What's new

[Chia sẻ] Bidoup - Đoàn 442 chinh phục bằng Máu và nước mắt

Sau khi chinh phục đỉnh 2442 của Chư Yang sin, chúng tôi ngồi lại bên nhau để chia sẽ những cảm nhận sau 1 hành trình. Buổi gặp mặt này còn có chị Dugiang và anh Barandom đã tăng thêm sức lực cho chúng tôi. Dự định ban đầu của chúng tôi là đi Nam cát tiên để tiễn nhà WallE999 trở về nước.
Lịch trình đã lên, kế hoạch đã duyệt nhưng trong tâm trí chúng tôi luôn mơ về những dòng suối, tiếng chim hót, vượn kêu của núi rừng cũng như ý tưởng của các anh em gặp nhau và quyết định thay đổi 360 độ trong vòng có 1 ngày sau khi lịch trình Nam Cát Tiên và Bàu sấu được duyệt với sự khởi sướng của lão làng Bigminh cùng với sự hỗ trợ nhiệt tình của 2 chiến sĩ nhà chewigum tại Đà Lạt nên chúng tôi ủng hộ 100% để chinh phục Bidoup cao 2287m tại Lâm Đồng.

Ban đầu việc kêu gọi bạn đồng hành có phần lủng củng và hiểu nhầm nhưng cuối cùng đâu cũng vào đấy và chúng tôi có 13 thành viên tham gia trong việc chinh phục Bidoup bao gồm:
- Anh Dân: Cán bộ đường lối ở ĐL được sự hỗ trợ của Chị Chewigum về lương thực cũng như tình củm, anh Dân làm nhóm trưởng cho cuộc chinh phục núi Bidoup khi đoàn chúng tôi đến Bidoup.
- Bigminh: Vạch ra cung đường tuyệt đẹp kiêm nhiệm trưởng đoàn từ SG - Nha Trang - Đà Lạt - SG
- Các thành viên kỳ cựu của 442 : Vòng cung, Jessy, Ti chuột, Nhà WallE999, Tuannd, Canary,Nambyus và Ruadibo.
- 2 thành viên mới: Cao và Huế.

Cung đường chúng tôi đi như sau:
Ngày 1: Sài gòn - Nha Trang : xe lửa
Chúng tôi gửi xe máy lên tàu và book vé tàu cho tuyến Sai Gon - NT, vé gửi xe: 180k/chiếc và vé tàu: 186k/người, tàu khởi hành lúc 19h40 ngày 29/5 và có mặt tại NT lúc 5h45 ngày 30/5.
Ngày 2: Nha Trang - Khánh Vĩnh - Long Lanh - Trạm kiểm Lâm Bidoup : 90km
Ngày 3: Chinh phục Bidoup - trở về Đà lạt trong đêm.
Ngày 4: Đà lạt - Sài Gòn : xe máy.

Tổng chi phí cho chuyến đi này chưa tới 1000k nhưng nó mang lại cho chúng tôi khá nhiều cảm xúc cũng như càng yêu thương, gắn bó và hiểu nhau nhiều hơn của các thành viên của 442.

Trời ơi, em đọc cả tuần mới xong Topic (tại bận quá :T)
Ngưỡng mộ các anh các chị chết được, mình cũng sắp đi rồi mà vẫn thấy thèm. Chiều nay đành tự an ủi mình "đưa rượu giải sầu" cho anh em ọp chai ọp lọ vậy :((.
Tranh thủ nghỉ trưa, chiến tiếp trận cửa khẩu của nhà Mỳ... không còn Rỳ =))

Các bác 442 cho em hỏi phát: em thấy trong mấy tấm ảnh chụp cảnh các bác xòe liên tục thì hình như có con win với con dream ít xòe hơn, còn mấy con wave với magic thì ngã xe liên tục, phải không ạ?

Vậy nếu đi đường trơn mình thay cái lốp xe có gai giống win hay dream thì tốt hơn gai trơn của mấy xe đời mới chạy đường thành phố, phải thế không ạ?

Các bác 442 cho em hỏi phát: em thấy trong mấy tấm ảnh chụp cảnh các bác xòe liên tục thì hình như có con win với con dream ít xòe hơn, còn mấy con wave với magic thì ngã xe liên tục, phải không ạ?

Vậy nếu đi đường trơn mình thay cái lốp xe có gai giống win hay dream thì tốt hơn gai trơn của mấy xe đời mới chạy đường thành phố, phải thế không ạ?

Lúc đó tụi tớ đi thì 100% là bị té, không trừ Win hay wave, Kiểm lâm còn té nói chi bọn này.

Việc té đó là do:
- Đường quá trơn khi lên dốc hoặc xuống dốc ( 1 cơn mưa lớn vừa tạnh nên nước từ trên cao chảy xuống dọc đường nên gây ra trơn trợt), nên độ ma sát giữa bánh xe và đường không có thế là chỉ còn việc té tự do thôi.
- Mặc dù trước khi đi, tớ đã thay vỏ xe Yokohama nhưng vẫn té, nếu có thể thì dùng xích quấn vào bánh xe thì may ra đở hơn phần nào.

Một chút thông tin gửi đến bạn.

Có nghe anh tichuot nhắc đến quán cà phê Hoa anh đào , có thể nào cho mình xin địa chỉ cụ thể không ( mình không phải dân SG , nên không rành ) , muốn đến quán này lâu rồi nhưng chưa biết , cảm ơn trước nhé !

Có nghe anh tichuot nhắc đến quán cà phê Hoa anh đào , có thể nào cho mình xin địa chỉ cụ thể không ( mình không phải dân SG , nên không rành ) , muốn đến quán này lâu rồi nhưng chưa biết , cảm ơn trước nhé !

Cà phê Hoa Anh Đào, nơi mà 1 cô gái người Nhật đứng ra mở quán, và các nhân viên phục vụ đều là các bạn, các em bé bị tật bẩm sinh, mà hầu hết là các bạn bị bệnh Dow ( Hình như từ này viết sai). Và các nhà hảo tâm thường hay đến đây, và đóng góp 1 sức nhỏ bé, cũng như giúp các bạn ấy hòa nhập với cộng đồng nhiều hơn.

Tuy nhiên, hiện nay quán đã di dời đi chổ khác rồi, tớ sẽ tìm hiểu thêm thông tin về quán, sau đó sẽ update thông tin cũng như địa chỉ cụ thể cho bạn.

Cà phê Hoa Anh Đào, nơi mà 1 cô gái người Nhật đứng ra mở quán, và các nhân viên phục vụ đều là các bạn, các em bé bị tật bẩm sinh, mà hầu hết là các bạn bị bệnh Dow ( Hình như từ này viết sai). Và các nhà hảo tâm thường hay đến đây, và đóng góp 1 sức nhỏ bé, cũng như giúp các bạn ấy hòa nhập với cộng đồng nhiều hơn.

Tuy nhiên, hiện nay quán đã di dời đi chổ khác rồi, tớ sẽ tìm hiểu thêm thông tin về quán, sau đó sẽ update thông tin cũng như địa chỉ cụ thể cho bạn.

Cám ơn anh nhiều ,em chỉ cần địa chỉ ,các thông tin khác nếu anh rảnh post lên mọi người cùng xem .

Cám ơn anh nhiều ,em chỉ cần địa chỉ ,các thông tin khác nếu anh rảnh post lên mọi người cùng xem .

Địa chỉ của quán cafe " Hoa Anh Đào:

153 Xô Viết Nghệ Tĩnh, Phường 17, Quận Bình Thạnh.

Tớ định PM địa chỉ này cho bạn, nhưng thiết nghĩ tại sao mình không post lên đây để mọi người có thể biết và đến để cảm nhận những gì các bạn trẻ không may mắn đang lao động. Trong khi đó những kẻ khỏe mạnh lại giả tạo đi ăn xin.

Địa chỉ của quán cafe " Hoa Anh Đào:

153 Xô Viết Nghệ Tĩnh, Phường 17, Quận Bình Thạnh.

Tớ định PM địa chỉ này cho bạn, nhưng thiết nghĩ tại sao mình không post lên đây để mọi người có thể biết và đến để cảm nhận những gì các bạn trẻ không may mắn đang lao động. Trong khi đó những kẻ khỏe mạnh lại giả tạo đi ăn xin.

Cám ơn anh tí nhiều nhiều , đã tìm địa chỉ này từ lúc đọc bài báo viết về nó đến giờ , may quá .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back