What's new

Các bác cho em đánh giá về máy ảnh này với PANASONIC LUMIX FZ38

zune

Phượt tử
E định sắm một e máy ảnh budget từ 5-7tr thui. Mà e thì mù tịt mấy khoản máy móc, các anh chị tư vấn cho e cái e Panasonic này có đc k ợ. Mục đích chỉ là chụp phong cảnh, ảnh trong, sắc nét, chụp tối vẫn ngon. chứ như máy du lik Canon 910is e chọn đợt trc chụp chán quá. Trên màn hình máy ảnh thì màu sắc rực rỡ khỏi nói nhưng ra laptop thì hình vỡ hết mờ mờ ảo ảo. Em thấy báo giá ở nhà tầm 6-7tr. E định order ebay bên kia, đang có giá 235GBP, mà bảng đang giảm. Theo các bác thì lấy e này có được k, or có máy nào khác ngon hơn tầm giá đó tư vấn e cái. Many thanks..(c) (ah mà bác nào dùng máy này rùi tiện tay post luôn sản phẩm cho e ngó cái ợ (NT))

PANASONIC-DMC-FZ38-sort-Etui-til-spejlreflekskamera-Reflex-SDHC-hukommelsesk-0.jpg

Mô tả sp"
Hãng sản xuất: Panasonic / Độ lớn màn hình LCD (inch): 2.7 inch / Màu sắc: Đen / Trọng lượng Camera: 370g / Loại thẻ nhớ: Secure Digital Card (SD), SD High Capacity (SDHC), / Bộ nhớ trong (Mb): 0 / Megapixel (Số điểm ảnh hiệu dụng): 12.1 Megapixel / Độ phân giải ảnh lớn nhất: 4000 x 3000 / Tự động lấy nét (AF) / Optical Zoom (Zoom quang): 18x / Digital Zoom (Zoom số): 4.0x / Định dạng File ảnh: JPEG, EXIF, / Định dạng File phim: -, / Chuẩn giao tiếp: USB, DC input, AV out, HDMI, Component, / Quay phim / Chống rung / Loại pin sử dụng: Lithium-Ion (Li-Ion), / Tính năng khác: -, / Phụ kiện đi kèm: Cable USB, Cable TV Out, CD / DVD Driver, phần mềm, Sạc pin, Pin sạc

Last edited:
Mình thấy sếp mình mua em HS10 này, chụp được phết
Zoom quang (Optical zoom) 30x
Zoom số (Digital zoom) 2x
Độ dài tiêu cự (Focal length) 24 - 720mm
Độ mở ống kính (Aperture) F2.8 - F5.6
Tốc độ chụp (Shutter speed) 30s - 1/4000
Tự động lấy nét (AF) TTL (Multi, Centre, Area, Tracking, Continuous)
Chống rung (IS, VR...) Yes, Sensor-shift
Khoảng cách lấy nét gần nhất 1cm
http://photoking.vn/product/compact/140-Fujifilm-HS10.html

vs budget này bác đã có DSLR(nếu không ngại cồng kềnh ạ) vd như canon d400, nikon D40...còn bác vẫn định chung thân với em Superzoom thì em nghĩ em này cũng khá ổn rồi ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back