What's new
Chọn công ty du lịch uy tín đi leo FAN.

Chào cả nhà :)
Tình hình là tầm giữa tháng 9 e chuẩn bị leo FAN. Đây là lần đầu tiên nên e cũng chưa rõ về đương đi hay chọn cty du lịch nào uy tín để đặt tour + porter.
Em đi đoàn 4 người: tầm 15-20 tháng 9:
Vậy e lập topic này nhờ mọi người đã đi rồi và có kinh nghiệm, chia sẻ giúp cùng em với !
Khi đi thì cần lưu ý những điều gì và tránh gì?
Em cảm ơn mọi người nhiều !

30/8 có ai đi xe máy từ sg về bmt k cho mik về ké vs

như tiêu đề, mik k có xe, ai về thì cho mik ké vs, tiền xăng xe ăn uống thì sẽ tính toán chia đôi :D

Hỏi đường đi từ Bình Dương đi Nha Trang

Tết này mình và nhóm bạn dự định làm 1 chuyến xe máy từ KDL Đại Nam (Bình Dương) đi Cam Ranh-Nha Trang (sáng mùng 4 tết đi, sáng mùng 10 về). Mình muốn đi tuyến đường dọc bờ biển đó. Bạn nào có kinh nghiệm đi đoạn đường này cần lưu ý những gì thì tư vấn giúp mình nhé. Có những điểm du lịch nào đáng để ghé vào trên đường đi (chẳng hạn Lagi, Mũi Né, Bình Ba...v..v..). Bọn mình định vếớm 1 ngày để lên Đà Lạt rồi về QL20.:)

Hỏi thăm tình hình đường sá đi Mộc Châu

Chào các bác!

Tình hình là ông anh em đi học bên Malay về và rủ em làm cung phượt cho 2 anh em quẩy. Em đang lên cung 2 ngày 1 đêm Hà Nội - Mộc Châu - Hà Nội. Các bác cho em hỏi một chút thông tin về đường sá cung này:

- Có 2 cái quốc lộ 6 lận, em đi đường nào? Vì em chưa qua quốc lộ này lần nào.

- Tình hình xe cộ trên đường ra sao? Có nhiều xe container hay xe tải xe khách không? Tháng 4 rồi em chạy cung Y Tý, qua đường 70 nhiều xe mà thấy ghê, mà lâu nay em cũng bớt đi xe máy hẳn nên giờ phải cẩn thận. Ông anh em cũng đã mất bằng lái nên em phải xế từ đầu chí cuối =.,=

- Cảnh sát giao thông hay đứng ở đoạn nào trên cung đường này để em biết đường mà lễ phép ạ :))

- Có đoạn nào đang làm dở dang hay có công trường gì không?...

Ngoài ra nhờ các bác vui lòng góp ý luôn giúp em cho cung này thuận lợi ạ!

Em cảm ơn các bác!

Vé tàu Hà Tiên Phú Quốc: Phân biệt tàu cao tốc với Phà cao tốc

Có rất nhiều trường hợp nhầm lẫn giữa tàu cao tốc và phà cao tốc từ Hà Tiên đến Phú Quốc. Tuy nhiên, mặc dù khoảng cách giữa hai bến này không xa nhau lắm nhưng đối với những trường hợp bạn đi trể tàu mà mắc phải lỗi nhầm bến thì bạn sẽ gặp nhiều rắc rối, thậm chí bị trể chuyến. Bài viết này sẽ giới thiệu và giúp các bạn phân biệt được bến tàu hay bến phà cao tốc để chủ động đặt vé và đến đúng bến.

Từ Hà Tiên bạn có thể đến Phú Quốc một cách ngắn nhất, nhanh nhất và ít tốn kém nhất bằng đường biển. Bạn cần phân biệt 2 chủng loại cơ bản đó là: Phà cao tốc và Tàu cao tốc.

- Phà cao tốc là loại phà có thể chở được cả hành khách và xe ô tô ra Phú Quốc. Mỗi chuyến đi Phà Thạnh Thới có thể chở được 20 ô tô các loại, 200 xe gắn máy và 400 hành khách. Hiện nay, hãng Phà cao tốc Thạnh Thới đã đầu tư hai chiếc phà đóng mới đưa vào phục vụ với tần suất hai chuyến mỗi ngày từ Hà Tiên-Phú Quốc là 06 giờ 00, 12 giờ 00; từ Phú Quốc-Hà Tiên là 09 giờ 00 và 15 giờ 00. Nhược điểm của Phà cao tốc là vận tốc chậm (mất 3 giờ cho mỗi chuyến đi), bến cảng tại Phú Quốc cách xa thị trấn (cách 37km). Ưu điểm là tải trọng lớn, ít bị say sóng vì kích thước phà rất lớn.
[video=youtube;VdmQB1tsbNo]https://www.youtube.com/watch?v=VdmQB1tsbNo[/video]

-Tàu cao tốc là loại tàu chỉ có thể chở được hành khách và 6-7 xe máy mỗi chuyến. Có rất nhiều hãng đầu tư dịch vụ tàu cao tốc, mới nhất là hãng tàu cao tốc Ngọc Thành:
[video=youtube;gOZIB8UFzmw]https://www.youtube.com/watch?v=gOZIB8UFzmw[/video]

- Hãng tàu cao tốc Superdong đã đầu tư trước đó:

- Lâu hơn nữa là hãng tàu Hồng Tâm, sau này được đổi tên thành Tàu cao tốc Lâm Đại Hải và hiện nay chính thức lấy tên là tàu cao tốc Lâm Hải Lộc. Ưu điểm của tàu cao tốc là tốc độ nhanh (1 giờ 20 phút cho mỗi chuyến), cảng đến ở Phú Quốc chỉ cách trung tâm thị trấn chừng 12km. Để cập nhật lịch chạy và giá vé, đặt vé các bạn cập nhật tại website ttp://hatienphuquoc.net với sự tư vấn rất tận tình hoặc gọi trực tiếp đến 0773701575, 0939274160, 0939181227, 01655666228.

Tìm bạn đi phượt Hà nội - sapa ngày 11/9-13/9

Mình định mai đi Sapa có bạn nào ở Hà nội đi cùng không :)) lên đấy mình có mấy bạn trên LC rồi.

Hỏi thông tin đường bộ từ VN sang Myanmar

Nhóm mình sắp tới dự định đi xe máy sang Myanmar nên đang tìm hiểu một số thông tin. Bạn nào biết thì chỉ giáo với nhé.
1- Việc đi xe máy sang Lào thì ok rồi. Câu hỏi 1 là có thể từ Lào sang thẳng Myanmar không hay bắt buộc phải sang Thái rồi mới sang được Myanmar? (Mình biết là xe máy chỉ có thể đi được sang Lào chứ không thể đi qua Thái được)
2- Hộ chiếu và VISA nếu cần thì cũng ok. Câu hỏi 2 là có thể nhập cảnh bằng đường bộ vào Myanmar không hay chỉ được nhập cảnh bằng đường hàng không?
3- Nếu được nhập cảnh từ Thái sang Myanmar bằng đường bộ thì qua cửa khẩu nào là tốt nhất?
Các cụ thông thái giải ngố cho nhà cháu cái nhé. Đa tạ, đa tạ.

Cung đường Huế - Khánh Hòa

Sắp tới gần Tết em dự định làm một chuyến đi từ Huế vào Khánh Hòa (nhà ba má) bằng xe máy với cự ly 550km trên quốc lộ 1A. Phương tiện em di chuyển là xe máy Sirius. Các bác cho em hỏi đi với cự ly này thì mất bao nhiêu thời gian với hành trình ngủ nghĩ như thế nào cho hợp lý ạ.. ?

Gấp. Hỏi số điện thoại cho thue xe máy ở TÚ Lệ

Như tiêu đề. Mình cần hỏi gấp số đt nhà nào cho thuê xe máy ở Tú Lệ a

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back