What's new

Các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Re: Thông tin các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Aeroflot mình thử check thì multi city lại rẻ hơn cả khứ hồi cùng của hãng này (cũng tại tời điểm mình định đi). Nhưng Aeroflot mình vẫn hãi hãi thế nào ấy

Hãi gì chứ. Nếu không an toàn thì đã cấm bay vào EU như bọn Indo rồi. Mà tuần vừa rồi VNA suýt rơi còn gì. :D

Em mua vé khứ hồi HN - Warsaw - Berlin của LOT (đi 22/3 về 16/4), em mua đầu tháng 2, đến tuần trước (đúng ngày mùng 1 âm) thì đại lý báo lại là LOT sẽ huỷ các chuyến bay từ ngày 26/3/2012 do kinh doanh thất bát. Các bác có thông tin gì về vụ này không nhỉ? Giờ em phải huỷ mà không biết bao giờ nhận được money back...

Thế này khác nào giết người nhỉ?????

http://www.vietinfo.eu/tin-ba-lan/hang-khong-ba-lan-lot-ngung-cac-chuyen-bay-ve-ha-noi.html

Chia buồn với bác !

Nói chung HK Đông Âu thì đừng dây vào ;) Nó hơn tàu chợ tý thôi.

Các bác cứ chê VNA chứ bay VNA cũng ko đến nỗi nào, đặc biệt nếu so với Aeroflot hay LOT

@Zet: Mình cũng mua vé của LOT. Khi nghe thông tin đã viết thư sang LOT hỏi và vừa rồi cũng mới nhận được thư thông báo chính thức của LOT. Có 3 lựa chọn :1) Đẩy ngày bay sớm lên và vẫn đi LOT. 2) Hãng chuyển cho bay sang VNA, nhưng là loại vé non-refund. 3) Hoàn lại toàn bộ tiền.
Bạn gọi hoặc đến VP LOT ở số 9 Đào Duy Anh để giải quyết nhé.
@Tieuphuong: Em nghĩ nếu không phải nó làm ăn thất bát mà bỏ tuyến VN, giống như AA cũng phải bỏ đường châu Âu, thì đi LOT cũng được chứ bác. Nhất là khi nỏ rẻ hơn được ít ra là 5-7 triệu.

Mình thấy từ giờ tới hết tháng 5, Qatar nhiều vé tốt cho cả tuyến SG và HN đấy chứ:
http://www.qatarairways.com/vn/en/s... (HAN)&to=Rome (FCO)&source_page=latest_offer
Về LOT thì không hiểu sao cái vé chều về của mình bay từ 9h30 đêm hôm trước mà 2h30 chiều hôm sau mới về đến HN (transit Warsawa 50 phút), trong khi cứ như theo lịch chiều đi thì 9h nó phải đến Nội Bài rồi.

Lệch múi giờ bác ah :)

Em mua vé qua Vinaholiday 100 Nguyễn Tuân, được nhân viên ở đó trả lời là không phải chỉ có mình em đòi hoàn tiền nên hãng chưa thể trả lại ngay được, em cũng mới check được số điện thoại của LOT nên sáng mai gọi đến xem thế nào đây, em đã confirm với nhân viên của Vinaholiday là chọn phương án hoàn lại toàn bộ tiền từ ngày 22/2 rồi.
Giờ em đang tính chuyển sang Aeroflot hoặc Qatar, nhưng mà thấy thằng bạn em search cho China Southern có vẻ cũng ok (2 stops) - em chưa thấy nhà mình có ai ý kiến gì về China Southern nhỉ :-w.

Last edited by a moderator:

Lệch múi giờ bác ah :)

Hihi, tự nhiên mình quên chuyện đó.

Về China Southern thì kinh nghiệm các bác bên box châu Á chắc nhiều hơn. Bạn mình đi Mỹ cũng bay China Southern đấy. Nhưng mình có thử check vé Han- Paris transit QC thì tới gần 50 triệu, kinh quá.

Em vừa gọi tới LOT và được nhân viên trả lời rằng do số tiền phải trả về đại lý quá lớn nên hãng đang phải cân nhắc và thu xếp... Thế là xong rồi, tụi nó bỏ thị trường rồi thì cần đếch gì danh tiếng với lại thể diện nữa cơ chứ :( tan giấc mộng trời Âu rồi...

@Zet: Chiều nay bon mình đã được VP LOT ở Hà Nội đổi xong vé sang VNA rồi.

Zet ơi,em search thử Aeroflot nhé.Bạn anh vừa bay từ Frankfurt về HN hôm chủ nhật vừa rồi mà có 700$ round trip thôi,book trc 1 tháng,bay rất ổn.Còn chặng FRA-BER của Air Berlin rẻ lắm.

@nhaquegoc186: Nếu đi Aeroflot từ đầu FRA về HAN khứ hồi, mức giá này là bình thường, check trước chỉ vài ngày vẫn có rất nhiều lựa chọn. Tuy nhiên, check từ đầu HAN đi thì hiếm khi có giá trên. Chặng FRA-BER của AB cũng chưa hẳn rẻ lắm đâu, tùy đấy bạn.

Nếu bạn zet có đi chặng nội địa Đức, mình có code giảm giá nhiệt tình của LH tặng bạn. Bay Lufthansa cho máu. Tính ra giá như AB nhưng bay của bọn xịn cho sướng.^^

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back