What's new

[Đã đi] Cà Mau–Đất Mũi, Cầu an lành từ di tích Cha Diệp, Thưởng thức Cua Biển (17/09-20/09)

Status
Not open for further replies.
Cà Mau–Đất Mũi, Cầu an lành từ di tích Cha Diệp, Thưởng thức Cua Biển (17/09-20/09)

ĐÃ CHỐT ĐOÀN
Lâu rồi cả nhà PLCN chưa có chuyến đi nào. Thế là thể theo tinh thần đã lên rừng xuống biển nhiều rồi, Giờ ta đi Đồng bằng nào.

Cà Mau–Đất Mũi, di tích Cha Diệp, U Minh Hạ, Cua biển (17/09-20/09)

Thời gian : 19g Ngày 17/09/2010 – 6am 20/09/2010
Lịch trình chính thức:

19g 17/09/210: Đón Đoàn tại Góc Phạm Ngũ Lão – Đề Thám
10h30pm đến Cầu Mỹ Thuận, xe giục mọi người xuống tự do tham quan cầu Mỹ Thuận và chụp ảnh về đêm.
11g30pm Xe ghé chợ đêm Vĩnh Long ăn uống và đón thêm 1 người.
24g. Xe khởi hành đi Cần Thơ.
0g30 18/09/2010: Xe đến cầu Cần Thơ. Giục mọi người xuống tự do tham quan cầu Cần Thơ.
1g30am 18/09/2010: Xe khởi hành đi di tích cha Diệp.
7am 18/09/2010: Xe đến bến tàu P7. Mọi người ổn định tự do ăn điểm tâm. 8g lên tàu ra mũi. Tàu chạy, 12pm thì đến. (Nếu được thì ghé đảo Khai Long?? http://diendan.camau.gov.vn/showthread.php?t=12246)
Option 1: Đoàn ngủ đêm tại đảo Khai Long.
Option 2: 4pm xuất phát trở về đất liền.
7am 19/09/2010: Đi vườn quốc gia U Minh Hạ. Mua Mật Ong Rừng
22pm 19/09/2010: từ Cà Mau về luôn SG.
6am 20/09/2010 đến SG chia tay

Chi phí : <700.000vnđ.

Nếu không đi được sẽ hoàn trả lại tiền deposit sau khi đã trừ phần tiền thuê xe.

Chào thân ái !!!

P/s: Thông tin liên lạc Tâm 0903. chín sáu. 4343, YM: tam_gophatdat.

Khuyến cáo:
- Mang áo dầy để chống muỗi. Sofitel sẽ mua cho cả Đoàn.
- Vớ, đèn pin, nón, khăn rằn, bikini, Áo mưa mọi người tự trang bị.
- Mang dép nhựa
- NÊN MANG ÁO PHAO THEO.
- Ai có sẵn túi ngủ, võng lều thì mang theo nhé.
- Mang dù theo để che mưa, nắng và chụp ảnh.
- Thuốc chống say tàu xe thì tự trang bị.

Hậu cần: Chị Gấu và các bạn nữ

Mua : sandwich, chả lụa, pate, dưa leo, lon gas, café G7, trà, bánh Ritz, mua khăn ướt (2 hộp), Mỳ Ly, Aquafina, Mua 1 hộp nhang muỗi.

Buổi trưa ngày 18/09/2010: sandwich, chả lụa, pate, dưa leo.
Buổi chiều,tối 18/09/2010 : ăn nhà hàng (ưu tiên cua Biển Cà Mau).
Buổi sáng 19/09/2010: xe chở Đoàn đi ăn đặc sản Cà Mau.

Trang bị:
Bếp : kakathinh,
Nồi: chị Gấu nha
Rượu gạo: samon
Photographer: a baovagaunha, a Lengkeng1minh, Hoàn.
Thủ quỷ: SunFlower

Last edited:
Re: Cà Mau–Đất Mũi, Cầu an lành từ di tích Cha Diệp, Thưởng thức Cua Biển (17/09-20/0

ui da
hôm rày k có lên thăm phượt nên hổng biết chương trình ăn chơi đạp fá nì của a Sờ Mông, k thì đã xin đký 1 xuất rùi

Bà này bon chen ghê ta!!!! (NO)

Sao mà....giống mình thế ko biết!! :)) :)) :))

Re: Cà Mau–Đất Mũi, Cầu an lành từ di tích Cha Diệp, Thưởng thức Cua Biển (17/09-20/0

Anh Bảo vệ gấu nhà có nhờ Điêu Thuyền mua đèn pin ở 91B Hàm nghi này, Điêu Thuyền mua dư, bạn nào chưa có, Điêu Thuyền để lại cho 1 cái 55k :gun
Có bạn nào cần đen pin thì lấy của bạn Điêu Thuyền nè , đang gom đồ để đi thì phát hiện ra mình đã có tự bao giờ =))

Hi mọi người, em có đèn pin nhưng mất dây đeo trán, ai có dây cho em mượn với ạ??? Cảm ơn nhiều!!!

Có bạn nào cần đen pin thì lấy của bạn Điêu Thuyền nè , đang gom đồ để đi thì phát hiện ra mình đã có tự bao giờ =))

@Kevin: Anh ko lấy thì em xí phần nha.

@Điêu Thuyền: Để lại đèn pin cho em nha :)

=)) đèn cầm tay thui , đèn đeo trán thì hông có nhưng kg sao mắt sáng dựa dẫm mọi ng xung quanh đc =))

Các bạn về dịp này có lẽ sẽ thưởng thức được 2 đặc sản mưa và muỗi Cà Mau. Khai Long không phải là đảo mà chỉ là bãi biển bùn kiểu miền Tây nhưng hiện tại đã sạt lở nghiêm trọng, các bạn nên ngủ ở Đất Mũi hoặc nếu ra được Hòn Khoai thì tốt hơn. Chúc may mắn.
P/S: Mình cũng về quê CM đợt này nhưng phải quay lên trong ngày :(

Vào VQG U Minh Hạ nhớ gọi lẫu mắm đọt choại; cá rô, trê nướng mọi; lẫu rắn hầm xả, sau đó kêu rượu mỏ quạ ngồi nhâm nhi cụng ly với muỗi, còn mật ong rừng mùa này hiếm hoặc không ngon do là mùa mưa.

Vậy là em phải chính thức cancel chuyến này rùi các bác ạ, hu hu! Em xin rút lui, chúc cả nhà đi vui vẻ - may mắn. Mong sẽ có cơ hội cùng chung hành trình nào đó trong tương lai.
Ở nhà mà lòng sôi sục ko yên, chỉ bít hóng hóng từ xa thui....! hức hức! (N

Mong 2 ngày nắng đẹp!! Sắp được thưởng thức "hương rừng Cà Mau" bằng một chuyến đi thực tế, hura, hura ^ ^.
Mọi người nhớ chuẩn bị hành trang đầy đủ nha. Hẹn gặp cả nhà mình tối nay nhé! :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back