ tục như vậy, ai ở HN thì ra ngay làm ngay chiều lấy thì phải

Visa Maldives: ko cần xin, cấp tại chổ khi đến nơi, đơn giản vì kinh doanh du lịch nên thoải mái vô tư cấp

Em post vài hình trước rồi mai e viết tiếp chương trình :D

MALDIVES rất ăn ảnh, biển màu quá đẹp, màu xanh thẫm, xanh dương, xanh ngọc bích, xanh đặc biệt và buổi tối đêm vẫn thấy biển xanh

Vài tấm mọi người xem tiếp

Last edited:
Đi Maldive mình rất thích. Thấy cung đường Srilanca - Maldive là yêu rồi. Xem topic này mình chỉ muốn lên đường ngay thôi.

BGI canh vé rẻ rồi plan đi cũng dc lắm. Canh vé promote chừng 600USD như hồi mình đi từ Thai - Colombo - Maldives, rồi vé đi từ HCM hay HN đi Thái cũng ko mắc lắm. Ticket tổng cổng chừng 750-800 USD là giá tốt lắm rồi. Đi share phòng ở resort vài bữa cho biết. Mình lười viết budget quá, nhưng 1500USD là đi được rồi đó.

Last edited:
Ôi, thèm quá, meomap hôm nào mình mời bác cafe bác hướng dẫn chi tiết cho mình với nhé. Cảm ơn bác.

Last edited by a moderator:
@MXM: Sẵn sàng thôi, cũng có vài bạn PM hỏi mình cách đi Maldives. Bạn hỏi gì thì post trên topic để mọi người cùng tham khảo. Các cao thủ vào tư vấn luôn, mình cũng tự nghiên cứu và đi thôi à.

[

Hotel: Đi Airport Link đến Praya Thai thì mua thêm 1 chuyến đi BTS Rajathevee ở ksan Asia Hotel (4sao) ko rõ giá nhưng có thể book trước trên Agoda, ngay trung tâm và bước lên là Sky Train (BTS) nên có thể tha hồ đi chơi. Nhưng em recommend mọi người ở ksan Siam Swana vì e thấy giá rẻ hơn, phòng mới hơn vì mới xây dựng. Đi lang thang khu này mới phát hiện Ksan Siam Swana, chic and charm và cửa trước có Japanese restaurant rất vintage đẹp mắt

Meo ơi,em nói ko rõ giá là sao?Lúc ấy em mới bắt đầu vào hỏi phòng a?
Rất thích cái cung đường của em,chắc phải xếp lịch để đi Maldives...(Hic,sao nhiều điểm cùng thích hết cả..." xiền" thì có hạn mà điểm đến thì vô cùng...nhiều...)

@Oldteatree: Asia Hotel em ko rõ giá là vì bạn book trước trên Agoda rồi ah, chứ ko phải em mới bắt đầu đi hỏi phòng đâu. Ksan này có trên agoda nên book trước. Thật ra em muốn chắc ăn nên book trước để sure giá cả chi phí, chứ ở Bangkok kiếm phòng cũng dễ thôi. Nhưng highly recommend mọi người book trước thôi để khỏi bỡ ngỡ

Chúc mừng bạn có chuyến đi mỹ mãn. Nhìn hình nước biển của Maldives làm mình nao lòng dễ sợ . Thèm làm một chuyến đi South Sea quá. Đang phấn đấu để có thể đi Vanuatu một chuyến được nửa đường rôi (c)

Về nhà ngủ còn mơ đang ở Maldives không vậy, mình bị cả mấy tháng mới dứt. Hơi tiếc là resort chỉ có đi loanh quanh không tự do đi lại như ở mấy chỗ khác nhưng biển thì (c)

Hi pentax, thanks bạn nhiều, lúc trước khi đi các anh chị tư vấn cũng nhiều, giờ mèo mới có thời gian viết review, mà thời gian đi thang 11. tiếc là mình chụp hơi ít hình. Lúc đó mê nhìn mê ngắm quá, nhưng công nhận biển Maldives chụp lên ăn ảnh quá hehe. Nghe nói biển ở Phillipin ở Boracay đẹp cũng ngang ngửa, pentax ngắm nghía thử xem. Năm nay mèo định đi núi du ngoạn hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back