What's new

[Chia sẻ] Cả nhà chỉ em cách post bài, up ảnh với! help

Em cứ loay hoay mãi mà k biết cách up ảnh & post bài như mấy a/c đã làm. Mọi ng chỉ dẫn giúp em với.
Khổ nỗi em cũng muốn bon chen học đòi theo các bạn đi trước có chia sẻ nhiều điều & hình ảnh đẹp của những chuyến đi, mà cứ thôi thúc em cũng muốn làm 1 bài mở đầu.

Bạn cứ vào từng box. VD: diệu kỳ châu á ... rồi vào tạo topic mới ... thế là viết thôi
up ảnh thì up lên flickr trước, copy link qua, xong

Mình loay hoay ấn vào cái nút insert imaging trên bài viết mà nó hiện ra URL mình k hiểu là cái gì. Tks bạn nkn1506 mình sẽ tìm hiểu tiếp flickr

Bạn upload vào flickr xong rồi lấy cái đường dẫn tới file ảnh, mở ảnh trong Flickr, lấy cái BBCode ra được 1 cái loằng ngoằng.
Xong chỉ cần copy đoạn quan trọng nhất là cái này (ví dụ thôi nhé): "https://c7.staticflickr.com/9/8618/28199000054_39d170a71f_h.jpg"

Click vào nut insert và paste cái đoạn quan trọng đó vào và OK, nó sẽ hiện ra như bên dưới

e cảm ơn anh namnhihn, anh hướng dẫn thật chi tiết. Trc kia có blog thì em còn hay viết & up ảnh, từ khi blog khóa đến trc khi biết đến phuot.vn em đã ngưng mọi thứ, đọc nhiều bài viết & nhiều hình ảnh của các bạn đã đi đến nhiều nơi trên thế giới thì nỗi đam mê du lịch lại trỗi dậy & cảm xúc cũng vậy. Em sẽ cố gắng viết chút ít sau những lần đi sắp tới.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back