What's new

[Chia sẻ] Bộ dụng cụ Du lịch/Sinh tồn của tôi.

bạn cho mình hỏi cái Bếp Sterno, bộ câu cá, dây chịu lực, cái hộp sinh tồn màu vàng như của bạn mình có thể kiếm ở đâu (chỉ cái hộp thôi nhé)

bạn cho mình hỏi cái Bếp Sterno, bộ câu cá, dây chịu lực, cái hộp sinh tồn màu vàng như của bạn mình có thể kiếm ở đâu (chỉ cái hộp thôi nhé)

Chào bạn,
Hàng này mình tự tìm trên amazon và tự ship về đó bạn, ở VN mình chưa thấy có bán (nếu có thì chắc có vài bạn ship lẻ về giống như mình). :)
@ Dây paracord ở box Mua bán đồ nghề đi Phượt có vài bạn ở HN và SG mình thấy có bán đó bạn.

Last edited:
QUá đầy đủ! Dưng mà hơi lỉnh kỉnh. Thiết nghĩ bạn nên đầu tư thêm áo giáp, dao găm và điện thoại siêu sóng

Hi, mình chỉ trang bị những món sẵn trong balo để xách lên đi cho gọn lẹ thôi, còn nếu trang bị cho đủ các trường hợp thì cỡ lính Mỹ cũng chưa thể gọi là full được. Áo giáp khá cồng kềnh, không hữu dụng khi sinh tồn. Về dao thì mình không show (nội quy Phượt không cho phép) chứ có đủ cả. Về điện thoại cũng như các thứ trang thiết bị điện tử khác như GPS, radio,... chẳng hạn thì đó không phải là lựa chọn của mình, bởi nó cần sự bảo quản đặc biệt hơn các thứ thô sơ. Ngoài ra có 1 vấn đề khiến V không thích đó là nó bị phụ thuộc vào năng lượng. :)
@ Thật ra mình vẫn đang thanh lọc bộ của mình, hy vọng kịp trước khi đi chơi vào tháng 7 này.

có đồ gì bảo vệ máy ảnh tránh mưa hay hay không bác ơi

Hi, hiện trong bộ của V trang bị thì balo đã chống nước hoàn toàn, còn máy ảnh thì mình dùng Pentax Optio WG-II nên cũng không sợ nước nữa. V thấy amazon có sale mấy cái case hoặc túi đựng chống nước cũng hay lắm. Không rõ bác dùng máy compact hay DSLR ạ? :)

Hi, tối nay đói quá, làm review cái bếp Esbit nóng hổi cho ace xem chơi. :)

Do nảy ý định hơi muộn nên các khâu chuẩn bị nhiên liệu (cồn), lửa, lên bếp, chiên trứng... bị bỏ lỡ, chỉ vớt vát được ít hình khi chiên xúc xích với bơ. ^^

Cái bếp là Esbit, còn cái chảo nhỏ thì nằm trong bộ ca nấu size 1L của Primus. :)

Thành quả: 3 cây xúc xích tiệt trùng Hola và 1 trứng vịt ^^

Còn đây là kết quả cái bếp sau khi dùng xong

~> Sau kinh nghiệm thử cả 2 loại cồn Esbit và cồn khô VN, V kết luận là cồn viên mua siêu thị Metro (loại 1, size 1kg của Thiên An) cho lửa mạnh hơn, nhưng cháy không sạch và cháy nhanh hết hơn loại viên 14g Esbit.
* Các bạn ai có dùng bếp Esbit trên sàn nhà thì tốt nhất nên lót 1 cái dĩa đá ở dưới nhé.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,715
190,160
Latest member
gamethekings
Back