What's new

[Chia sẻ] Bộ dụng cụ Du lịch/Sinh tồn của tôi.

Hihi. Vậy thì khái niệm "sinh tồn" của bác khác với của em rùi. Với em ở thành phố thì để "sinh tồn" đơn giản và khả quan nhất là tiền đầy túi và xăng đầy bình. Em chẳng biết Bear Grylls là thằng nào, nhưng đối với em thì rừng sâu, núi hiểm mới là nơi phát huy được tất cả chức năng của các bộ đồ "sinh tồn". Ko phải em ném gạch bác, nhưng với em thì bộ đồ đó quá thừa nhưng lại quá thiếu :) đây là ý kiến cá nhân em, có gì mong bác bỏ qua :)

Hi, không sao đâu bác, mỗi người mỗi cảnh mà. Trước cũng có một bạn hỏi mình như bác vậy, và mình cũng đã "tâm sự hoàn cảnh" vì sao mình lại phải trang bị một bộ gồm những món thế này rồi.
Cuộc sống hiện tại của V hàng ngày đã đủ nguy hiểm để cần sự chuẩn bị trước như vậy, và mình cũng không có dịp đi rừng núi, thế nên nó chủ yếu phục vụ cho nhu cầu cá nhân mình thôi. Nó giúp mình yên tâm phần nào trong cuộc sống, tất nhiên mình không mong phải dùng đến nó. Thời gian sẽ cho ta kinh nghiệm, ai cũng vậy, và V cũng thế, dần dần thanh lọc bớt để cho ra một bộ gọn nhẹ như hôm nay (khác bộ trong bài viết này).
Rất vui được cùng bác chia sẻ. :)

Mỗi người tự chọn đồ cho mình thôi. Những sưu tập như vầy giúp tham khảo rất tốt. Giới thiệu đồ của mình lúc nào cũng đáng khuyến khích.

Mỗi người tự chọn đồ cho mình thôi. Những sưu tập như vầy giúp tham khảo rất tốt. Giới thiệu đồ của mình lúc nào cũng đáng khuyến khích.

Hi, cảm ơn bác đã ủng hộ. V rất hoan nghênh các bạn cùng chia sẻ bộ sưu tập của mọi người trong topic này. :)

Last edited:
Bác Vũ có lời rồi, hôm nào cho tớ ké mấy món của tớ vào đây, cùng chia gạch đá với bác nhé. He he
Hi, cảm ơn bác đã ủng hộ. V rất hoan nghênh các bạn cùng chia sẽ bộ sưu tập của mọi người trong topic này. :)

Bác Vũ có lời rồi, hôm nào cho tớ ké mấy món của tớ vào đây, cùng chia gạch đá với bác nhé. He he

Vâng, hôm nào bác show bộ sưu tập của bác vào để V và ace Phượt tham khảo với nhé. :)
@ Do photobucket đang lỗi, mong các bạn thông cảm hình ảnh không hiển thị được.

Vụ share ảnh bác dùng thử bên G+ xem. Nghe nói nó không giới hạn băng thông.

Vâng, cảm ơn bác. :)
Trước V hay up lên blog, sau up lên imageshack nhưng link hay die quá. Dạo này thường dùng Photobucket nhưng hình như băng thông quá tải, đợi vài ngày nữa reset lại mới bình thường. :)

Cho em góp mấy tấm hình về cái bếp Sterno nè anh V. :)

[/URL][/IMG]

Thành quả là được 1 đĩa xúc xích chiên. hehe!

Hi, trông hấp dẫn quá. Bếp này dùng nướng xúc xích hoặc chiên trứng thì còn gì bằng. Anh cũng đang định nhập thêm 1 bộ để dành ăn lẩu đấy. ^^
Cảm ơn em đã chia sẻ nha. :)
@ Lọ cồn khi nào hết thì em vào siêu thị Metro mua 1 bịch cồn khô loại 1 (size 1kg) của Thiên An ấy (chưa đến 30k), bỏ vào trong lọ đốt là ngon. :)

Em cũng đang định đi mua đây, nhưng mà xài cồn, nó lâu nóng bếp quá, chờ dài cổ! Không biết cái bếp này xài than được không ta? sợ làm liều đi luôn cái bếp thì toi! @@

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back