What's new

Boracay có gì hay!!!

Hành trình Boracay
Với những con bạn thân và vô cùng nhí nhố
Với những tiếng cười không ngớt trên mỗi chặng đường
Với nắng, với gió, với rất nhiều niềm vui
Và cả với rất nhiều nỗi nhớ khi quay trở về...
<3
Hãy đến Boracay ngay khi có thể, vì nơi này VÔ CÙNG nhiều cái hayyyy, hehe!!!!

[Đang lọ mọ học up ảnh để post chia sẻ hồi ức, có bác nào vào giúp em với :") ]

Last edited:
Hành trình Boracay
Với những con bạn thân và vô cùng nhí nhố
Với những tiếng cười không ngớt trên mỗi chặng đường
Với nắng, với gió, với rất nhiều niềm vui
Và cả với rất nhiều nỗi nhớ khi quay trở về...
<3
Hãy đến Boracay ngay khi có thể, vì nơi này VÔ CÙNG nhiều cái hayyyy, hehe!!!!

[Đang lọ mọ học up ảnh để post chia sẻ hồi ức, có bác nào vào giúp em với :") ]

Muốn up ảnh thì bạn xài tag
là ok nhé :)

Sắp tới mình cũng đi boracay, bạn viết kỹ kỹ nha :D

Chia sẻ 1 số kinh nghiệm khi các bạn mún đến du lịch tại Boracay:
1. Tiền tệ được sử dụng tại Philippines là tiền Peso Philippines, tỉ giá chúng mình đổi tại sân bay là 100USD= 4410P, lên đảo phần lớn cũng đều tỉ giá như này, k chênh lệch nhau nhiều lắm, các bạn nên mang $ đi rồi sang đó hãy đổi, vì đổi P từ nhà mình k được tỉ giá tốt bằng đâu, vì tiền P ở nhà mình khá hiếm :D Và khi đổi tiền nhớ đếm xiền lại cho thật kỹ rồi hãy đi nhé
2. Đi lại: Từ Manila, các bạn có thể bay Manila-Kalibo hoặc Manila-Cartilan để đến với đảo Boracay xinh đẹp. Kalibo là 1 thành phố ở cách khá xa đảo nên di chuyển k tiện lợi bằng nếu các bạn bay Cartilan, nhưng giá vé máy bay thì sẽ rẻ hơn rất, rất nhiều đó( giá tại thời điểm mình mua thì rẻ hơn phải đến 3 lần í :)), vì thế nếu mún đi du lịch tiết kiệm, hãy chọn di chuyển Kalibo. Từ sân bay Kalibo, có vô cùng nhiều xe đưa các bạn ra đảo, nhưng nếu để tiện lợi nhất, các bạn có thể chọn dịch vụ của Southwest( highly recommend), đây là service pick up door-to-door có thể nói là to nhứt ở Boracay, nhiệm vụ của các bạn chỉ là trả xiền và yên tâm thưởng ngoạn cảnh đẹp 2 bên đường để rồi sau tầm 2 tiếng rưỡi, các bạn sẽ có mẹt trên đảo và được đưa tới tận sảnh khách sạn :)) Giá của Southwest update tới thời điểm tháng 3 chúng mình đi là 525P, bao gồm Vans(2h), Boat (15'), các loại phí( phí đường bộ và phí môi trường) và cuối cùng là tricycle đưa tới khách sạn :D Giá cả hợp lý, phục vụ thân thiện và vô cùng chu đáo, hehe
3. Ăn chơi trên đảo: Boracay là 1 hòn đảo có thể nói là phát triển dịch vụ du lịch vô cùng tốt, có rất nhiều beach games cho các bạn lựa chọn, với giá thì rất là phải chăng, tùy thời gian các bạn lưu lại đảo mà sắp xếp lịch trình chơi bời của mình cho hợp lý. Như nhóm chúng mình thời gian ở trên đảo là 4d3n, và đã tham gia chơi được kha khá trò, k bị gấp, k bị mệt, và thấy bỏ tiền ra rất xứng đáng. Mình list 1 số trò chơi phổ biến và giá cả cho các bạn cùng tham khảo nhé:
- Hopping Tour: Tour đi tàu vòng quanh đảo trong 3h hoặc 6h, tùy các bạn lựa chọn. Có thể including lunch or not, khi tham gia hopping tour này các bạn sẽ được snorkeling miễn phí trong tầm 30', sau đó xuống chơi ở 1 hoặc 2 đảo nào đó mà các bạn thấy đẹp và mún chụp hình. Giá Hopping tour cho nhóm 4 người 3 tiếng của chúng mình deal được là 1800P
- Parasailing: Dù lượn, 1500P/người/30', đây là trò theo mình thì rất nên thử, vì khi lượn trên cao nhìn toàn cảnh Boracay cứ gọi là đẹp mê li í :))) Nếu k sợ rơi đth thì các bạn cũng có thể mang theo để tự sướng nhá, nhóm mềnh cứ tiếc mãi vụ nài đới
- Jet ski: Đua xe máy trên biển: 1000P/2 người/30', trò này mình rất ham hố, nhưng sợ tay lái yếu nên cuối cùng đã k dám thử =(
- Helmet diving: Lặn biển, 800P/người/30', trò này cũng vui, bạn sẽ được cho cá ăn và chụp ảnh, quay film cùng cá, mà cũng rẻ, chơi cho biết =)))
- Banana Boat: đi thuyền chuối, 250P/người, thuyền 4 người 1000P
- Ngoài ra các bạn Hàn, Tàu có vẻ thix chơi ATV và zip line, mình cũng rất ham hố nhưng thời gian k đủ nên cũng k tham gia chơi được. Tự IQ là zip line đợi có dịp đến Chiangmai chơi cho nó hịn, há há, nhưng chả bít bao giờ mới đến cái lúc "có dịp" đấy
- Sunset boat: Boracay nổi tiếng nhất về khung cảnh khi mặt trời lặn, vì thế dịch vụ đi thuyền ra xa ngắm mặt trời lặn vô cùng đắt khách tại đây, các bạn có thể lựa chọn private hoặc joining boat, giá cũng rẻ, 1000P cho joining tầm 8 người và 1500P cho private :D Thời gian đi ngắm mặt trời lặn trong 30', người ta tính giờ chuẩn lắm, mặt zời vừa lặn hết 1 cái là bạn cũng sắp cập bờ rồi đấy
Nếu đi Boracay mà bạn muốn ngắm Sunrise, hãy đến Butabog Beach, đây là bãi biển opposite với White Beach, đến đây bạn sẽ được trèo lên chỗ cao nhất để ngắm toàn cảnh đảo, giá đi tricycle từ white beach qua đây là 100-150P, đi mất tầm 20' :D Cảnh vô cùng đẹp, đừng bỏ qua nhé ;)
- Ariel's point: trò chơi nổi tiếng nhất, hút khách nhất tại Boracay, nhưng vì nhóm đi 4 nữ, lại k biết bơi(chả liên quan lắm) nên đã bỏ qua trò nài T_T Giá cho AP khi mình hỏi thăm thì dao động từ 1500-1800P/người
*Sau khi tham gia các trò chơi, nhóm mình thường hay có Tips cho các bạn guide,tuy k phải là quá nhiều nhưng thấy rất nên vì các bạn í rất nhiệt tình, vui vẻ và phục vụ cũng rất ok, mình thoải mái với dịch vụ của họ thì tips cũng là đương nhiên thuôi. Bao giờ ở nhà mình mới học được cách làm du lịch như của Thái và Phil đây, hít, ngay láng giềng chớ đi đâu xa đâu =((
4. Ăn uống trên đảo: Đi biển thì tất nhiên phải ăn hải sản rồi, buổi tối các bạn cứ ra D*mall là k bao giờ sợ đói =)) Quán xá nhộn nhịp từ chiều đến đêm khuya, buffee hải sản nướng thập cẩm các kiểu, cứ tùy theo budget mà nhào vô thuôi. Tính toán hợp lí thì ăn cũng k bị đắt lắm đâu í. Ngoài hải sản ra thì đồ ăn Ý, Nhật, Thái, Hàn, Trung... tất tần tật đều thấy có mặt (chưa tìm thấy đồ ăn Việt nhà mình ở đây,huhu). Khuyến cáo nhỏ là k nên ăn pizza tại Boracay, chán thôi rồi, haha

CHắc chắn là đc đó bạn, mình thử chèn tấm đầu cho bạn coi nè:

Không đc là do dropbox đó, bạn up qua photobucket hoặc host khác là ok à.

Low tech mãi mới biết up ảnh, hehe, big thanks @vaniacastle nhé :)))
1 số hình ảnh của hòn đảo Boracay xinh đẹp tặng các bạn nào thích biển nhé :D
Biển Boracay rất sạch và trong, đặc biệt nướ biển xanh màu ngọc bích đẹp vô cùng :X

Cát rất trắng và mịn, đi bộ cứ gọi là thích thích í :D

1 hòn đảo nhỏ tại Boracay, có xiền mà ở resort dư lày thì thật sung sướng :))

Nhìn ảnh của bạn mà thik quá đi.. ko biết lúc đặt vé mình ăn nhầm gì mà đi đặt đầu tháng 11. vừa lo bão vừa lo biển xấu:((

@Ngoc Hien: Phòng mình có chị sau khi nhóm mình đi thì cũng book vé đi Boracay cho 2 vợ chồng, chị ý đi tháng 7 mà cũng bị mưa suốt, cứ buổi sáng thì nắng đẹp, sau 12h trưa là mưa cho đến tối luôn, liên tục 3 ngày chị í đi, hixhix. Hi vọng bạn đi t11 vẫn sẽ có những ngày nắng đẹp để enjoy hết vẻ đẹp của Boracay nhé :)

Xem hình của bạn mà muốn đến BRC ngay thui.
Các bạn đi bn ngày có qua MNL ko vậy? Mình đi 7 ngày tất cả còn ham hố đi thêm Elnido nữa.
Tổng chi phí là tầm bn hả bạn? cho mình xin địa chỉ ks được hưm?
Mình cảm ơn nh nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,104
Latest member
tranvouu12
Back