What's new

Các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Re: Thông tin các chuyến bay từ VN đi châu Âu

@Shreck : LOT với Qatar như là Matiz với Audi vậy :D. Bác ko so như vậy được đâu
Đúng là Qatar thì dừng ở Doha hơi lâu nhưng LOT cũng dừng ở Warsawa mà
Mình cũng có nhu cầu như bác mà VAN nó đang báo khảong 30M so với bay 1 điểm có 21M

Cũng chính vì thấy au đì lại bằng với ma tịt nên ban đầu mới ham mà. Lot thời gian bay ngắn hơn và dừng có hơn tiếng cảm thấy đỡ oải hơn

Mình không chịu được nhiệt vụ book vé từng chặng. Phải book khứ hồi thôi.

@Shreck : LOT với Qatar như là Matiz với Audi vậy :D. Bác ko so như vậy được đâu
Mình cũng có nhu cầu như bác mà VAN nó đang báo khảong 30M so với bay 1 điểm có 21M

Bác tiều nghĩ thế nào chứ. So sánh thì phải cùng chung tiêu chí. Nếu cùng giờ bay, cùng giá thì Qatar. Tuy nhiên, ở đây time chênh lệch hoàn toàn, nếu là mình sẽ chọn LOT. Kiểu như bác đi HAN-SGN hết 1 ngày bằng Audi, còn đi Matiz hết 12h thì bác chọn cái nào?

Bổ sung là Qatar stop ở Bangkok không phải xuống máy bay nhé, mà dừng lại bắt khách rồi bay tiếp. Kiểu như xe đò ấy. :))

Mình không tìm được giá VAN 21M, hay bạn có ưu đãi gì?

Mình thấy từ giờ tới hết tháng 5, Qatar nhiều vé tốt cho cả tuyến SG và HN đấy chứ:
http://www.qatarairways.com/vn/en/s... (HAN)&to=Rome (FCO)&source_page=latest_offer
Về LOT thì không hiểu sao cái vé chều về của mình bay từ 9h30 đêm hôm trước mà 2h30 chiều hôm sau mới về đến HN (transit Warsawa 50 phút), trong khi cứ như theo lịch chiều đi thì 9h nó phải đến Nội Bài rồi.

Last edited:

Mình cũng muốn mua vé chặng : HN- Berlin sau đó Prague - HN nhưng mua vé kiểu này chết tiền. Có bạn hướng dẫn chọn mua multi city nhưng thử check giá cũng đắt khủng. Hay mình làm chưa đúng nhỉ?

Mấy cái này khó mua online, nên chọn đại lý có kinh nghiệm chút

Bác tiều nghĩ thế nào chứ. So sánh thì phải cùng chung tiêu chí. Nếu cùng giờ bay, cùng giá thì Qatar. Tuy nhiên, ở đây time chênh lệch hoàn toàn, nếu là mình sẽ chọn LOT. Kiểu như bác đi HAN-SGN hết 1 ngày bằng Audi, còn đi Matiz hết 12h thì bác chọn cái nào?

Bổ sung là Qatar stop ở Bangkok không phải xuống máy bay nhé, mà dừng lại bắt khách rồi bay tiếp. Kiểu như xe đò ấy. :))

Tranh luận về cái này khó à nha :LL

Qatar là hãng HK 5 sao cả về chất lượng dịch vụ, có nghĩa là ba gồm cả đúng giờ, phục vụ tốt, chỗ ngồi thoải mái, nhiều tiện ích trên máy bay...

LOT thì mình ko biết nhưng chỉ nghe vụ TT Ba Lan cũng rơi máy bay thì hơi hãi :LL
Mình không tìm được giá VAN 21M, hay bạn có ưu đãi gì?

Mình check bằng web của VNA, chắc chả ưu tiên j đâu

Mấy cái này khó mua online, nên chọn đại lý có kinh nghiệm chút

Chắc vậy, muốn mua multi stop thì chỉ có thể qua đại lý có kinh nghiệm thôi, các hãng ko support vụ này online

Bác Ti em hơi bị thành kiến với Qatar nhé :LL

Chuyến bay qua châu Âu có 2 lựa chọn 1 stop ( ko qua BKK) hoặc 2 stop

Chắc vậy, muốn mua multi stop thì chỉ có thể qua đại lý có kinh nghiệm thôi, các hãng ko support vụ này online

Mình ko có kinh nghiệm nhưng mình nhớ 1 cậu bạn mình có mua multi stop trên website của Aeroflot. Em ấy nói rẻ hơn là mua lẻ (ở thời điểm em ấy mua).

Bác Ti em hơi bị thành kiến với Qatar nhé :LL

Chuyến bay qua châu Âu có 2 lựa chọn 1 stop ( ko qua BKK) hoặc 2 stop

Có thành kiến đâu bác em. Tại em không update thông tin ấy mà, cứ nghĩ nó vẫn quê như hồi mới mở đường bay (2010). :D

Aeroflot mình thử check thì multi city lại rẻ hơn cả khứ hồi cùng của hãng này (cũng tại tời điểm mình định đi). Nhưng Aeroflot mình vẫn hãi hãi thế nào ấy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back