What's new

Boracay vs Koh Rong Saloem - Mỗi người một vẻ, mười phân vẹn mười

Chả hiểu có duyên nợ gì với biển mà mỗi lần cuồng chân chỉ nghĩ đến những bãi cát trắng mịn, nước xanh ngắt rồi mơ được thả mình giữa biển... dù chả biết bơi. Cố lắm cũng chỉ mặc được cái áo phao, đeo kính bơi rồi liều mình nhảy xuống biển snorkling cho thỏa cơn thèm. Ấy thế nên nghe nơi nào có biển đẹp là tìm cách đi bằng được... Phuket, Boracay, Koh Rong Saloem.... hi vọng vài năm nữa giàu giàu sẽ được đến thiên đường Maldives ăn chơi cho thỏa chí :x.

Nếu Boracay như nàng tiên tuyệt đẹp giữa biển với nhịp sống đầy sôi động và màu sắc thì Koh Rong Saloem mang một nét duyên ngầm, đẹp giản dị và quá đỗi bình yên.

Nếu Boracay mang hơi thở của một cuộc sống hiện đại, tiện nghi, đầy đủ thì Koh Rong Saloem dành cho những ai đang tìm những giây phút thư thái, muốn về với thiên nhiên.

Hoàng hôn tuyệt đẹp ở Boracay

View from Louho Mount

Bình yên Koh Rong Saloem

Re: Boracay vs Koh Rong Saloem - Mỗi người một vẻ, mười phân vẹn mười

(y) đi được Tahiti nữa mới trọn vẹn bạn ơi :D

Mình đang ở boracay thấy mọi người khen quá trời nhưng thực tế trải nghiệm của mình thì thời tiết rất nóng,bãi biển ko có gió,nước biển xanh,trong nhưng lại có tảo trôi thành 1 quệt gần bờ nên ít người tắm!với lại đồ ăn thì đắt và không ngon!Nói chung tới đây pose ình thì mỹ mãn còn để nghỉ mát thì chắc phải chờ 1 dịp thời tiết ổn hơn!

Biển này mình chưa tìm hiểm mấy, thấy các sao hay đến đây thì phải, để nghiên cứu dần chờ thời đi :D

Mình đang ở boracay thấy mọi người khen quá trời nhưng thực tế trải nghiệm của mình thì thời tiết rất nóng,bãi biển ko có gió,nước biển xanh,trong nhưng lại có tảo trôi thành 1 quệt gần bờ nên ít người tắm!với lại đồ ăn thì đắt và không ngon!Nói chung tới đây pose ình thì mỹ mãn còn để nghỉ mát thì chắc phải chờ 1 dịp thời tiết ổn hơn!

Mình đến đây ngay sau đợt bão, tầm cuối tháng 11, thời tiết cũng không nắng quá, nhưng mà ở đấy có mấy ngày mà da đã đổi màu trông thấy :D. Bạn đi vào đợt này thì nắng gắt rồi. Không biết có phải bạn đi vào lúc cao điểm nên bị đắt không chứ mình thấy đồ ăn rất nhiều lựa chọn và rẻ, đặc biệt nếu vào Talipapa ăn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back