What's new

Bí kip xin visa canada online 10.2017

Bạn cho hỏi, với gia đình có trẻ em đi kèm dưới 18 tuổi phải khai những form nào, mình không tìm thấy? Cám ơn
Mình khai online. Sau một loạt các bước check sẽ đến trang để mình up tài liệu được yêu cầu lên. Trên đó có các form cần down

Dạ có thể cho mình hỏi cách điền form IMM5713E Family Representative form được không ạ?
Trường hợp của mình là mình apply visa online du lịch < 6 tháng tự túc không qua dịch vụ cho bản thân và mẹ của mình (mẹ dưới 80 tuỗi). Và cả 2 người chung một cái application thôi nên mình là người đại diện chính.
Vậy thì form IMM5713E này là do mẹ mình điền để ủy quyền cho mình hay sao ạ? Mẹ mình điền và kí tên có phải không ạ?
Ở mục số SECTION A - mục 1: là mình điền tên và info của mình rồi mục 2 mới là điền info của mẹ mình hay là ngược lại vậy ạ?
Mình xin cám ơn nhiều !!!

Mình biết là phải in ra để ký và khai rồi.

SECTION A - Mục 1,2: Thông tin của bạn
SECTION A - Mục 3: Thông tin của mẹ bạn.

SECTION B - Mẹ bạn kí vào đấy.

Dạ có thể cho mình hỏi cách điền form IMM5713E Family Representative form được không ạ?
Trường hợp của mình là mình apply visa online du lịch < 6 tháng tự túc không qua dịch vụ cho bản thân và mẹ của mình (mẹ dưới 80 tuỗi). Và cả 2 người chung một cái application thôi nên mình là người đại diện chính.
Vậy thì form IMM5713E này là do mẹ mình điền để ủy quyền cho mình hay sao ạ? Mẹ mình điền và kí tên có phải không ạ?
Ở mục số SECTION A - mục 1: là mình điền tên và info của mình rồi mục 2 mới là điền info của mẹ mình hay là ngược lại vậy ạ?
Mình xin cám ơn nhiều !!!View attachment 170354

Mình biết là phải in ra để ký và khai rồi.

hi all, hình như document check list để xin visa canada tới thời điểm này có khác mấy năm trước hay sao nhỉ? mình thấy mã số form cũng khác.Nếu xin visa du lịch thì mình phải submit 03 form như sau phải ko cả nhà:
1. Document check list (form IMM5484e)
2. Application form (IMM 5257e)
3. Family form (IMM 5707) => form này theo hướng dẫn thì application package for applicants in Vietnam là 5707, còn khi mở account GCkey thì lại thấy yêu cầu form Imm5645. Ko hiểu là dùng form nào

Bạn nào vừa mới apply xong confirm giúp mình nhé. Many thanks

Last edited:
hi all, hình như document check list để xin visa canada tới thời điểm này có khác mấy năm trước hay sao nhỉ? mình thấy mã số form cũng khác.Nếu xin visa du lịch thì mình phải submit 03 form như sau phải ko cả nhà:
1. Document check list (form IMM5484e)
2. Application form (IMM 5257e)
3. Family form (IMM 5707) => form này theo hướng dẫn thì application package for applicants in Vietnam là 5707, còn khi mở account GCkey thì lại thấy yêu cầu form Imm5645. Ko hiểu là dùng form nào

Bạn nào vừa mới apply xong confirm giúp mình nhé. Many thanks
Mình thấy bây giờ cần form 5257e (June.2019) , 5257b_1 (Nov.2018) và 5645 (June.2018), bạn nào google xài form cũ coi chừng không hợp lệ.

Visa Canada online mà nộp theo group bạn bè có được không ạ? khai từng thành viên một hay có thể merge vào 1 group như visa New Zealand ạ!

Các anh chị có kinh nghiệm cho em xin thông tin với ạ!

Chào mọi người, có bạn nào biết kê khai form online xin visa du lịch cho cả gia đình không cho mình xin thông tin, tham khảo trên diễn đàn chủ yếu thấy khai form online cho 1 người, theo dõi thì được biết khai cho cả gia đình hình như có nhiều bước và nhiều form hơn nhưng chưa tìm được hướng dẫn nào nói về khai cho cả gia đình. Cảm ơn mọi người.

Last edited:
Mỗi thành viên trong gia đình đều phải điền form, riêng form về gia đình có hỏi la có đi chung với nhau không, nếu trả lời yes nó sẽ có các bước liên kết với nhau. Bạn làm từ từ sẽ được thôi.

Mỗi thành viên trong gia đình đều phải điền form, riêng form về gia đình có hỏi la có đi chung với nhau không, nếu trả lời yes nó sẽ có các bước liên kết với nhau. Bạn làm từ từ sẽ được thôi.
Mình khai cho cả gia đình. Ở câu hỏi "có muốn app cho family member không?" mình trả lời là có thì phần document list có hiện ra từng thành viên gia đình. Tuy nhiên nếu người đứng khai chính là mình thì phần supporting documents có đầy đủ các tài liệu phải up như lịch sử du lịch, financial support, mục đích chuyến đi...... nhưng ở phần của family member là chồng mình là phần supporting document chỉ có mỗi 3 mục là: form 5257 theo quy định, passport và ảnh. Mình sợ như vậy hồ sơ của chồng mình sẽ yếu vì ko có mục để up về công việc, tài chính.....Bạn cho hỏi là bình thường làm theo gia đình có bị giống như mình không ạ? Cảm ơn bạn nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back