What's new

Bí kip xin visa canada online 10.2017

Nếu trả lời chuẩn thông tin thì người đi kèm chỉ cần upload Application form IMM5257E + 3 mục bắt buộc là:
Required:
1. Digital photo (required)
2. Passport (required)
3. IMM5257B_1 form (required)

Optional:
4. Client Information (Optional), mình hay upload bản scan pp cũ (Travel history)

Nếu trả lời chuẩn thông tin thì người đi kèm chỉ cần upload Application form IMM5257E + 3 mục bắt buộc là:
Required:
1. Digital photo (required)
2. Passport (required)
3. IMM5257B_1 form (required)

Optional:
4. Client Information (Optional), mình hay upload bản scan pp cũ (Travel history)[/QUOTE Đúng rồi,phần Optional thì up tự do,ko up vẫn được,nhưng phần Require thì bắt buột,ko up là nó ko đi qua bước tiếp theo.Vì thế e phải up đại thôi (mặc dù ko đúng theo yc) ko up ko được.

Bị nó còn nhớ câu hỏi (mình gạch đích màu đỏ).Nếu B trả lời NO,thì nó sẽ ko xuất hiện câu hỏi phía dưới (mình gạch đích màu Xanh),đồng thời file đính tài liệu ,LSQ sẽ bắt mình điền form 5646...
Mình chọn trả lời YES,thì nó xuất hiện câu thứ 2,và mình đã tổ NO cho câu đó.Và trong phần up file ,bắt mình phải Up cái đơn Chấp nhận vô học của trường ở Canada(phần mình gạch đích màu vàng)
Mình bực quá,đã nói đi du lịch mà bắt nộp cái đơn này.Mình mới up đại cái lá thư đã viết với mục đích đi dl +giấy cho nghỉ học đi dl của trường bé đang học ở đây...Hàm ý là:Tụi đã nói xin đi dl,chứ có xin dự học đâu mà đòi thư chấp nhận của trường ở Ca ??
Mình thầm nghĩ trong bụng ,làm vậy chẳng khác gì giỡn mặt LSQ ,chắc toi rồi...Vậy nên đến giờ này mấy bạn nói chắc được mà mình vẫn nửa tin nửa ngờ,hi hiView attachment 152793View attachment 152794
cám ơn bạn rất nhiều
mình sẽ note lại, chắc để dịp hè sẽ xin lại cho nhóc nhà mình

Sáng nay đi lấy Bio ở IOM HN, rất vắng, có dán mấy thông tin về CAN+, tuy nhiên có vẻ như nộp hs giấy dễ áp dụng hơn vụ cmtc, còn online vẫn phải đầy đủ, mình thấy có bạn nói nộp online vẫn upload sổ hk, cmnd, mà mình thì không thấy có mấy mục đó, mình nộp cho cả nhà, mình là đương đơn chính nên chỉ thấy yêu cầu mỗi mình upload đủ giấy tờ, vợ và 2 con chỉ upload mỗi form xin visa và passport.
Bạn N.D.T,
Bạn chỉ cần đứng chủ đơn (nếu hồ sơ tài chánh bạn đủ mạnh cho cả nhà), chỉ 1 acc của bạn thôi. Khi khỏi tạo đơn xin visa, chương trình sẽ yêu cầu bạn trả lời 1 loạt câu hỏi về cá nhân bạn. Câu cuối cùng sẽ hỏi bạn có muốn xin visa cho người thân hay ko? Bạn trả lới vâng, chương trình sẽ yêu cầu bạn khai thông tin của người thân đầu tiên, câu cuối lại hỏi có muốn tiếp tục xin cho người thân nửa ko?... cứ thế bạn lần lượt khai thông tin các người thân trong gia đình, cho đến khi hết người thôi.
Hồ sơ của tôi do mày mò làm nên mới nộp hôm 27/06/2018 (gia đình 5 người). Ngày 28/06 có thư kêu đi lấy vân tay (mẹ già 81 tuổi ko phải lấy vân tay). Ngày 03/07 đi lấy vân tay, ngày 10/07 có thư kêu nộp Passport, tôi dự định 18/07 có dịp đi sài gòn sẵn nộp luôn.
Như vậy là nhanh và cũng ko khó.
Có điều trình tự trang web xin online không rõ ràng, dễ hiểu và quan trọng là phải những ai có kỹ năng sử dụng các chương trình vi tính văn phòng thành thục 1 chút thì mới dễ.
Chúc bạn thành công, có thắc mắc gì cứ hỏi, tôi biết sẽ trả lời ngay.

Bác ơi cho em hỏi 1 chút. Em đang dự định làm visa cho cả nhà em 2 vợ chồng, 2 đứa con. Theo như kinh nghiệm của bác thì 1 người sẽ đứng đương đơn ( ví dụ là em), còn người đi kèm sẽ là chồng, và 2 con. 3 người đi kèm này mình có phải khai form không ạ hay chỉ cần up pp ảnh, và các giấy tờ liên quan thôi ạ.
Em còn 1 lăn tăn nhờ các bác tư vấn là em có người nhà bên Ca, liệu có nên nhờ người nhà viết thư mời hay mình làm theo kiểu du lịch thì tốt hơn, Em sợ nhà em đi cả gia đình, ĐSQ lại thấy nguy cơ trốn ở lại cao nếu có người nhà bên đó hix. Cám ơn các bác.

Bác ơi cho em hỏi 1 chút. Em đang dự định làm visa cho cả nhà em 2 vợ chồng, 2 đứa con. Theo như kinh nghiệm của bác thì 1 người sẽ đứng đương đơn ( ví dụ là em), còn người đi kèm sẽ là chồng, và 2 con. 3 người đi kèm này mình có phải khai form không ạ hay chỉ cần up pp ảnh, và các giấy tờ liên quan thôi ạ.
Em còn 1 lăn tăn nhờ các bác tư vấn là em có người nhà bên Ca, liệu có nên nhờ người nhà viết thư mời hay mình làm theo kiểu du lịch thì tốt hơn, Em sợ nhà em đi cả gia đình, ĐSQ lại thấy nguy cơ trốn ở lại cao nếu có người nhà bên đó hix. Cám ơn các bác.
Khi khai có người đi kèm thì sẽ hiện form khai cho người đi kèm bạn ạ. Đến cuối nó sẽ hiện các giấy tờ cần upload của từng người theo nội dung bạn khai.
Nếu lịch sử du lịch nhà bạn tốt thì cũng không nhất thiết cần thư mời.
Còn vụ sợ trốn lại, thì nếu muốn trốn đi 1 mình cũng trốn mà :D, Nhà mình toàn xin cả nhà, đi chơi lúc nào cũng đi cả nhà, tự tin mà xin nếu mục đích là đi du lịch.

Khi khai có người đi kèm thì sẽ hiện form khai cho người đi kèm bạn ạ. Đến cuối nó sẽ hiện các giấy tờ cần upload của từng người theo nội dung bạn khai.
Nếu lịch sử du lịch nhà bạn tốt thì cũng không nhất thiết cần thư mời.
Còn vụ sợ trốn lại, thì nếu muốn trốn đi 1 mình cũng trốn mà :D, Nhà mình toàn xin cả nhà, đi chơi lúc nào cũng đi cả nhà, tự tin mà xin nếu mục đích là đi du lịch.

Lịch sử nhà em đi loanh quanh Đông Nam Á, thêm Nhật, Hàn.Em định xin theo kiểu du lịch thui chứ ngại nhờ vả lắm.

Các bác cho em hỏi chút trong phần trả lời câu hỏi có câu này :
" Are you accompanying a family member that has status in Canada, or has recently been approved to come to Canada?"
Em có anh trai ( cả gia đình anh trai ) đã có visa Canada và đang còn hiệu lực. Liệu em có trả lời câu hỏi trên là : Yes được không ạ. Em định trả lời NO , nhưng lại sợ nó điều tra ra anh trai có visa Canada rồi thì lại toi. Em phải làm như nào ạ

@lavenderhp
nếu bác định trả lời NO, thì bác phải hỏi lại anh trai, khi xin visa Can, có khai hay nộp các giấy tờ gì có "dính dáng", để họ biết bác là em ruột hay không ?
còn theo mình, thì nên trả lời YES ( trung thực trong khai báo là trên hết bác ah )

@lavenderhp
nếu bác định trả lời NO, thì bác phải hỏi lại anh trai, khi xin visa Can, có khai hay nộp các giấy tờ gì có "dính dáng", để họ biết bác là em ruột hay không ?
còn theo mình, thì nên trả lời YES ( trung thực trong khai báo là trên hết bác ah )
Em đã thử trả lời "Yes" câu hỏi trên thì document checklist thêm yêu cầu : Proof of relationship.
E hiểu là câu hỏi trên ý là hỏi bạn có đi cùng người nhà người mà hiện đang định cư tại Canada hoặc gần đây mới đc định cư ạ.Các bác tư vấn em với ạ

Attachments

348 KB · Views: 130

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,865
Latest member
conozzi
Back