What's new

Các phần mềm quản lý và chỉnh sửa ảnh

ngoài ra có phần mềm free để chỉnh sửa ảnh là photoscape
http://www.photoscape.org/ps/main/index.php
bạn down về cài đặt và sử dụng, rất dễ, trong trang web có hướng dẫn luôn, trang này có phần đóng khung luôn.
Hoặc photobucket.com cũng có đóng khung nữa
Mình đang sử dụng phần mềm này, cả Snagit nữa và 1 chút xíu kỹ thuật trong pts CS3.
Nhưng do hiểu biết ít nên vẫn chưa đâu vào đâu cả! Ít người dùng 2 chương trình này quá nên chả hỏi thêm được :(

Các bạn cho qm hỏi với : (nếu sai chỗ, các mod chuyển giúp tới nơi khác giùm)

+qm đã tạo được album ảnh trên phuot.com, được biết diển đàn chỉ chấp nhận ảnh có dung lượng 100pixels, nhưng ảnh của qm lại có chiều ngang tới 3000 và chiều cao tới 4000 hoặc lớn hớn, cùng các yếu tố khác như:

-Diplay aspect ratio 750 -Bit depth: 80 -Compression: Lossy -Scream size: 1.53 Gib

Các bạn chỉ giúp qm cách làm cho ảnh còn 100pixels (theo hướng dẩn bằng video của diển đàn là 100, nhưng có bạn lại báo là 700 hay 800pixeks )

Cùng với các chi tiết ảnh ghi trên, các bạn thấy có cần chỉnh gì thêm để up ảnh kèm theo bài?

Cám ơn các bạn lắm

các pro giúp e vụ này vs..Em chụp mấy bức ảnh thấy ưng ý nhưng lúc chụp lại cài đặt hiển thị ngày tháng nên giờ muốn xóa nó đi mà ko đc..Bro chỉ giúp mình phần mềm nào làm đc cái này ko,,
cảm ơn trc ạh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,477
190,100
Latest member
tohue6789
Back