What's new

Bình loạn bên lề topic [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan -3143m

ongxabeo

Phượt thủ
Bình loạn bên lề topic [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan -3143m

Và chúng tôi đã trở thành nhóm chơi xe đầu tiên tại Việt Nam đưa được một chiếc xe máy - một chiếc Vespa cổ - lên đỉnh Fansipan.

Ý tưởng mà các bạn có thể cho là điên rồ hoặc phi thực tế này bắt đầu từ đâu nhỉ? Có lẽ chúng ta sẽ phải quay lại một trưa hè nóng bức cuối tháng 5, khi đoàn Vespa Tiễn chúng tôi (tên gọi vui nhộn của đoàn, do các thành viên trong đoàn hay ra Vườn Hồng vào buổi sáng sớm để tiễn các chiến hữu lên đường đi phượt trên chiếc Vespa thân yêu của mình) cùng ăn trưa trên gác xép một quán cơm giản dị trong một con ngõ nhỏ trên đường Giảng Võ.

Anh Dũng tuekhanh, trưởng đoàn Vespa Tiễn đã ấp ủ một chuyến đi leo Fansipan từ lâu. Việc leo Fansipan ở Việt Nam có lẽ đã được tiến hành từ những năm 95, 96. Cho đến hiện tại, số lượng người leo Fan cũng đã rất nhiều. Tuy vậy, việc chinh phục đỉnh Fansipan, nóc nhà Đông Dương ở độ cao 3143m vẫn luôn là một thử thách và một kỷ niệm đặc biệt trong đời một con người.

Nếu chúng tôi đơn giản chỉ tụ tập nhau lại thành một nhóm, vác balo leo lên đỉnh Fan thì có lẽ cũng chả có gì đáng nói. Nhưng lần này chúng tôi đã cùng nhau đưa ra một ý tưởng đặc biệt, đó là đưa một chiếc Vespa – cũng có thể nói là chiếc xe máy đầu tiên – lên đỉnh Fansipan. Mời các bạn cùng chia sẻ với chúng tôi những cung bậc cảm xúc của chuyến đi này nhé…

Last edited by a moderator:
Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

Hôm các bạn đi lên đỉnh cũng là lúc nhóm của mình đi xuống và gặp nhau đấy !! Mình thấy mấy anh Porter vác từng bộ phận của chiếc Vespa, thấy lạ nên mình hỏi các anh ấy vác xe lên đây làm gì nhưng các anh trả lời là ko biết. Giờ thì mình mới hiểu đó là ý tưởng của các bạn !
Mình nghĩ sẽ ý nghĩa hơn nếu chiếc Vespa này được đưa lên Fan bằng chính sức lực của các bạn! Xin chúc mừng sự thành công của các bạn và đội ngũ Porter!

Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

Bạn có vác được 25kg không mà nói là có ý nghĩa? :)

Bạn có vác được 25kg không mà nói là có ý nghĩa? :)
Mặc dù tôi là nữ, nhưng chỉ riêng ý tưởng của các bác đã cực kỳ ý nghĩa. Xin chúc mừng vì đã thực hiện được điều mình muốn, và vì ảnh đẹp và độc.

Chúc mừng các bạn đã lập ra 1 kỷ lục

Xin chúc mừng bác ongxabeo các anh đã thực hiện 1 điều hết sức ý nghĩa.

Xin chúc mừng ý tưởng và sự thành công của nhóm Huy!

Thật đẹp. thật ngưỡng mộ các bạn leo núi

Chào bạn.
Chúc các bạn hoàn thành chuyến đi đầy ý nghĩa.
Nhóm mình"Vượt bão số 2" gặp các bạn trên đường về và có tặng các bạn Lá quốc kỳ...hehe. Hình như các bạn ko đem theo lên đỉnh Fan thì phải...Tiếc thế...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back