What's new

[Hỏi đáp] Các bác đánh giá dùm em chiếc xe này với

khoavippro

Phượt tử

Chào các bác,

Con xe dưới đây em vừa mua khoảng 3 ngày. Giá là 3.000.000đ. Em nhờ ông sửa xe đạp gần nhà mua, ổng bảo xe Campuchia 2nd nhập qua. Em cũng không rành về xe đạp. Mấy bác nhìn xem em nó có đáng giá cỡ đó ko ạ?

Với lại mấy bác cho em hỏi tí, em cũng mới biết về xe đạp tháng nay thôi. Em thấy các bác bảo là yên xe phải chỉnh cao để khi pedal quay đến cuối vòng thì chân hơi co lại thôi. Vấn đề là ở đây, em hay đạp vòng vòng gần nhà, mà cái yên nó cao vậy thì mỗi lần chống chân hay đèn đỏ là em bó tay, chỉ có nước nhảy xuống xe, còn cái vụ mà đạp xe đi làm thì em lại càng bó tay hơn, vì khi kẹt xe đông chả lẽ nhảy xuống dắt bộ luôn à các bác, yên cao thế chân nào chống nổi.

Tóm lại: Em xin hỏi các bác là xe em 3.000.000đ có quá ko, và thứ hai là xin tư vấn dùm em cái vụ yên xe, nếu để cao quá thì chống chân ko đc khi xe đông hay đèn đỏ, còn thấp quá thì đạp lâu xe mỏi chân. À em quên hỏi tý, em đạp đc mấy ngày thì cái phần dưới mông chỗ gần bẹn đau quá, hix hay là tại em ngồi sai tư thế nên vậy.

Em đợi tư vấn của các bác.
Thân.

Xe của bạn đẹp đấy. Mình cũng đang muốn kiếm một con cỡ như vậy thôi. Ông sửa xe gần nhà bạn còn xe không?
Mình thì chưa biết chỉnh xe nhưng thấy mấy bác ấy đạp xe yên cao lắm. Theo mình biết thông tin trên mạng thì bảo là làm vậy cho nó chưn dài. Còn mình thì dài chưn nên đi xe nào cũng ngồi trên yên chống xuống không hà.

Xe này khung hợp kim nhôm, nhưng em ko rõ vành, bánh, bộ chuyển tốc độ... họ hàng gì. k biết có còn mới k nữa. Bác mua đâu đấy ?
Vì bác mới đi nên biểu hiện đau như thế là bt, đi dần sẽ quen thôi.
Cái vụ để yên xe như bác nói là để chuẩn đấy, nhưng bác hay đi ở chỗ đông đúc thì bác để yên thấp xuống 1 tí, chống chân xuống cũng đc.

Last edited:
Mình thấy đề Shimano, cặp thắng promax, cái bánh truoc có đèn cảm ứng, ma xe này khi đạp mình phải nhoai nguoi ve truoc a?

Sau khoảng 3 ngày chạy thì hôm nay cái mông đã dần quen với yên :D, nhưng em thấy trọng lượng đổ dồn về phía trước, em chạy khoảng 30 phút thì cảm thấy tay bắt đầu tê, phải cử động cẳng tay lại mới hết tê. Có bác nào tư vấn giùm em vụ tê tay này ko? Hay là chạy lâu nó quen tê :D

Tư thế đạp đúng là khi đặt 1/3 phía trên bàn chân thì chân duổi tự nhiên, ko thẳng quá và cũng ko gập đầu gối quá. Mình đạp với cái thế này nên mỗi lần dừng là nhảy xuống xe cho khỏe :D, tư thế này đạp có lợi về sức, nếu ko tin thì cứ thử đạp yên thấp rồi đạp yên cao sẽ thấy cùng 1 đoạn đường nhưng yên cao đỡ tốn sức hơn. Còn tê tay thì 1 là thay tay cầm (có cái sừng + chỗ kê tay ở dưới) 2 là mua bao tay (đạp lâu có bao tay cũng tê lắm).

xe đã mua rồi thì hỏi giá làm gì nữa hả bác:D còn vụ tư thế thì chắc lâu rồi bác không đi xe đạp+đi xa nên mới thế thôi, dần dần tự sẽ quen hết:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back