What's new

[Chia sẻ] Bangkok - Sri Lanka - Maldives

Em viết bài này để mọi người tham khảo, đồng thời cảm ơn anh chị thành viên phượt trong những topic Maldives - Sri Lanka đã nhiệt tình hướng dẫn em mò mẫm đi Maldives ạh. Hứa post bài chia sẻ mà tận đến bây giờ mới có thời gian
Lần đầu tiên em mở topic nên cũng không biết viết thế nào cho logic, mọi người cứ comment em sửa đổi nhé

Mò ra topic chị Ong, thanks chị nhiều lắm:
HTML:
https://www.phuot.vn/threads/3673-Been-In-Maldives?highlight=Maldives
Một chị nữa tieuthube:
HTML:
https://www.phuot.vn/threads/26087-Madives-way-to-the-heaven?highlight=Maldives
Bài Sri Lanka của thangdong:
HTML:
https://www.phuot.vn/threads/6412-Sri-Lanka-Cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-c%E1%BB%A7a-nh%E1%BB%AFng-c%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-tr%C3%A1i-ng%C6%B0%E1%BB%A3c?highlight=Maldives

Thanks pentax647, Sixsense và 1 số anh chị comment nhiệt tình trả lời em nữa :x

Thời Gian: 3/11 - 11/11/2011

Địa Điểm đi: HCMC - BKK - Sri Lanka (Kandy, Negombo) - Maldives

Bay như sau: HCMC - BKK: VN Airline (promotion 3tr5/roundtrip) ; BKK - SriLanKa - Maldives: Sri Lanka Air ($611/roundtrip), tổng cộng vé máy bay chừng 16tr5

Phí Visa vào Sri Lanka: $45 (em ko nhớ chính xác VND chừng 900k): thủ tục visa rất dễ: qua ANZ đóng fee sau đó gom đủ hồ sơ: booking ticket, passport gốc, book ksạn, receipt đóng tiền ở ANZ, form xin visa của DSQ Sri Lanka (down từ web hay gọi lên DSQ hỏi) gửi đi chừng 2 ngày là DSQ gửi hỏa tốc visa về ngay, bất kể đêm ngày đều nhận gấp, mình trả thêm phí bưu điện chừng 150k. Em ở SG nên thủ tục như vậy, ai ở HN thì ra ngay làm ngay chiều lấy thì phải

Visa Maldives: ko cần xin, cấp tại chổ khi đến nơi, đơn giản vì kinh doanh du lịch nên thoải mái vô tư cấp

Em post vài hình trước rồi mai e viết tiếp chương trình :D

MALDIVES rất ăn ảnh, biển màu quá đẹp, màu xanh thẫm, xanh dương, xanh ngọc bích, xanh đặc biệt và buổi tối đêm vẫn thấy biển xanh

Vài tấm mọi người xem tiếp

Last edited:
Bora Cay ở Phi luật tân có nghe nói nhưng chưa có dịp đi qua. Nếu có dịp mình sẽ đi nhưng vẫn thích South Pacific hơn và bạn bè ở đó bây giờ hơi nhiều thành ra một công hai chuyện :D . Mình đang định làm một chuyến Vanuatu và New Caledonia (Tân Đảo)

Post thêm ảnh nữa đi định dìm hàng hay sao vậy? =)) Biển đảo ở Madives đẹp phải không bạn. Vậy mà trước khi đi cứ băng khoăng =))

Last edited:
@Pentax: Vanuatu và New Caledonia gần Úc rồi. Hic, nếu đi từ Mỹ hay Úc thì gần chứ VN bay tiền vé + visa nữa rất khổ $$
Xin visa đi Úc hay Mỹ cũng vấn đề nan giải đó chứ
Chỉ dám đi loanh quanh Châu Á hết rồi tính đến Úc, năm nay plan đi núi ở Trung Quốc vì budget nhẹ nhàng hơn Maldives, với lại mình thích lạnh. Năm sau đi Úc mùa thu :):)
Hình thì cũng kha khá nhiều nhưng toàn hình có mặt mình trong đó nên ngồi lựa từng tấm mệt dã man. Cộng với ảnh 7-8MB ngồi resize lại, biển đảo đẹp, resort đẹp, relax và thức ăn ngon :)):))
Pentax có đi chỗ nào cảnh đẹp núi đẹp chỉ mình đi với? tiêu chí rẻ bền đẹp nha =))=))=))

Maldvies toàn tập ở Kurumba và 1 đảo nữa của bạn nghỉ dưỡng, đảo này cách Male đi canô 10 phút, ko có gì hết chỉ đi câu cá rồi về =)) =))

Ra biển đảo của bạn câu cá, cái trò này rất đặc biệt chỉ có em mới có :)) :)) Bắt cá giữa Ấn Độ Đương bằng móc câu nguyên sơ

Nhìn con cá của Mèo hầm hố quá :). Mèo biết không tiền nào của đó. Đi núi gần VN có lẽ TQ tốt hơn vì gần và giá cả tương đối ổn. Indonesia thì mình không thích lắm.
Mã lai nhiều chỗ đi hơn và dân tình cũng khá và ổn đinh hơn Indo. Mã lai là xứ hồi giáo nhưng tình hình kinh tế và chính trị ổn định hơn các nước xung quanh như Indo và Thái khá nhiều. Giá cả ở Mã lai cũng không quá đắt đỏ, Mã lai là xứ khá nhiều đảo và bãi biển có lẽ chỉ thua Phi mà thôi. Do đó du lịch về biển ở Mã lai tha hồ lựa chọn. Ẩm thực ở Mã lai cũng xuất sắc hơn vì pha lẫn ảnh hưởng của Thái, Trung hoa và Hồi giáo
Có dịp mình sẽ làm một vòng Mã lai lần nữa và lần này hy vọng sẽ bài bản hơn :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back