What's new
Tìm khách sạn giá rẽ dịp lễ 30.4.2015

Tình hình là mình đang gặp khó khăn trong việc tìm khách sạn giá rẻ ở Đà lạt vào dịp lễ 30.4 này. Anh chị em giúp mình tìm được không ạ? Vì lần đầu đi phượt bằng xe máy lại đi một mình mà lại vào dịp lễ nên gọi đâu cũng báo hết(vì ko xin nghĩ được ngày thường). Đêm 27 và 28. Mong mọi người góp ý và giúp đỡ ạ.thank

Xin thông tin Phá Tam Giang

Ngày 27/4 này em sẽ đi từ Quảng Trị vào Phá Tám Giang. Anh/chị nào đi rồi có kinh nghiệm vui lòng cho em xin ít thông tin:
1. Tham quan làng Thái Dương Hạ phải đi như thế nào.
2. Thông tin mướn thuyền để đi tham quan Phá.
3. Chổ ngủ homestay tại Phá.
4. Nên đi những chổ nào khi đến Phá.
Cám ơn các anh/chị nhiều lắm.

Trekking Lang Biang Peak 2167 - 1 mình?

Lễ 30.4 này mình sẽ lên Đà Lạt. Dự định đi Trekking peak 2167 1 mình. Theo kinh nghiệm của các bác đã có kinh nghiệm, thì có an toàn không? Cho mình biết ý kiến với.

Re: Trekking Lang Biang Peak 2167 - 1 mình?

Sao lại ko an toàn nhỉ, năm trc mình leo Langbiang 2167m, buổi sáng thì nắng chang chang, vừa lên tới đỉnh thì lại mưa dầm cho tới tối lun :D

Re: Trekking Lang Biang Peak 2167 - 1 mình?

Sáng leo lên, trưa leo xuống thì bình thường thôi, nhưng cũng cẩn thận ko thừa. Ngủ lại chờ chụp hình sương sớm thì cần phải bàn và suy nghĩ nhiều!!!!!

Hỏi kinh nghiệm du lịch Quảng Bình - Động Phong Nha - Động Thiên Đường

Chào cả nhà, mình đang lên lịch trình cho chuyến đi Quảng Bình từ 28/4 - 1/5 tới. Mong cả nhà góp ý xem lộ trình sắp xếp như vậy hợp lý chưa vì mình đi cùng phụ huynh cao tuổi nên lo lắng, sợ chương trình nặng quá thì cụ sẽ mệt.

Lịch trình của mình dự kiến thế này:

7pm 28/4 - 5am 29/4: Đi từ Hà Nội vào Đồng Hới

Ngày 29/4:
5am - 10h15: Check-in khách sạn tại Đồng Hới, nghỉ ngơi, ăn sáng
10h15: Đón xe buýt từ Đồng Hới đi Phong Nha
11h15: Đến Phong Nha, ăn trưa, nghỉ ngơi
13h - 17h: Đi thăm động Phong Nha và suối nước Moọc
17h30: Đón xe buýt từ Phong Nha về Đồng Hới
Tối: Loanh quanh Đồng Hới, nghỉ ngơi

Ngày 30/4:
6h - 6h45: Ăn sáng
6h45: Đón xe buýt từ Đồng Hới đi Phong Nha
7h45: Đi từ Phong Nha đi động Thiên Đường (taxi hoặc xe ôm, không rõ ở đó đón có tiện không?)
8h45: Thăm động Thiên Đường
11h45: Ăn trưa, nghỉ ngơi
13h: Đón xe (taxi hoặc xe ôm) từ động Thiên Đường về Phong Nha
14h: Đón xe buýt từ Phong Nha về Đồng Hới
Chiều - tối: Loanh quanh Đồng Hới, nghỉ ngơi

Ngày 1/5:
Sáng - chiều: Thuê xe máy thăm các điểm tại Đồng Hới (Quảng Bình quan, bán đảo Bảo Ninh, đền thờ Cá Ông, tượng đài Mẹ Suốt, cầu Nhật Lệ, thành cổ Đồng Hới, biển Nhật Lệ, Bàu Tró, nhà thờ Tam Tòa)
15h: Đi thăm Bãi Đá Nhảy + đón hoàng hôn ở đồi cát Quang Phú
17h30/18h: Về Đồng Hới, ăn tối, nghỉ ngơi
21h: Lên xe từ Đồng Hới về Hà Nội

Mong cả nhà góp ý giúp mình xem lịch trình như thế có thuận đường hay không, nhất là vụ di chuyển từ Phong Nha sang động Thiên Đường, mình search mãi đều không thấy có ở đâu đề cập đến nên cũng không rõ có taxi hay xe ôm hay không. Lúc đầu mình cũng định thuê xe máy đi cho chủ động nhưng thấy bảo đường đi 2 động từ Đồng Hới cũng tầm 60-70km & đường lên động Thiên Đường khá dốc nên cũng hơi nhụt chí. Mà đặt tour thì toàn đi 2 động trong 1 ngày, mình sợ phụ huynh mệt, không theo được.

Cảm ơn cả nhà trước :)

Lang thang Đà Nẵng

Các bạn giúp tụi mình với, nhóm mình có 4 người đang đi du lịch ở Đà Nẵng, nhưng lại không tìm đc nơi nào nghỉ. Có ai có thông tin thì giúp mình với nhé. Không cần ở sang trọng đâu ạ có chỗ nghỉ chân là được rồi. Cảm ơn mọi người...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back