What's new

Bí kip xin visa canada online 10.2017

Mình có 1 số thắc mắc muốn nhờ mọi người hướng dẫn việc nộp hồ sơ xin visa Canada online như sau:
1. Các giấy tờ nhà đất, sao kê ngân hàng, sổ tiết kiệm ..:: khi scan để tải lên thì mình scan như thế nào là đúng:
- scan bản chính và bản dịch
- scan bản sao y công chứng và bản dịch
- scan chỉ bản dịch có dấu của công ty dịch thuật
2. Xin visa cho cả vợ và chồng thì khai chung nhưng chứng minh tài chính và việc làm thì tải file chung hay riêng
3. Sau khi nộp hồ sơ online xong có phải nộp bản giấy không? Vì có người quen mình nói vẫn phải lên nộp bản giấy.
4. Pasport cũ có tải lên cùng pasport mới không?
5. Có phải scan ảnh lên cùng hồ sơ hay không
Mình rất mong nhận được phản hồi của mọi người

Mình có 1 số thắc mắc muốn nhờ mọi người hướng dẫn việc nộp hồ sơ xin visa Canada online như sau:
1. Các giấy tờ nhà đất, sao kê ngân hàng, sổ tiết kiệm ..:: khi scan để tải lên thì mình scan như thế nào là đúng:
- scan bản chính và bản dịch
- scan bản sao y công chứng và bản dịch
- scan chỉ bản dịch có dấu của công ty dịch thuật
2. Xin visa cho cả vợ và chồng thì khai chung nhưng chứng minh tài chính và việc làm thì tải file chung hay riêng
3. Sau khi nộp hồ sơ online xong có phải nộp bản giấy không? Vì có người quen mình nói vẫn phải lên nộp bản giấy.
4. Pasport cũ có tải lên cùng pasport mới không?
5. Có phải scan ảnh lên cùng hồ sơ hay không
Mình rất mong nhận được phản hồi của mọi người

1. Scan bản gốc + bản dịch
2. Chứng minh tài chính 1 người thôi rồi kèm theo giấy đăng kí kết hôn của bạn. Ghi chú thêm càng tốt.
3. Nộp online xong chỉ cần lên lấy dấu vân tay rồi về nhà đợi thôi, k nộp giấy lại đâu bạn.
4. Làm 1 file word chia passport mới + cũ nhưng lúc điền hồ sơ lấy pp mới.
5. Có mục up hình thẻ nha.

Chúc bạn may mắn :)

các giấy tờ này mình chỉ scan bản gốc ( tùy bản, có loại chỉ có tiếng Việt ) và gửi cho họ
< nhưng mà mình chỉ mới nộp hồ sơ online, chưa có Visa, hihi >

1. Scan bản gốc + bản dịch
2. Chứng minh tài chính 1 người thôi rồi kèm theo giấy đăng kí kết hôn của bạn. Ghi chú thêm càng tốt.
3. Nộp online xong chỉ cần lên lấy dấu vân tay rồi về nhà đợi thôi, k nộp giấy lại đâu bạn.
4. Làm 1 file word chia passport mới + cũ nhưng lúc điền hồ sơ lấy pp mới.
5. Có mục up hình thẻ nha.

Chúc bạn may mắn :)
Cảm ơn bạn nha!

Bạn N.D.T,
Bạn chỉ cần đứng chủ đơn (nếu hồ sơ tài chánh bạn đủ mạnh cho cả nhà), chỉ 1 acc của bạn thôi. Khi khỏi tạo đơn xin visa, chương trình sẽ yêu cầu bạn trả lời 1 loạt câu hỏi về cá nhân bạn. Câu cuối cùng sẽ hỏi bạn có muốn xin visa cho người thân hay ko? Bạn trả lới vâng, chương trình sẽ yêu cầu bạn khai thông tin của người thân đầu tiên, câu cuối lại hỏi có muốn tiếp tục xin cho người thân nửa ko?... cứ thế bạn lần lượt khai thông tin các người thân trong gia đình, cho đến khi hết người thôi.
Hồ sơ của tôi do mày mò làm nên mới nộp hôm 27/06/2018 (gia đình 5 người). Ngày 28/06 có thư kêu đi lấy vân tay (mẹ già 81 tuổi ko phải lấy vân tay). Ngày 03/07 đi lấy vân tay, ngày 10/07 có thư kêu nộp Passport, tôi dự định 18/07 có dịp đi sài gòn sẵn nộp luôn.
Như vậy là nhanh và cũng ko khó.
Có điều trình tự trang web xin online không rõ ràng, dễ hiểu và quan trọng là phải những ai có kỹ năng sử dụng các chương trình vi tính văn phòng thành thục 1 chút thì mới dễ.
Chúc bạn thành công, có thắc mắc gì cứ hỏi, tôi biết sẽ trả lời ngay.
Bạn cho mình hỏi,nộp trực tuyến thì hình mình cũng scan,hay mình chụp bằng dtdđ cũng được?Còn người thân đi cùng ,mỗi người mình đều khai hồ sơ Imm 5257,5645?,mình có bé học lớp 11 thì cũng phải làm ho so imm5257,5645?

Bạn cho mình hỏi,nộp trực tuyến thì hình mình cũng scan,hay mình chụp bằng dtdđ cũng được?Còn người thân đi cùng ,mỗi người mình đều khai hồ sơ Imm 5257,5645?,mình có bé học lớp 11 thì cũng phải làm ho so imm5257,5645?
À,còn đơn CVAC ,trong mẫu thì chỉ tiếng Việt,mình phải dịc tiếng Anh nữa phải ko ạ?Bạn có mẫu tiếng Anh thì cho mình xin với,nếu có thể gửi mail cho mình [email protected]ồi còn họ tên người thân ,khai trong Family ìnormation ,nó yc cầu ghi theo tiếng Anh ,rồi lại mở ngoặc ghi theo tiếng dân tộc...làm mình khó hiểu quá.Ví dụ:Nguyen thi ngoc chau thì mình sẽ ghi là Chau nguyen thi ngoc ,đúng không?

Cám ơn bạn nhiều!

À,còn đơn CVAC ,trong mẫu thì chỉ tiếng Việt,mình phải dịc tiếng Anh nữa phải ko ạ?Bạn có mẫu tiếng Anh thì cho mình xin với,nếu có thể gửi mail cho mình [email protected]ồi còn họ tên người thân ,khai trong Family ìnormation ,nó yc cầu ghi theo tiếng Anh ,rồi lại mở ngoặc ghi theo tiếng dân tộc...làm mình khó hiểu quá.Ví dụ:Nguyen thi ngoc chau thì mình sẽ ghi là Chau nguyen thi ngoc ,đúng không?

Cám ơn bạn nhiều!
đơn CVAC chỉ nộp khi bạn nộp giấy thôi, online k cần nhe.

Tên ghi theo first name last name thôi.
Vd: Nguyen Van A
Last name - Nguyen
First name - Van A

Tôi nói để các bạn ai bị như tôi thì rút kinh nghiệm,
Thứ nhất phần mềm upload Acrobat Readernên download ngay từ trong chương trình hỗ trợ của trình xin visa online Canada sẽ tương thích mà ko bị trật vuột.
Thứ hai khai form làm 1 lèo, chớ để lâu ngày sẽ bị lạc hậu (có form mới mà ko biết)
Thứ ba nếu mọi thứ up lên hết ko thấy báo thiếu thứ gì hoặc lỗi gì, mà ko thấy nút next để chuyển sang phần đóng tiền, thì cứ bình tỉnh quay lại trang chủ xóa đi ứng dụng mà mình khai hôm rày và chịu khó khai lại 1 lèo, up tài liệu lên lại... và nút next sẽ hiển thị để chuyển sang phần đóng tiền
Sau khi đóng tiền xong 1, 2 ngày là có thư kêu đi lấy vân tay và chụp hình.
Nếu xin visa ở TP.HCM nên tranh thủ đi sớm vì nếu đi muộn mà gặp phải ngày đông người, bạn sẽ phải chen chúc sắp hàng ngoài trời nắng rất lâu và phải nghe nhân viên bảo vệ la lối rầy rà rất mệt mõi, để chờ vào gian phòng bốc số chờ lấy vân tay và chụp hình (đây là điểm rất yếu của dịch vụ xin Visa Canda).
Tôi vẫn đang chờ có kêu nộp PP hay ko? Nếu được thì rất tiện ở chổ các gia đình xin cho nhiều người thì Canada chỉ yêu cầu 1 người có hồ sơ thuận lợi đứng ra khai, mọi người còn lại chỉ ăn theo hồ sơ này mà thôi... hi vọng là được chấp thuận, hồ sơ của tôi 2 vợ chồng, cha mẹ và 1 em trai.
À mẹ, cha già trên 80 ko phải lấy dấu vân tay nhe các bạn.
Cuối cùng cám ơn các bạn phượt nhiều kinh nghiệm đã giúp tôi trong suốt quá trình làm hồ sơ online này.
Chúc các bạn đang làm, sẽ làm thành công nhe
Cám ơn rất nhiều,rất quý kinh nghuệm này của bạn ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back