What's new

[Chia sẻ] Burma - Cho lần trọn vẹn! Ayeyawady & những dòng sông chia cách đôi bờ...!!!

Burma - Cho lần trọn vẹn! Ayeyawady & những dòng sông chia cách đôi bờ...!!!

Đôi lời!!!

Cũng đã đôi lần đến với mảnh đất này, nhưng lần lựa mãi không viết. Lần gần nhất tôi về lại Burma trên vùng đất dữ Myawaddy/Mawlamyine với nhiều cảm xúc. Cũng như lần đầu vội vã đến với Burma làm tôi nhớ mãi, đi vội vã nhưng đủ cảm nhận, đi vội vã vì sợ, sợ khi Burma mở cửa, nụ cười hiền hòa trứ danh mà tôi ví như vị beer Myanmar của họ sẽ mất đi vì thay vào đó là những cám dỗ kim tiền của 1 mảnh đất thu hút du lịch! Cá nhân tôi, tôi chỉ viết khi tôi hiểu, khi tôi đủ cảm nhận & có cảm xúc...

Chính vì thế, dù đã trở về từ khá lâu sau chuyến đi rồi, đến hôm nay tôi mới có cảm xúc viết, trong những ngày soạn sửa hành trang cho cung đường mới. Có lẽ, chính vì thế mà mọi cảm xúc mới chợt vọng về... Từ những ngày nắng hè Yangoon rực lửa, những ngày mà dòng Taung Tha Man cạn nước dưới chân cầu Ubein huyền thoại, những bình minh rực rỡ Bagan hay bình minh khất thực Bago, những nấc thang nguyện cầu từ Taung Kalat nhiệm màu, những hoàng hôn ngất ngây trên Inle Lake hay trượt dài trên Red Moutain những buổi nhạt nắng...để uống cạn những chiều Jazz trên đồi cỏ hanh khô...

(NT)

Last edited:
Re: Burma - Cho lần trọn vẹn! Ayeyawady & những dòng sông chia cách đôi bờ...!!!

Bác Maysaytoc cho em hỏi tý. Tháng sau em định đi Burma nhưng em ăn chay trường nên không biết bên ấy người ta có ăn chay ko ạ? Em cảm ơn Bác nhiều nhiều nhiều

Re: Burma - Cho lần trọn vẹn! Ayeyawady & những dòng sông chia cách đôi bờ...!!!

Bác Maysaytoc cho em hỏi tý. Tháng sau em định đi Burma nhưng em ăn chay trường nên không biết bên ấy người ta có ăn chay ko ạ? Em cảm ơn Bác nhiều nhiều nhiều

Chào christang,

Burma vẫn có quán chay hoặc khi vào các quán ăn nấu, mình vẫn yêu cầu họ nấu chay cho mình bình thường.

Chúc christang có hành trình vui

Thân mến
Maysaytoc

Đây là cái hào nước bao quanh Hoàng cung thôi bác. Đi hết 1 vòng mà thở không kịp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back