What's new

[Hỏi đáp] Bụi đường thu Mỹ - Mexico - Cuba từ tháng 9/2016

Tu LAX bay sang Cancun hang may bay nao vay ban? Gia ve bao nhieu va may stop. Cam on ban

@chuot-bu: đây là tin nhắn của jetblue gửi mình
"Here is all the information we have regarding visas for Vietnamese citizens traveling from the United States to Cuba:

The length of stay must be covered by USD 50.- (or equivalent in other convertible currency, in cash or traveller's cheques) per person per day, unless passenger has previously contracted the touristic activities with MINTUR in Cuba.

Visitors not holding return/onward tickets and other documents required for their destination could be refused entry.

All visitors are required to hold a travel insurance to cover their medical expenses while in Cuba. The travel insurance can be bought on arrival in Cuba, but it is recommended to have it before departure to Cuba.

Please contact your consulate for further information or clarification regarding these points. - Jeff"

@chuot bu: và đây nữa:
"Hello, we we're definitely excited to have the opportunity to add HAV to our destination cities. We will have non-stop flights from FLL-HAV, but they won't be available to purchase for a few weeks and then will begin in the Fall of this year. Keep an eye out. ~Lucille"

Bữa nay mình xem giá trên skyscanner như sau:
- từ miami bay havana , 1 chiều, 1 chặng, transit tại cancun, giá 5tr vnd hãng interjet
- từ havana bay về cancun, 1 chiều, nonstop, giá 2,4 tr

Wow, mình vừa kiếm được thông tin lsq Cuba, họ chỉ có ở hanoi thôi sao cả nhà?! :(
Mình ở sg.. Mai lại phải alo hỏi chị ấy lần nữa rồi, bữa mình gọi sg ko đc nên gọi hanoi hỏi, lsq buổi chiều mà ồn ào như cái chợ, hỏng lẽ đông người đến lấy visa lắm sao ta?!
Bạn nào lấy visa ở hanoi tả giúp mình không khí ở đó với ..(tức là kể cho mình nghe cách thức nộp hồ sơ này kia á) , mình chân thành cảm ơn
Chị gái ở lsq nói phí là $20..

Tu LAX bay sang Cancun hang may bay nao vay ban? Gia ve bao nhieu va may stop. Cam on ban

@chuotbu: mình già roài , mắt nở hoa, kaka ktra giá thấy bay hãng volaris (mấy bạn tây có nhắc hãng này trên diễn đàn) , bay lax qua cancun giá 3,9 tr á bạn, 1 stop at Guadalajara hơn hai tiếng

lịch của mình gấp đã bỏ ló angeles mexico city và havana rồi vì mình đi có 2 tuần mà lại sang cả canada nữa. mình chỉ có ở los angles, cancun, new york, torronto thôi
vé máy bay mình đặt trướ tầm 1 tuần nên hơi đắt, vé lax-can thẳng là 300, néu stop sẽ rẻ hơn
vé can-jfk có 180. nhớ ko hàn lý kì gửi nhé, nếu có mata thêm $
mai mình bay đi cancun rồi. nếu bạn đi mấy điểm giống mình có thể chia se. mình đi tự túc toàn bằng train và bus.
ở hơi đắt nhé, nếu ở trung tâm vì mình ở ngay đường chính của walk of fame.
couchsurring ở đây ko khả thi nhé, hostel ok nhưng đắt so với tiêu chuẩn của minh. ăn uống toàn fastfood và đồ mexico.

lịch của mình gấp đã bỏ ló angeles mexico city và havana rồi vì mình đi có 2 tuần mà lại sang cả canada nữa. mình chỉ có ở los angles, cancun, new york, torronto thôi
vé máy bay mình đặt trướ tầm 1 tuần nên hơi đắt, vé lax-can thẳng là 300, néu stop sẽ rẻ hơn
mai mình bay đi cancun rồi. nếu bạn đi mấy điểm giống mình có thể chia se. mình đi tự túc toàn bằng train và bus.
couchsurring ở đây ko khả thi nhé, hostel ok nhưng đắt so với tiêu chuẩn của minh. ăn uống toàn fastfood và đồ mexico.

Qua Van thì gặp chị thanhthuy nha. hihihi

Hóng tiếp!

Uhm, mình cũg tính bus thôi, :) ở chắc mình sài cs và airbnb, giá cả ở LA , miami, ny, mình nghe nói đắt kinh thiên, riêng ăn uống chắc mình sài airbnb sẵn tự nấu luôn , ăn uống ko lo nhiều bằng đi lại bạn ạ,

À bữa có bạn cho mình link anod.co mà nay bản nói họ ngưng sài rồi , hình như admin bận ..đi chơi với bồ hì hì, chỉ còn db thôi, bạn có thể vào đây xem
https://mobile.facebook.com/anodpage/
Đây là hội sv khắp thế giới cho ở nhờ giống cs nà
Bác nào biết và có sd chia sẻ kinh nghiệm cho mình với
@@ còn mí cô giăng quảng cáo xin mời xê ra xa đây nha, chúc cô vui vẻ trẻ phẻ có ...nha nha ;)

Cả nhà cho remi hỏi xíu
Ba hãng máy bay này eva (transit đài loan), cathay ( hongkong) , korean (hàn), cái nào cần visa transit vậy cả nhà ơi
Theo mình biết thì eva và korean ko cần visa transit nếu mình ko ra ngoài
Còn cathay thì sao nhỉ?
Sao ban khong chon may bay My nhu AA hay United bay tu VN qua MY, Neu bay noi dia My cung hang se duoc mien cuoc hanh ly ky giu cua ban.

Sao ban khong chon may bay My nhu AA hay United bay tu VN qua MY, Neu bay noi dia My cung hang se duoc mien cuoc hanh ly ky giu cua ban.

Vé mình mua rồi bạn , hành lí kí gửi hình như 23kg thì phải, tại bên đây họ nói ba hãng đó tốt nhứt , còn họ cũg chê hãng mỹ một chút
Giờ mình đang lên kế hoạch đi sao, từ đâu đến đâu, @chuotbu đang ở mỹ hay vn vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back