What's new

Boracay - manila 4 ngày 3 đêm 7/2014

Lịch trình và kinh nghiệm – MANILA – BORACAY 4 NGÀY 3 ĐÊM,

Thông thường các chuyến bay HCM- MANILA đều xuất phát rất khuya , 1 ngày chỉ có 1 chuyến bay , tụi mình book vé của Vnbooking.info haaa ,

HCM- MANILA , MANILA – KALIBO ( Boracay ) , KALIBO – MANILA , MANILA – HCM .

1) Hcm – Manila – Ngày 1 .
Chuyến bay xuất phát lúc 1 am , tất cả 4 người tụi tui lết thết ra sân bay lúc 10:30 từ quận 1 , hẹn hò nhau ún chút bia trước khi xuất phát cho ko bị ói khi lên máy bay haaa , taxi từ quận 1 – bùi viện ra sân bay chừng 150k / 4 người .

Ra tới sân bay , làm thủ tục và mọi thứ xong thì let go thôi , trước khi đi ngồi chém gió tàn ác tại sân bay , mún oanh tạc lun :) , tình cờ lại ngồi oanh tạc kế bên 2 vc người phil đi chơi từ hcm về , thế là tiếng anh , tiếng việt gì là xổ ra hết để hỏi thăm về phil và cách đi lại ở đây ,

1:00 am , bing bong thời gian đã tới , 4 cô gái xấu xí lên đường thôi .

4:30 am , sau 1 hồi vật vờ mà ngủ ko được thì đã tới sân bay manila- Terminal 3 nhé bà kon ,

Mọi người cứ việc đi thẳng 1 phát ra ngoài sân bay , là nhìn thấy em xe taxi màu vàng “ yellow cab “ , chưa chạy mà đã định sẵn là 70 pepso rùi ah 

Từ terminal 3 sang terminal 4 : giá tầm 120 pepso, xa thấy ghê lun mà nghĩ sao có 1 bạn ng phil kêu gần lắm , mày đi bộ 5p là tới ah , chơi nhau quá  đi bộ chắc gãy giò quá àh .

Sang tới terminal 4 để khời hành đi kalibo của airasia nhé . chạy chừng 10p àh ,

Lại vật vờ tập 2 tại terminal 4 , cuối cùng ten ten 9am here we go to kalibo – từ manila đi kalibo hết 1 hrs nhé mọi người ,

9am – 10am : đền sân bay kalibo rồi nè , mọi người cứ hay nói về hàng xe vận chuyển Southern west ( đây là hãng sẽ vận chuyển bạn từ kalibo đi boracay ).

Nếu book trên web giá là : 450 pepso / 1 người ( xe di chuyển từ kalibo đến cảng 1h30’ + vé tàu từ cảng kalibo đến đảo boracay , từ cảng boracay bạn múôn đi đến station nào thì sử dụng xe tuk tuk nhé ).

Đến nơi hỏi southern west giá walk in là 525 pepso  bùn quá ah , trả giá hẻm được 450 pepso , Hoahoa quyết định làm liều , book mình xe + vé tàu : 250 pepso ( 225 xe + 25 tàu ). Tới bến tàu vào thằng trong mua thêm phí terminal + phí môi trường là 100 pepso nữa => chi phí tốn kém có : 350 pepso àh , tíêt kiệm cũng quá xá chứ , đi là tới thôi , lo gi nào 
• Tip : Không cần book trước , đi tới đó rùi quyết định rẻ hơn -> phù hợp cho các bạn muốn mạo hiểm và ko thích rang buộc , ai mà lo lắng thì cứ đặt trước của southern west cũng oki nhé bà kon .

Sau khi đến cảng boracay , 4 nàng đón tuk tuk từ bến cảng vào D’mall – station 2 nhé , tốn 20 pepso/ 1 người ( giá này ko trả được ah )  .

Bắt đầu chương trình khám phá ẩm thực Boracay mà tiền nong hạn chế nên ăn được chút chút ah haa nhưng cũng no bụng lắm ah , Hoahoa nhà ta thì ghiền gà số 1 – nguyên cái mặt nhìu khi nhìn cũng giống gà lun sau 4 ngày ở phil .

Ăn uống xong thì café và call bạn ở station 3 – anh chàng người parama – kênh đào , anh ấy cho 4 đứa ngủ ké + thêm 2 chị người phil nữa , tổng cộng có 6 nàng mà chỉ có 1 anh , anh này đúng là số hưởng ah .

Chiều đó 5 đứa dắt nhau đi chợ quyết tâm làm party hải sản BBQ và chút ít cocktail được tài trợ bởi Sandy – chủ nhà chỗ tụi mình ở - người nước nào tự nhiênn quên rồi .

Sau khi đi chợ mua sắm tôm , mực , và 1 số thứ lặt vặt + ít rượu sochu – hàn quốc thì về nhà , anh Marlon – bạn chúng tôi bên Boracay thì lo nấu nướng và làm đồ ăn ( cứ giành làm mặc dù tụi tui cũng giành lại mà ko được haaa  ) thôi cứ để anh ấy trổ tài vậy .

4 đứa đi xuống gặp Sandy – chủ nhà , được cho uống cocktail free và đồ nhậu ( cá mướng + mấy món lặt vặt , 2 con cá nướng mà chỉ có mình Hoale + Sandy ăn ) mấy bạn kia ko hỉu sao chắc ko thix ăn cá haaa.

Ăn no thì lại bùn ngủ => đi ngủ sau đó lại dậy ăn tíêp đồ BBQ của Marlon chuẩn bị , nói sao mà ko mập chứ  .

Tối đó được rủ đi Full moon party lúc 12h đêm , 3 nàng kia ngủ cong giò , Hoale thức lun , chờ Marlon tắm xong là đi , nhưng chắc bạn Marlon làm đồ ăn nên dơ người , tắm lâu như quỷ - sáng mai nó bảo nó tắm có 10p hà , ra là thấy hoale lăn quay ngủ rồi , kêu hoài ko dậy => hủy kèo haaa .

2) Boracay – ngày 2 lang thang ,

Ngày hôm sau chúng tôi ko làm gì nhiều ngoài việc lang thang biển hết White beach lại qua Puka beach , nói chung việc di chuyển ở Boracay giữa các station là 10 pepso / 1 người / 1 lần , xa nhất là đi Puka ( 50 pepso / 1người ) nhưng biển tuỵêt vời , ít người tắm , 1 mình 1 động lun áh .

Ngày đi tắm này làm mất đôi dép iu quý mới mua của Hoale , mà 1 đôi hàng hiệu của Marlon , bùn thúi ruột ah , làm phải mua em khác tốn mất 150 pepso chứ  .

Tối đến là thời gian xõa thôi , tắm sạch sẽ , oánh cái đầm đẹp , chúng tôi đi club , ui phải nói gái phil đẹp dã man , ko trắng nhưng nhìn chuẩn thân hình , da bánh mật khỏe khoắn , đùi thon gọn , nói chung là con trai tui ghiền liền há há  .

6 mống – 4 nàng + Sandy và Marlon go go , không say xỉn đâu nhé chỉ là shake shake and all all , cuối cùng đã hết đám cocktail gọi ra , ah có múa bàn nữa mà xa quá nhìn ko rõ , tiếc ghê  .

12h chúng tôi đi về thì lên facebook thấy 1 bạn người Phil mà tui biết trước đó ru rê đi Full moon party tiếp , tiếc ghê đã phê nên phải về haaa .

Ngủ thôi nhé .

3) Boracay – Manila ngày 3 .

Sáng sớm tạm biêt Marlon để về , bùn bùn nhưng hẻm còn thời gian nữa , hẹn lại vào 1 ngày ko xa vậy 

Phí đi từ station 3 ra bến tàu là 20 pepso / 1 người nhé bà kon .

Ra bến tàu chúng tôi mua 25 pepso/ vé tàu / 1người , 100 pepso / phí môi trường nữa ah .

Sau khi lên tàu , bạn cứ nhìn 1 phát là thấy 1 đống xe lun áh , họ chào chúng tôi 175 pepso từ bến tàu về sân bay Kalibo , thế là lên và đi .

Total : tốn có 300 pepso cho chiều về này ( vé tàu + vé xe + phí môi trường này kia ). Rẻ hơn lúc đi được 50 pepso lun áh .

Chiều 1h tới manila , bắt tiếp yellow cab về nhà bạn chúng tôi ở manila – Kapil – anh chàng người ấn độ , làm việc tại manila được 7 tháng rùi .

Trời bác tài xế này chạy ko biết đường má ơi cái địa chỉ mà chạy 3 lần xà quần làm tốn hết 400 pepso ( cho cả 4 đứa ) , xong kêu chúng tôi tới rùi , thả xuống gần đó làm phải vào Mc donal ăn và sạc pin điện thoại đễ gọi cho Kapil ra rước , ghét quá , nhìn lại đi qua 3 lần mà sao ko hiểu bác ấy ko thấy ???

Về tới nhà Kapil , chúng tôi tắm rửa và ngồi trỏ chuyện , tối đi Kapil dẫn chúng tôi đi gặp 1 số bạn bè khác và ăn uống , tối đó chúng tôi được Kapil dẫn đi best bar in manila , nhưng vì tui mang dép kẹp – nói chung là ko có dép khác để mang , nên nó hẻm cho vào , mún vào phải chờ thêm 30’ khi manager đi thì sẽ có bạn dẫn vào ,

Chúng tôi quyết định về nhà sau khi năn nỉ Kapil , không cần vào đó đâu , ko vào cũng không sao , sau 1 hồi năn nỉ và hứa là về nhà sẽ có party nhỏ thay vì vào đây thì bạn ấy đã đồng ý rùi  .

Về đến nhà bằt đầu party có 5 mống , Trinh Trinh và Mai Phương lẻo mép , leo tót đi ngủ làm chỉ còn tui và Quỳnh quỳnh ngồi chém gió và chịu trận tới 2h sáng , may mà ko say xỉn haaaa , trình độ mình lên cao quá lol , chém gió từ văn hóa ấn độ tời văn hóa việt nam , suy nghĩ hiện đại , bla bla , sáng mai ngủ dậy mà đau người nhức mình , đâu đầu dã man con ngan ,

4) Manila – sài gòn – ngày cuối cùng .

Sáng sớm 4 nàng dậy sớm lết đi ăn sáng và dạo phố sau đó chờ Kapil thức dậy , cả đám bắt taxi đi xem thành cổ và tắm nắng ,.

Trưa đến Hoale đi gặp bạn – bạn này người phil gốc china , trời ơi dể thương lắm dẫn tui đi ăn , ún café , rùi còn mua quà cho tui nữa chứ “ sao cái mặt mình ham ăn đến vậy , tiêu chuẩn đánh giá người tốt là được người đó dẩn đi ăn aaaaaa “  
còn mọi người thì đi chơi bowling và ăn uống ,

Nói chung là 1 ngày nhẹ nhàng tham quan manila , mua quà cho bà kon ở nhà và chia tay chia chân Kapil 

Tối đó sau khi thưởng thức trà ấn độ , ăn tối thì chúng tôi ra sân bay .

Tiền taxi ra sân bay từ khu chúng tôi ở là Makati tới Terminal 3 : 120 pepso cho 4 người( rẻ quá  ) .

Tiền phí sân bay phải đóng là 550 pepso / 1 người , mọi người nhớ để dành tiền mà đóng nhé , chúng tôi hết tiền thì phải đổi tiền ờ sân bay để về với Baba mami haaaa  

10:30 pm : lên máy bay về lại sài gòn trong sự tiếc nuối , chuýên đi nào cũng có ngày kết thúc . Hẹn gặp lại bà kon các chuyến sau nhé .

Chi phí : 4 chặng bay : 2.500.000
Phí lung ta lung tung + ăn uống đi lại : 3.000.000
Total : 5.500.000 cho 1 người ăn chơi .

http://vnbooking.info/lich-trinh-va-kinh-nghiem-manila-boracay-4-ngay-3-dem/

Chào bạn.
Cho mình hỏi các chuyến bay nội địa Phi khởi hành từ Manila là ở Terminal 4 hả bạn? Và còn cái vụ phích cắm điện bên Phi thì thế nào vậy bạn? Xin cảm ơn. hj

đúng rồi bạn , chuyến bay airasia của tụi mình từ terminal 4 , vụ cắm phích thì ổ dẹt bạn nhé . ổ cắm iphone bt ko vấn đề , hoặc 3 chấu.

đúng rồi bạn , chuyến bay airasia của tụi mình từ terminal 4 , vụ cắm phích thì ổ dẹt bạn nhé . ổ cắm iphone bt ko vấn đề , hoặc 3 chấu.
Mình bay Manila-Cebu bằng Cebu Pacific không biết có xuất phát ở Terminal 4 không? hj

Nếu bay nội địa như bay đi Cebu của Cebu pacific thì vẫn trong T3, em chỉ chuyển qua domestic departure sau khi đã xong thủ tục nhập cảnh (5 phút đi bộ).

Nếu book trên web giá là : 450 pepso / 1 người ( xe di chuyển từ kalibo đến cảng 1h30’ + vé tàu từ cảng kalibo đến đảo boracay , từ cảng boracay bạn múôn đi đến station nào thì sử dụng xe tuk tuk nhé ).

Đến nơi hỏi southern west giá walk in là 525 pepso  bùn quá ah , trả giá hẻm được 450 pepso , Hoahoa quyết định làm liều , book mình xe + vé tàu : 250 pepso ( 225 xe + 25 tàu ). Tới bến tàu vào thằng trong mua thêm phí terminal + phí môi trường là 100 pepso nữa => chi phí tốn kém có : 350 pepso àh , tíêt kiệm cũng quá xá chứ , đi là tới thôi , lo gi nào 
• Tip : Không cần book trước , đi tới đó rùi quyết định rẻ hơn -> phù hợp cho các bạn muốn mạo hiểm và ko thích rang buộc , ai mà lo lắng thì cứ đặt trước của southern west cũng oki nhé bà kon .

Chi phí : 4 chặng bay : 2.500.000
Phí lung ta lung tung + ăn uống đi lại : 3.000.000
Total : 5.500.000 cho 1 người ăn chơi .

http://vnbooking.info/lich-trinh-va-kinh-nghiem-manila-boracay-4-ngay-3-dem/

Hi bạn Bông,
Cho mình hỏi xíu nhen.
1) Bạn đã book qua Southern West ko được rồi . Sau đó lại tự mua vé xe+vé tàu là ở đâu? Bạn chi tiết hơn giúp mình với được ko :D
2) Bạn book 4 chặng là của Cebu+Philipines Air à bạn ?Hâm mộ thật đó vì Cebu giờ đang bán SG-MNL mà đã hết 130usd nhưng qua bài bạn, chắc mình phải chờ nó giảm giá thêm,hihi.
Cảm ơn bạn nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back