What's new

[Hỏi đáp] Bụi đường thu Mỹ - Mexico - Cuba từ tháng 9/2016

@chuotbu: ok, về mình sẽ kể chi tiết đi sao cho cả nhà nghe nhé ?
@fresh-air: mình cám ơn thôg tin của bạn nhìu
- lịch trình có thể mình thay đổi như sau (thiệt ra mình có tới vài cái hành trình lận) do
Yếu tố thời tiết, mình ngán lạnh
Yếu tố đuờg xá (thiếu ptien công cộng) mình thấy máy bay là nhìu
Roadtrip mình ko có sài đc do ko quen ai mình đi một mình thôi
Có lẽ mình sài walking trip ;) anh ô số 5 kêu cannot :) hoặc cycling trip (mắc cái remi nghe nói hành lí kí gửi mắc à vì phải xách theo cái xe đạp)
** đến la mình ở đó và vòng vòng arizona 10 ngày + san diego
Sau đó đi qua mễ đừong bộ - đến Tijuana, sau đó bus giá khoảng 137$ đến mexico city
Bus tiếp đến cancun (10 ngày ở mễ)
Từ đây mình bay qa cuba chơi 10 ngày
Chỗ này mình thay đổi chút , hog biết có ảnh hưởng j ko , các bác nghía qua giúp remi nhé
Từ cuba mình mua vé bay qua florida lun, ---- mỹ cho người việt mình bay vô lại ko ta?
Lý do có lich trình này do:
-- mình tránh lạnh quá ở chicago như bác fresh air nói
--- đỡ phải máy bay nhìu
- mình muốn ăn halloween bên mỹ
--- nếu ngại đường xa mình sẽ bay từ san diego wa mexico city (..)

Như vậy lịch di chuyển của mình nó thuận thuận hơn

Còn lựa chọn ba là đi từ la lên phía bắc xong bay chicago vòng xuống phía nam florida, từ đây bay cancun (có bạn cũg sài cách này kể trên phượt rồi) , nhưng tới đây thì bạn ấy về la ko có đi cuba

Còn mình sẽ bay vô cuba , rồi về lại cancun để đi về la - sg (chỗ này có hai lựa chọn cho chặng về -- bay hoặc bus)

Các bác thấy sao ?đi lại mình chưa ngán chỉ ngán vụ CÓ ĐƯỢC QUAY LẠI MỸ để kịp thời gian để đúng kế hoạch về lại vn ko? Lỡ đâu ảnh thay đổi ảnh ko cho nhập cảnh vì cái dấu cuba thì bùn ( nói vậy thôi chứ nãy remi kiểm tra thấy interjet cũg có chuyến bay miami havana , nên có lẽ ổn ổn)
Mình muốn kiểm chứng thêm để chắc chắn mọi thứ ổn trước khi lên đường do mỹ rộng lớn, mễ phức tạp nên remi cũg lo lo

@fresh air: theo Judi bạn người mỹ nói, chỉ cần tới biên giới đi bộ 20 phút là tới chỗ tujiana sao đó bắt bus đi , nhìu mỹ trẻ mới tốt nghiệp đi chơi mễ lắm, ko sợ cô đơn hihi

Bạn đã tìm hiểu xem ở Mexico bạn muốn làm gì chưa? đi bus từ Tijuana đến mexico city chắc phải mất 2 ngày, từ mexico city đi cancun là mất thêm 1 ngày nữa.

Mình đọc đc vài thông tin
Hiện tại các đường bay từ mỹ cuba vẫn phải qua nước thứ ba (mình cũg ktra giá) thấy đúng là có transit , nhìu khi tới 3 stops giá trên trời
Nên có lẽ mình chọn phuơng án florida cancun cuba
Chiều về sẽ bay mexico city la cho đỡ cực (như bạn fresh air nói, và các forum nước ngoài cũg nói nên bay)

Cả nhà cho remi hỏi xíu
Ba hãng máy bay này eva (transit đài loan), cathay ( hongkong) , korean (hàn), cái nào cần visa transit vậy cả nhà ơi
Theo mình biết thì eva và korean ko cần visa transit nếu mình ko ra ngoài
Còn cathay thì sao nhỉ?

Bạn đã tìm hiểu xem ở Mexico bạn muốn làm gì chưa? đi bus từ Tijuana đến mexico city chắc phải mất 2 ngày, từ mexico city đi cancun là mất thêm 1 ngày nữa.

Tijuana cung khong co gi dat biet dau, chi la mot thanh pho nho o gan bien gioi thoi. Tu bien gioi di auto vao thanh pho Tijuana cung khoang 15m ( di lau roi Minh khong chac) di taxi cung khoang 10usd, Neu noi tieng Me thi co the tra gia re hon mot chut.
Bien gioi phia Ben Me phuc tap lam, nen chinh phu Me phai dua linh Thuy Quan luc chien trang bi day du vu khi den canh chung. Giua 2 nuoc khac nhau mot troi, mot vuc.
Ban bay thang tu My den Cancun tot hon, ngoi xe mat nhieu thoi gian, met lam.

Cả nhà cho remi hỏi xíu
Ba hãng máy bay này eva (transit đài loan), cathay ( hongkong) , korean (hàn), cái nào cần visa transit vậy cả nhà ơi
Theo mình biết thì eva và korean ko cần visa transit nếu mình ko ra ngoài
Còn cathay thì sao nhỉ?
Ca 3 nuoc deu khong can visa transist, co ve den My la checking o VN duoc.

mình đang ở los Angeles được 3 ngày. ngày mai t2 mình bay từ lax sang cancun
nói thật ở los angeles bạn cần đi 2 ngày là đủ, ở nhiều hơi chán. mình ko kịp đi grand caynon và las vegas
mình nghĩ bạn thử đi sâu vào miednf trung mấy bang như oklahoma xem. Mình thấy mỗi tp nên ở tối đa 3 ngày thôi.
bạn thử đi theo lịch trình gần giống mình xem
2 ngày los angeles
2 ngày las vegas
2 ngày grand caynon
3 ngày cancun
3 ngày hanava
3 ngày miami
3 ngày new york
1 ngày còn lại về los angeles

mình đang ở los Angeles được 3 ngày. ngày mai t2 mình bay từ lax sang cancun
nói thật ở los angeles bạn cần đi 2 ngày là đủ, ở nhiều hơi chán. mình ko kịp đi grand caynon và las vegas
mình nghĩ bạn thử đi sâu vào miednf trung mấy bang như oklahoma xem. Mình thấy mỗi tp nên ở tối đa 3 ngày thôi.
bạn thử đi theo lịch trình gần giống mình xem
2 ngày los angeles
2 ngày las vegas
2 ngày grand caynon
3 ngày cancun
3 ngày hanava
3 ngày miami
3 ngày new york
1 ngày còn lại về los angeles

@vietdoan20062006: mình tính thử bạn đi khoảng 20 ngày à, pk? Mình đi 2 tháng, nghe bạn Mỹ đen nói miền trung phức tạp kì thị nhập cư và da đen lắm, có thể do da bạn ấy nên bạn ấy thấy vậy chăng?! Mình hog chắc, cung đuờg miền trung mình thấy mấy bạn đi xe đạp hay đi hơn ,
À, vietdoan ơi bạn đi bằng xe hơi hả? Nếu có ai có đi đợt tháng 9,10 cho mình ké với , mình bụi tung trời ko lo ẻo ẻo đâu nha ;)
@chuotbu: mình mua vé máy bay rồi, cả nhà đi du lịch có rần rần như remi hog ta?! Mua vé xong rồi mà lúc kiếm vé thiếu điều muốn náo loạn thiên cung , hihi
Remi thấy :
- ưu chuộng hãng bay sg mỹ là eva, korean, cathay (mấy đại lí nói vậy)
- eva có bạn học ở mỹ nói đến phi trường bên mỹ họ hỏi mua vé bằng gì và biểu lấy giấy tờ chứng minh là mình mua bằng thẻ của mình
- vé tháng chín bắt đầu rẻ rồi cả nhà có ai dòm ngó thì ghé qua web nhé, các hãng đồng loạt mùa thu vàng nước mỹ giá cỡ cỡ nhau, nhanh tay hốt lẹ mọi người ơi (bữa mua trước cách đây hơn tháng thì có lẽ mình mua đc giá rẻ hơn nữa.. Hihi)
-
À.. Vietdoan bạn bay qua cuba nhớ về kể vụ visa nha, mình làm biếng lấy visa ở sg trước quá , (nói vậy thoy chứ mình phải cân nhắc nhìu kaka)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back