What's new

[Hỏi đáp] Các topic sau 1 tháng không có bài phản hồi

Status
Not open for further replies.
Kinh nghiệm du lịch đảo Bình Ba tự túc mùa hè

Kinh nghiệm du lịch đảo Bình Ba tự túc mùa hè
Bạn có thể du lịch đảo Bình Ba đẹp nhất vào bất kì thời khắc nào trong năm. Tuy nhiên, thời điểm lý tưởng nhất cho du lịch biển là từ tháng 3 đến tháng 9, lưu ý các bạn nên tới đảo Bình Ba vào ngày thường, nếu đi vào dịp nghỉ lễ vì lúc này lượng khách rất đông dễ bị chặt chém.

dụng cụ đi lại tới và tại Bình Ba :

Từ Hà Nội bạn nên đi bằng máy bay, các hãng hàng không đều có đường bay tới Cam Ranh . Sau khi xuống trường bay bắt taxi tới cảng Đá Bạc (Ba Ngòi) để đi tàu ra đảo Bình Ba

Từ Sài Gòn thì bạn có rất nhiều dụng cụ để đến được Bình Ba, vày khoảng cách chỉ khoảng 400km nên đi tàu, ô tô khách là những chọn lọc hợp lý.

Giờ tàu chạy từ lục địa ra đảo Bình Ba :

– Ba Ngòi – Bình Ba: 7h sáng, 10h sáng, 1h30 chiều, 4h chiều.

– Bình Ba – Ba Ngòi: 5h sáng, 9h sáng, 12h30 trưa, 4h30 chiều.

Những địa điểm khám phá và trải nghiệm cần phải thử trên đảo Binh Ba :

Theo kinh nghiệm du lịch đảo Bình Ba thì bạn nên thử trải nghiệm những điều sau đây khi tới du lịch tại Bình Ba :

Ban ngày: Tắm biển và ngắm san hô : thuê tàu đi các bãi tắm và lặn biển xem san hô. Thường giá tàu đi trọn gói hết tất các bãi là 1tr – 1,2tr/chuyến tùy chỗ, do đó nếu đi đông thì sẽ tần tiện hơn. Nói là “lặn ngắm san hô” nhưng thực ra bạn không cố định phải lặn, chỉ cần mặc áo phao và nằm trên phao, úp mặt xuống mặt biển là có thể xem được rồi, thế nên ai không biết bơi cũng đừng ngại mà hãy thử nhé! Nên mang theo kính bơi để dễ bơi và lặn, vì kính lặn mang không quen sẽ hơi khó mang và khó chịu đấy

Nhiều điểm bạn có thể không cần xuống nước mà vẫn ngắm san hô được. Thỉnh thoảng, ở bãi Nhà Cũ khi thủy triều xuống thấp, từng dải san hô đầy màu sắc sẽ phơi mình dưới ánh quạ, tha hồ cho bạn vừa đi vừa nhìn ngắm, sờ mó, thưởng thức.

3 bãi tắm nổi tiếng nhất là bãi Nồm, bãi Chướng và bãi Nhà Cũ. Bãi Nồm: đây là một bãi cát rất rộng và có chỗ có đá ngầm. phần đông người dân địa phương và du khách tắm biển ở đây vì biển rất sạch, trong.

Trong đó có Bãi Chướng cách cầu cảng chừng 30 phút đi bộ. Đây là bãi biển độc nhất trên đảo ngắm được rạng đông. Bãi Nhà Cũ có nhiều nhum (cầu gai) nên có thể bị đâm vào chân khi tắm. Tuy nhiên bãi này có thể nói là rất tiệt về sự trong và sạch của nước biển. Bãi Nồm có 1 khu công viên nho nhỏ trồng nhiều cây, gần đấy có cho thuê võng. Môt giấc nghỉ trưa mát rượi, đung đưa cùng tiếng sóng và gió biển đúng là rất tuyệt đấy.

Những món ăn ngon lừng danh ở Bình Ba :

Dù bận khám phá danh lam thắng cảnh đến đâu mà không thưởng thức những món ăn ngon tại Bình Ba thì đúng là một khuyết điểm lớn cho chuyến du lịch này. Theo kinh nghiệm du lịch Bình Ba của các phượt thủ kể lại thì :

Đặc sản đảo Bình Ba là món tôm rồng, tôm rồng có 4 loại là đỏ, xanh, bông và sao. Trong đó tôm hùm và tôm xanh mỗi loại có hai mức giá khác nhau: tôm rồng ngụp là 400.000 – 600.000 đồng/kg còn tôm sống là 1.400.000 – 1.800.000 đồng/kg.

Nguồn bài viết : Kinh nghiệm du lịch đảo Bình Ba tự túc
trông với những kinh nghiệm du lịch Đảo Bình Ba trên đây sẽ giúp các bạn có những chuyến du lịch quyến rũ và chứa chan niềm vui. Đừng quên san sẻ những kinh nghiệm và kỷ niệm huých của mình về chuyến đi này nhé.

[ hỏi ] - cần xin lời khuyên về lịch nice - manosque - gordes - barca

Xin chào cả nhà,
Tình hình là e đang lên lịch trình cho chặng Nice - Barca từ ngày 15/7 đến ngày 17/7 mà nhiều thông tin quá.
Search google 2 ngày nay mà vẫn chưa chốt được lịch trình. Xin nhờ các a chị em đi trước nhiều kinh nghiệm giải đáp giúp ạ.
E đã mua vé máy bay từ Rome đến Nice và sẽ có mặt ở Nice từ 14h15 ngày 15/7
Ngày 17/7 e dự định sẽ đi đến Barca tuy nhiên chưa fix thời gian cụ thể, có thể sẽ đi vào cuối ngày.
Như vậy e có hơn 2 ngày một chút. Câu hỏi của e là :
1. Có đủ thời gian để e từ Nice :
- Dạo một vòng ở Nice
- Đi Monaco thăm thú rồi về Nice

- Từ Nice đi Cannes chơi

- Từ Cannes đi Manosque ngắm hoa Lavender

- Từ Manosque đi thăm làng cổ Gordes

- Từ Gordes đi Barca
Tất cả trong thời gian từ 14h15 ngày 15/7 đến cuối ngày 17/7 đi đến Barca hay k. Nếu k thì nên lược bỏ đoạn nào
2. Có nên tắm biển ở Nice và nếu có thì nên tắm ở bãi tắm nào sạch đẹp nhất
3. Nếu thời gian trên là đủ thì nên đi như thế nào là tốt nhất
Cám ơn tất cả mọi người :D

Last edited:
Tự lái xe đi du lịch từ Pháp sang Thụy Sĩ, đã bác nào đã từng đi chưa ạ?

Vợ chồng em và 1 cu nhỏ tháng sau sẽ sang Pháp và cùng với vợ chồng người bạn đang ở Pháp đi xe tự lái sang Thụy Sĩ nhưng hiện giờ em đang mông lung quá về hành trình. Thời gian gấp quá nên em lên đây nhờ các phượt thủ cho em ít kinh nghiệm với ạ! Nếu đi xe tự lái thì nên đi hành trình ntn ạ?
Em xin cám ơn nhiều nhiều ạ :L

Xin giúp đỡ

Mấy a chị cho e hỏi bây giờ e muốn đi du lịch mấy nước Châu Âu thì có phải đặt phòng trước k hay là mình đi đến đâu thì đặt đến đấy ạ.

Nhờ các anh chị giúp kinh nghiệm xin visa UK

Chào các anh chị,

Em đang có kế hoạch du lịch UK vào đầu tháng 6 năm sau, thời gian con dài nhưng do đặc thù công việc cuối năm rất bận nên em muốn chuẩn bị trước, có 1 vài thắc mắc mong các anh chị giải đáp giúp ạ:

Sơ qua về chuyến đi: em tính đi hơn 2 tuần 1 chút từ ngày 27/5/2017 - 12/6/2017. Bạn em đang du học bên đó (bạn em là Nữ, em là Nam) sẽ lo chỗ ăn ở. Note 1 chút là bọn em chỉ là bạn, ko phải người yêu ạ :D.

Các thắc mắc của em như sau:

1. Em có nên đặt vé máy bay luôn từ bây giờ ko ạ? Hôm trước em phân vân 1 ngày mà giá đã tăng thêm 6tr ạ hic :(. Em biết chắc ăn nhất là đợi visa rồi mới đặt nhưng em sợ giá lại lên tiếp..
2. Thư giới thiệu của bạn em viết có cần theo form ko ạ? Vì hiện tại em tìm trên web của đsq thì ko có form?
3. để chứng minh tài chính thì hiện tại em sẽ lo được 1 sổ tiết kiệm 100tr. Như thế đã đủ chưa ạ? Có cần thêm tiền trong các thẻ debit/credit ko ạ? Vì hiện tại em chưa có các loại thẻ này.
4. UK có bắt buộc phải mua bảo hiểm du lịch ko?
5. Kế hoạch trong suốt 2 tuần của em chỉ là ở nhà bạn em chơi ở London thôi, có nên viết chỉ như vậy thôi vào travel plan ko ạ?

Cám ơn các anh chị nhiều ạ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back