What's new

Bình loạn bên lề topic [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan -3143m

Re: Bình loạn bên lề topic [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan -3143

Tunbo ơi, bọn mình làm thơ đi, cho nó nhân văn í !! ;))

Dzạ, em không biết "thơ nhân văn", em chỉ biết đại khái gieo vần linh tinh tí thế này :

Em chạ biết thơ nhân văn
Em chỉ bình loạn “thơ” rằng, hôm nay
Ở topic bình loạn này
Đang bình kỷ lục xưa nay chưa từng :
Một hôm mưa bão tưng bừng
Có đoàn leo núi băng rừng vượt non
Leo trên sườn núi chon von
Đi trong mưa bão mà còn vác thêm
Đem lên đỉnh núi một “em”
Ong Bầu nặng trịch từ miền Ita(lia)
Vượt qua bão táp mưa sa
Quyết tâm đưa “bé” Vespa lên giời
Các anh Mông giỏi quá trời
Vác cồng kềnh vẫn khơi khơi vượt đường
...​
(Mới gieo được bấy nhiêu, đang uống bia trên phố không được tập trung lắm, bạn Su tiếp đi ạh)

Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

3. Về các comment phản biện
- Các comment phản biện thường được phân làm hai loại: comment phản biện mang tính trêu đùa vui vẻ (nhưng không ác ý), mang tính lôgic nhưng dựa trên tinh thần bạn bè và có tính xây dựng. Những comment này đòi hỏi người comment phải có kiến thức tốt về những gì mình phản biện và có kinh nghiệm bản thân trong lĩnh vực đó. Với những comment như trên thì tôi rất vui lòng trao đổi và trả lời.
- Dạng phản biện thứ hai là dạng comment dìm hàng, “trâu buộc ghét trâu ăn” và mang tính chất soi lỗi để nói cho sướng mồm mặc dù bản thân mình không biết nhiều (đây cũng là lí do tôi hỏi một vài bạn comment trên này là các bạn đã đi phượt nhiều chưa, đã leo Fansipan chưa v.v... với mục đích để xem comment của các bạn có nằm ở vế trên hay không và có đáng để tôi trả lời hay không). Với những comment không đáng trả lời thì tôi xin được phép giữ cho mình sự im lặng. Người ta cũng thường nói, biết thì thưa thốt, không biết thì mua cột về mà nghiên cứu. Tôi cũng chỉ có một cái mồm thôi, nhưng lại có hai cái tai.

---------------------
Sau mà em nhỡ có thành NCS Tiến sĩ, nghiên cứu về Phượt, em xin phép bê topic này về để mà ngâm cứu chiến thuật ứng phó với hội đồng phản biện :))

Last edited by a moderator:
Re: [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan 3143m (Nóc nhà Đông Dương)

Chẹp. Cuối cùng mình là thằng khờ mà khờ nhất trong cái loại khờ. Sân khấu mà mình lại nghĩ là cuộc đời, cái bạn diễn viên thì làm theo chỉ đạo, hướng dẫn của đạo diễn, theo kinh nghiệm của đàn anh đàn chị diễn bao nhiêu năm rồi mà mình cứ gân cổ lên cãi.

- Các comment phản biện thường được phân làm hai loại: comment phản biện mang tính trêu đùa vui vẻ (nhưng không ác ý), mang tính lôgic nhưng dựa trên tinh thần bạn bè và có tính xây dựng. Những comment này đòi hỏi người comment phải có kiến thức tốt về những gì mình phản biện và có kinh nghiệm bản thân trong lĩnh vực đó. Với những comment như trên thì tôi rất vui lòng trao đổi và trả lời.
- Dạng phản biện thứ hai là dạng comment dìm hàng, “trâu buộc ghét trâu ăn” và mang tính chất soi lỗi để nói cho sướng mồm mặc dù bản thân mình không biết nhiều (đây cũng là lí do tôi hỏi một vài bạn comment trên này là các bạn đã đi phượt nhiều chưa, đã leo Fansipan chưa v.v... với mục đích để xem comment của các bạn có nằm ở vế trên hay không và có đáng để tôi trả lời hay không). Với những comment không đáng trả lời thì tôi xin được phép giữ cho mình sự im lặng. Người ta cũng thường nói, biết thì thưa thốt, không biết thì mua cột về mà nghiên cứu. Tôi cũng chỉ có một cái mồm thôi, nhưng lại có hai cái tai.

Quay lại cái vụ comment: mình biết thế này từ trước thì mình chả coi mấy đồng chí phản biện luận văn tốt nghiệp của mình ra gì. Nếu họ hiểu biết thì chỉ hỏi kiểu trêu đùa kiểu "Hay lắm", "rất chính xác", "tuyệt vời" .. rồi cho 10 điểm đuổi ra ngoài chứ. Đây chả biết gì, hỏi toàn kiểu dìm hàng, soi lỗi, làm thầy mà toàn "trâu buộc ghét trâu ăn" với sinh viên. Quần tơi bời làm tí hỏng công sức mấy năm vừa ăn học, vừa tán gái, vừa oánh chắn .. của mình

Last edited:
Re: Bình loạn bên lề topic [KỶ LỤC MỚI] Chiếc Vespa đầu tiên trên đỉnh Fansipan -3143

Lượm được trên tờ "Saigon Tiếp Thị" sáng hôm nay:

Sau buổi thi đại học môn văn khối D, người ta tìm thấy tờ giấy nháp sau trong một hộc bàn:

Đề bài: "Đừng cố gắng trở thành người nổi tiếng mà trước hết hãy là người có ích". Hãy viết một bài văn ngắn trình bày suy nghĩ cua anh/chị về ý kiến trên.

Bài làm: Mới đọc đề cứ ngỡ là thi giáo dục công dân! Trước hết, thế nào là khái niệm "người có ích"? Chỉ có tạp chí Ngôi Sao hay Người Nổi Tiếng chứ làm gì có báo giấy, báo mạng nào mang tên Người có ích? Trong lớp em đứa nào cũng mơ thành hotboy, hotgirl chứ có đứa nào mơ thành người có ích đâu? Điều đó cho thấy khái niệm này đã bị lỗi thời. Nổi tiếng mới sướng thân, chứ làm người có ích phỏng được gì? Gương của hiệp sĩ Tiên ở Bình Dương còn rành rành ra đó: xả thân làm việc nghĩa nghĩ cũng oai, nhưng cuối cùng ai bảo vệ mình? Chưa lúc nào lại dễ nổi tiếng như lúc này, vậy dại gì cố làm người có ích cho nó khổ!

Nhưng dù chẳng rõ "người có ích" là thế nào, nhưng chắc chắn một trong những tính cách của "người có ích" phải là trung thực, vậy nên em xin thành thực trả lời rằng: đề kiểu này xưa như trái đất! Đề lại chỉ cho phép thí sinh nói một chiều, ai nói ngược lại là "em thích thành người nổi tiếng cơ!" chắc chắn bị đánh rớt, nên đây lại thêm một ví dụ về tật xúi nói dối ở người lớn!

Hehehe, nhưng mà vì thừa thời gian nên em mới vẽ voi thế thôi, chứ dại gì em viết ra ý kiến thực của mình cho bị đánh rớt! Giờ em mới làm bài bằng những gì mà người lớn muốn nghe đêêêy...

Người già chuyện

Last edited:

Ta cứ ngỡ trần gian là cõi thật
Thế cho nên tất bật đến bây giờ.

Nam mô A di đà phật.

Last edited:

Em là em rất tội nghiệp mấy ông DG, CS hay abc xyz ... cứ có vấn đề lại được thỉnh ra lót dép, giống như anh Bill ở Mỹ, mỗi năm vào đầu tháng 8 lại được dân ta lôi tên ra mà réo, từ Nam chí Bắc, xa xả vào mặt mấy trăm ngàn sĩ tử hỏng tua :))

Em xin phép tiếp văn vần bác Tunbo được không ạ ?
"...Các anh Mông giỏi quá trời
Vác cồng kềnh vẫn khơi khơi vượt đường...."

Chỗ gọi là đỉnh Đông Dương
Cao su sắt thép, đem tương hết vào
Mấy anh rón rén thì thào
Tay tra chân đút ào ào cũng xong
Dáng này chuẩn dáng của ong (bầu)
Đâu phải ka mát, công nông dưới trần
Mà sao có bác bần thần,
Đèn côn phanh nhớt lốp phần sơ cua ???? :D
..rồi...
Trong ngoài thổi gió rơi mưa
Vét pa đã nổ, đủ vừa mười giây...

Chỉ 2 từ thôi:"NGÔNG CUỒNG" :T

Ngưỡng mộ các bạn có ý tưởng và thực hiện ý tưởng đó thành hiện thực.Xin chúc mừng.(c)

Nhưng khâm phục và kính nể nhất là mấy bác porter vác cả mấy chục kýlôgam lên nóc nhà Phan trợ giúp ý tưởng của AE thành chính quả. :)

Last edited by a moderator:

Kính các bác!
Đợt này bên nhà em lại có mấy ông "ngoài hai mươi" rủ nhau leo Fan, đọc được Topic này lại quay ra mở bàn luận là thế Mình mang Pizza mình làm lên tận đỉnh Făng xi făng, mình cũng mang rượu vang, mình mở bánh, mình chụp ảnh ...thì mình về có mở được topíc Kỷ lục mới không???!!!! . Các ông ấy hỏi em, em chẳng biết hỏi ai, đành post hỏi các bác cho ý kiến. :(

P/s: Lại còn lập luận - Pizza cũng từ í mà ...???

Kính các bác!
Đợt này bên nhà em lại có mấy ông "ngoài hai mươi" rủ nhau leo Fan, đọc được Topic này lại quay ra mở bàn luận là thế Mình mang Pizza mình làm lên tận đỉnh Făng xi făng, mình cũng mang rượu vang, mình mở bánh, mình chụp ảnh ...thì mình về có mở được topíc Kỷ lục mới không???!!!! . Các ông ấy hỏi em, em chẳng biết hỏi ai, đành post hỏi các bác cho ý kiến. :(

P/s: Lại còn lập luận - Pizza cũng từ í mà ...???

Theo tớ là không được. Pizza vác nhẹ hều, lên đỉnh rồi lại có cái ăn, sướng thế. Phải đi vào ngày mưa bão và phải có cái gì đủ nặng để thuê porter vác, như thế may ra mới xét nhá.
Bác nào mặc cái nho nhỏ của I Ta Lỳ lên đỉnh rồi cũng đòi kỷ lục thì có mà loạn kỷ lục à. Lượn đi :D.
Thôi thì về viết hồi ức thôi nhá. Tớ vẫn luôn hâm mộ các bạn leo Fan, nhất là về lại viết hồi ức, khoe ảnh đẹp. Có tí thơ nữa là nhất.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back