What's new

Bay MÔng Cổ từ Việt Nam

dinhgianinh

Phượt tử
hi cả nhà,

nhờ các bạn tư vấn giúp, mình sẽ bay về từ Mông CỔ theo 2 chặng = 2 vé máy bay riêng

Mông Cổ - Seoul bằng Mông Cổ Airlines

Seoul - HCM = Korea airlines

nhờ mọi người chỉ giúp là khi transit ở Korea thì có cần phải check in lại lấy hành lý hay nó sẽ tự chuyển cho mình thẳng luôn.
Cám ơn cả nhà.

Robert

hi cả nhà,

nhờ các bạn tư vấn giúp, mình sẽ bay về từ Mông CỔ theo 2 chặng = 2 vé máy bay riêng

Mông Cổ - Seoul bằng Mông Cổ Airlines

Seoul - HCM = Korea airlines

nhờ mọi người chỉ giúp là khi transit ở Korea thì có cần phải check in lại lấy hành lý hay nó sẽ tự chuyển cho mình thẳng luôn.
Cám ơn cả nhà.

Robert
Nếu như mua 2 vé riêng thì cần nhé, và cẩn phải co visa Hàn mới cho bạn bay.
Do đó mình khuyên bay mua vé máy bay thông chặn nhé

Nếu như mua 2 vé riêng thì cần nhé, và cẩn phải co visa Hàn mới cho bạn bay.
Do đó mình khuyên bay mua vé máy bay thông chặn nhé
ban ơi, mình chỉ transit tại Incheon khoẢNG 5 tiếng đồng hồ nên không cần visa, câu hỏi của mình là ở Incheon họ có tự chuyển hành lý của mình cho chuyến bay Inchen -Hồ Chí Minh không vì mình chuyển sang hãng bay khác

Thanks cả nha

ban ơi, mình chỉ transit tại Incheon khoẢNG 5 tiếng đồng hồ nên không cần visa, câu hỏi của mình là ở Incheon họ có tự chuyển hành lý của mình cho chuyến bay Inchen -Hồ Chí Minh không vì mình chuyển sang hãng bay khác

Thanks cả nha
Trừ khi bạn bay 2 chuyến bay thông chặn , nếu ko bạn phải cần VISA mới dc bay nhé, Nếu như ko có VISA Hàn thì nhân viên hải quan TSN sẽ ko cho ban bay, chứ đừng nói là lấy hành lý ở Incheon

Last edited:
Noi cho ban dễ hiểu:
Thứ 1: Cho dù bạn qua dc Incheon, bạn mua 2 vé riêng thì làm cách nào NV Incheon biết bạn bay tiếp chặn nào mà chuyển hành lý cho bạn???, Bạn phải tự lấy hành lý => mà muốn lấy hành lý thì phải nhập cảnh => nhập cảnh phải có VISA
Thư 2: ban mua vé riêng , nhan viên sân bay TSN se chỉ dc vé chặn SGN ICN thôi, NV TSN dau biết ban bay đi Mông Cổ đâu và chắc chắn họ sẽ check Visa Hàn của bạn.

Cho nên mình chắc chắn 100% bạn mua 2 vé lẻ thì sẽ bay ko bay dc nếu như ko có VISA HQ

Last edited:
Với hành trình này hôm trước (đi dịp 2/9) nhóm mình mua vé của KE, chặng đầu SGN-INC bay của KE và chặng sau bay của MIAT (share code với KE) nên từ đầu TSN hành lý sẽ được check thru đi Ulaanbaatar (ULN) luôn nên chỉ transit mà không cần visa Hàn.

Nếu bạn chưa mua vé thì khuyên nên mua luôn của 1 hãng để có chung code để khỏi lấy hành lý ở ICN chứ nếu mua tách thì hên xui nhé, vì ngay từ đầu TSN thì nhân viên KE có khi ko cho bạn làm thủ tục rồi. Còn dư thời gian thì xin visa HQ multi 5 năm sẵn đê, cho tiện.

Tốt nhất bạn email cho hãng hỏi kỹ case này lại cho chắc ăn, hỏi luôn xem bay mà ko có hành lý thì được hay ko luôn

Với hành trình này hôm trước (đi dịp 2/9) nhóm mình mua vé của KE, chặng đầu SGN-INC bay của KE và chặng sau bay của MIAT (share code với KE) nên từ đầu TSN hành lý sẽ được check thru đi Ulaanbaatar (ULN) luôn nên chỉ transit mà không cần visa Hàn.

Nếu bạn chưa mua vé thì khuyên nên mua luôn của 1 hãng để có chung code để khỏi lấy hành lý ở ICN chứ nếu mua tách thì hên xui nhé, vì ngay từ đầu TSN thì nhân viên KE có khi ko cho bạn làm thủ tục rồi. Còn dư thời gian thì xin visa HQ multi 5 năm sẵn đê, cho tiện.

Tốt nhất bạn email cho hãng hỏi kỹ case này lại cho chắc ăn, hỏi luôn xem bay mà ko có hành lý thì được hay ko luôn
Không hên xui đâu bạn, mua vé lẻ mà ko có VISA Hàn, mình chắc chắc 100% ko bay dc.
Còn thớt có vẻ như ko hài lòng với tư vấn của mình, chắc ko "muốn" tin mình ^^.

Thanks cả nha

1. Vé của bạn là sharecode giữa Korean Air và Mông cổ airline nên không cần phải lấy hành lý đâu. Lúc làm thủ tục check in nhân viên họ sẽ nói rõ cho bạn biết là hành lý sẽ được gửi thẳng về HCM.
2. Mình đoán chắc lượt đi bạn bay từ Sài gòn đến Mông cỗ cả hai trạng đều bằng Korean Air nên lúc vế thấy hai hãng khác nhau nên mới lo lắng.

1. Vé của bạn là sharecode giữa Korean Air và Mông cổ airline nên không cần phải lấy hành lý đâu. Lúc làm thủ tục check in nhân viên họ sẽ nói rõ cho bạn biết là hành lý sẽ được gửi thẳng về HCM.
2. Mình đoán chắc lượt đi bạn bay từ Sài gòn đến Mông cỗ cả hai trạng đều bằng Korean Air nên lúc vế thấy hai hãng khác nhau nên mới lo lắng.
Bạn ấy nói là mua 2 vé riêng ???
Mà thớt nhờ tư vấn xong biến mất tiêu ko biết như thế nào roi ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,538
190,109
Latest member
thegioiremviet
Back