What's new

[Hỏi đáp] Book vé khuyến mãi đi Paris

Puca

Phượt thủ
Vietnam Airlines đang có khuyến mãi vé đi Paris, mama em đang đòi đặt vé cho mama em sang thăm bà chị mà loay hoay mãi, mọi khi toàn mua đại lý, giờ muốn thử book online cơ ạ. Đúng là chưa đc xuất ngoại bao h gà ơi là gà!! Bác nào giúp em với! Nhanh nhanh kẻo hết hạn mất.:(

Bạn muốn book online thì phải có thẻ VISA hoặc MASTER CARD với số tiền trong tài khoản đủ để mua vé. Bạn lên trang web của VN Airlines http://www.vietnamairlines.com/wps/portal/vn/site/home?lang=vn&country=vietnam&country_code=VN chọn ngày giờ khởi hành, sau đó click "Tìm chuyến bay", chọn giờ bay phù hợp. Mọi thứ OK thì bạn click nút Mua, VN Airlines sẽ hỏi về mã số thẻ hội viên bông sen vàng gì đó. Nếu chưa có thì bạn vào đăng ký. Mọi giao diện đều bằng tiếng Việt nên rất dễ hiểu.
Book vé xong thì VN Airlines sẽ gửi tờ thông tin vé điện tử vào email của bạn, bạn chỉ cần nhớ mã số hoặc in ra đến ngày khởi hành mang theo là xong ^^

Chưa xong đâu ạ. Khi ra sân bay họ sẽ hỏi trình visa card vả tất nhiên chủ thẻ phải có tên trong booking. Mà hình như khi thanh toán, nếu tên chủ thẻ không trùng trên hành khách thì nó không accept đâu ạ.

Trùng nó còn không nhận nữa là...

Chuyển qua pay bằng thẻ VCB connect, lấy code vé rồi ra cây ATM thanh toán trong 24h. Nhưng nếu (tên) người đặt vé không đi thì vé vẫn bị từ chối khi bay đấy.

Trùng nó còn không nhận nữa là...

Chuyển qua pay bằng thẻ VCB connect, lấy code vé rồi ra cây ATM thanh toán trong 24h. Nhưng nếu (tên) người đặt vé không đi thì vé vẫn bị từ chối khi bay đấy.

Cái nì gọi là "bảo đảm quyền lợi của chủ thẻ". Tốt nhất ra đại lý mà mua cho mama nếu mama không có thẻ. Mất thêm có tí ti "lệ phí xuất vé" 7 hay 10USD tùy phòng vé

Do cái credit card, các bạn ngân hàng tự viết tắt middle name của mình nên khi book mình cũng phải viết tắt cho giống nó mới accept.
Khi ra sân bay, em nhân viên thấy họ tên trên booking không giống passport nên không cho check-in. Mình có giải thích cách nào thì em í cũng chỉ qua nhân viên an ninh sân bay. Sau khi nghe trình bày, anh í đóng cái cộp. Thoát nạn.

Cái nì gọi là "bảo đảm quyền lợi của chủ thẻ". Tốt nhất ra đại lý mà mua cho mama nếu mama không có thẻ. Mất thêm có tí ti "lệ phí xuất vé" 7 hay 10USD tùy phòng vé

Lệ phí xuất vé lên 15$ từ lâu rồi ah. Mua của VNA đi quốc tế thì cứ đại lý cho lành. Chủ thẻ mà không nằm trong danh sách bay thì bay bằng niềm tin, nếu để ý mình sẽ thấy cái này ghi rõ trước khi thanh toán online.

Mọi người ơi, thông tin chương trình này là thế nào ạ? Cho em xin với. Bạn Puca cũng tranh thủ sang đó du lịch luôn chứ? Khi nào về thì share thông tin nhé. Nếu sang Pháp du lịch thì thủ tục thế nào ạ? Có phức tạp không hả các bác?

Lệ phí xuất vé lên 15$ từ lâu rồi ah. Mua của VNA đi quốc tế thì cứ đại lý cho lành. Chủ thẻ mà không nằm trong danh sách bay thì bay bằng niềm tin, nếu để ý mình sẽ thấy cái này ghi rõ trước khi thanh toán online.

15$ mà đi lại nhiều thì cũng tốn chứ ạ :p. Với lại thực ra, phí xuất vé là 1 chuyện, em thấy mọi ng book online nhẹ như không. Trước sau gì mình cũng phải phải tiết kiệm thời gian như vậy cả mà, cứ mỗi lần muốn mua vé lại lích kích ra tận nơi, gửi xe, làm thủ tục. Ngại lắm :">

Bạn Cường cũng định đi à? Linh đây bạn này: http://www.vietnamairlines.com/wps/portal/vn/site/promotions/local_fares?country=vietnam

Mình vừa check thấy giá chặng đi 9 triệu 1, về 5 triệu 2. Thik!! ;). Cảm ơn mọi người nhiều ạ!!

@Puca> # Giá chưa bao gồm các loại thuế, lệ phí khác.
# Tùy thuộc vào tình trạng chỗ, các mức giá cao hơn có thể được áp dụng.
# Giá dưới đây áp dụng cho các vé xuất từ ngày nào?, hành trình khởi hành từ ??? và hoàn thành chậm nhất vào ngày ????
---------> các điều kiện VN đưa ra kèm CT khuyến mãi, Puca nên đọc kỹ, haizz
- mình làm ở đại lý vé máy bay, nên những chuyến đi QT, nên book ở Đại lý cho lành, có gì đổi vé, hoàn vé, này nọ nhanh chóng ( vì dịch vụ hậu mãi) với lại phí chênh lêch ko có bao nhiêu
Just advice, hope that helps! ^_^;

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back