What's new

[Chia sẻ] Bếp cồn du lịch

Bếp du lịch Trangia Sweden, Bếp dã ngoại Vargo Titanium USA và phụ kiện đã được phân phối chính thức tại Việt Nam rồi đây

Còn rất nhiều thương hiệu nổi tiếng sẽ tiếp tục về VN, chi tiết: www.DoCamTrai.com

cái này mình làm kích thước 110x160mm bằng thép 2mm khá nặng khoảng 300g, đun nấu một thời gian sẽ bị rĩ sét nên mình đang làm lại một cái 160*114mm bằng inox 0.8mm sẽ nhẹ hơn rất nhiều và không sợ bị sét, chiều cao được hạ xuống và chiều rộng được tăng lên sẽ tăng độ vững chãi đồng thời tăng diện tích bề mặt khi BBQ, mình đang lên bảng vẽ khi nào xong nếu bạn nào thích mình đưa cho xong kiếm miến inox cắt theo là xong. bộ này xong mình nghỉ chỉ nặng khoảng 100g thôi. quá sướng khi ang theo đúng không?

cái này mình làm kích thước 110x160mm bằng thép 2mm khá nặng khoảng 300g, đun nấu một thời gian sẽ bị rĩ sét nên mình đang làm lại một cái 160*114mm bằng inox 0.8mm sẽ nhẹ hơn rất nhiều và không sợ bị sét, chiều cao được hạ xuống và chiều rộng được tăng lên sẽ tăng độ vững chãi đồng thời tăng diện tích bề mặt khi BBQ, mình đang lên bảng vẽ khi nào xong nếu bạn nào thích mình đưa cho xong kiếm miến inox cắt theo là xong. bộ này xong mình nghỉ chỉ nặng khoảng 100g thôi. quá sướng khi ang theo đúng không?
bạn cho mình hỏi bạn khoan cắt mấy tấm này bằng máy chuyên dụng ạ, mình chỉ có máy cắt cầm tay nên cắt như thế này rất chua và nguy hiểm hichichichichic nếu được khi nào xong bản vẽ mới bạn cho mình xin mẫu bản vẽ luôn được không ạ??? mỉnh cũng thích tự chế mấy cái này nhưng đổ nghề dụng cụ thiếu thốn và tay nghề non (mình dân IT ^_^) không biết bạn ở khu vực nào có gì anh em giao lưu học hỏi kinh nghiệm được khg?? mình ở HCM quận Phú Nhuận

Mình cắt bằng máy cắt cầm tay thôi, nói chung là chúng ta không có máy chuyên dụng nên cứ từ từ làm đừng vội sẽ rất dễ đứt tay hay bị bễ đá cắt nguy hiểm vô cùng, nhớ mang kiến khi cắt bạn nhé! mình đã vẽ xong bản mới để sử dụng cho tấm inox 0.8mm, các bạn tham khảo nhé! mình vẻ để dùng chung các bếp cồn tự chế có chiều cao thay đỗi từ 40mm đến 60mm nhé, các bạn có ý kiến gì hay cho mình biết luôn để mình hoàn thiện trước khi cắt, dự tính chủ nhật tuần sau mình sẽ cắt.Còn 1 miếng vỉ nướng hải sản nữa nhưng chưa biết làm thế nào cho gọn vì mình muốn tất cả gói gọn trong kích thước 164x114mm ...(BB)
attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,138
Latest member
NgoDieu
Back