What's new
Status
Not open for further replies.
Phượt Cát Bà 2/5

Vào dịp nghỉ lễ sắp tới đây có anh/chị nào có kế hoạch đi Cát bà ko ạ?
em định đi 2-4/5 đã book phòng. Anh/chị nào đi thì liên lạc chơi cho vui nhá ^^

Xin tư vấn một chuyến đi gần HN có thể chèo thuyền

Chào các anh, chị, bạn phượt thủ phong ba sương gió. E thì tự kỷ level max được khoảng gần 30 năm rồi đang tính ra khỏi giếng cho nó mở mang đầu óc. Cơ mà do công việc nên chỉ đi được 1 hoặc 2 ngày cuối tuần. Mong a chị tư vấn cho 1 chỗ đạt được các tiêu chí sau ợ:

1 - Gần HN, cách ko quá 50km. Đi xe máy 2 người đèo đi xa quá mông em to ko chịu đc (NO)
2 - Có nhiều điểm tham quan chút, đừng có kiểu có mỗi rừng, hoặc có mỗi biển, hoặc có mỗi thác. Kể ra có nước, có cây, cơ chợ, có làng j đó thì hay hơn.
3 - Không khi thoáng mát, ít xe cộ, dễ thở. HN khó thở quá :gun
4 - Có thể chèo thuyền. Em khoái món này. Mà tự chèo nhé. Hình như ng ta hay dùng thuyền kayak thì phải. Ko như kiểu đi chùa hương người ta chèo mình ngồi chụp ảnh tự sướng đâu :))
5 - Chi phí rẻ, thức ăn ngon, người dân thân thiên, thời tiết dịu dàng, đường đi khúc khuỷu.

Tạm thế đã. Các a các chị các bạn tư vấn giúp nhé. E có thể tự google xem địa điểm đó có những j cũng đc. Cơ mà nếu tiện thời gian rảnh rỗi + kinh nghiệm dạt dào + tình thường bao la + ko ngại gõ phím thì các a các chị các bạn tư vấn tận tình em cảm ơn sâu sắc (c)

hỏi ks nhà nghỉ giá rẻ ở Sầm Sơn- Hạ Long

bác nào biết nhà nghỉ,ks giá rẻ 200k/đêm thì ới mình nhé,tks

Phượt 1 ngày gần Hà Nội

Mình muốn hỏi địa điểm đi phượt 1 ngày cuối tuần gồm 1 đoàn 14 người gần Hà Nội, các khu ở Sơn Tây thì bọn mình cũng đã đi rồi : Vườn Quốc Gia Ba Vì, Khoàng Xanh, THiên Sơn...
Ngoài 1 số địa điểm trên, ai có địa điểm gì đẹp và thoáng đãng , vui chơi được thì chỉ mình với.
Thanks!

Hỏi đáp về Tây Bắc cuối T9, đầu T10

Chào cả nhà ạ, em là mem mới, em có dự định từ SG ra HN vào 29 tháng 9 này, sau đó đi các tỉnh Tây Bắc bằng xe máy trong vòng 1 tuần, vì em chỉ đi được 1 tuần thôi nên muốn lượt đi và lượt về xuất phát từ HN với 2 cung đường khác nhau để đi đc nhiều ấy ạ. Các anh chị có thể giúp đỡ em về cái lịch trình nên đi như thế nào đc k? Đi càng nhiều nơi càng tốt, điểm đến chính của em là Mộc Châu, Sa Pa. Fan, Mù Cang Chải, Đồng Văn - Hà Giang, vì em không biết nên đi đâu trước cả, tuần đầu tiên của tháng 10 thời tiết thế nào nữa, vì em trong Nam ra. Cám ơn các anh, chị nhiều lắm ^^

Fb em đây ạ : https://www.facebook.com/vitngo.bmt

Xin tư vấn về Tà Chì Nhù!!

Xin chào cả nhà!
E dự định đi Tà Chì Nhù vào tháng 10, các anh chị cho e hỏi đi cung ấy không thuê porter được không ạ??? và mọi người ai có kinh nghiệm đi như e kể rồi thì có thể chia sẻ cho e được không??
E xin cảm ơn!!

Mong được giúp cung đường Tây Bắc

Chào mọi người

Số là e từ trong SG ra, nghe bảo T9, 10 Tây Bắc xuynh đẹp lắm nên cũng ráng xin nghỉ phép 1 tuần để làm 1 chuyến. Nhưng do chả có kinh nghiệm gì về cung đường ngày nên mong mọi người ai biết thì cho e xin vài góp ý.

Cụ thể chiều ngày 11/10 e sẽ có mặt tại HN, và sáng 12 là bắt đầu hành trinh, lịch trình e có tạm tham khảo thế này. À thêm nữa là e đi xe máy ạ, e tính gửi xe trong SG ra đi luôn.

Ngày 12/10: Hà Nội - Hà Giang (280km)
Ngày 13/10: Hà Giang - Mèo vạc - Mã Pí lèng - TT Đồng Văn - Cột cờ lũng cũ - tt Đồng Văn (220km)
Ngày 14/10 : TT Đồng văn - Na khê - Quản Bạ - TP Hà Giang (theo QL 4C) - 160km
Ngày 15/10: TP Hà Giang - TT Mù Cang Chải (270km)
Ngày 16/10: TT Mù Cang Chải - Đèo khau phạ - Tú lệ - Mộc châu (240km)
Ngày 17/10: Lòng vòng mộc châu chơi
Ngày 18/10: Mộc Châu - Hà Nội (206km) - Chiều 6h về SG

Trên đây là những địa danh nổi tiếng e muốn ghé qua, nhưng có thể sẽ có rất nhiều nơi đẹp trên đường đi mà e chưa biết, mong cô gì chú bác góp ý cho iem nó với ạ.

Hiện tại tinh thần thì e vẫn đi 1 mình, nên cô gì chú bác nào có muốn đi dịp này thì làm chung 1 chuyến với iem ạ.

Iem xin cảm ơn :L

Hỏi về hành trình Hà Giang-Phan xi pang

Chào các bạn!
Mình ở Sài gòn và sẽ đi theo hành trình như tiêu đề vào giữa tháng 10 này, số lượng là 4nguoi. Cụ thể:
.Bay ra HN vào đêm ngày T4 15/10, sẽ đi xe khách đến HGiang.
.Đến Hg và sáng hôm sau sẽ thuê xe máy đi thăm Mèo vạc và Cao nguyên đá đồng văn theo TL 176 googlemap báo 141km/chiều ạ. Do dó, mình sẽ nghỉ 1 đêm tại đồng văn về lại Hg vào sáng hôm sau.
.Từ Hg đón xe qua Lào Cai lên Sâp để leo Phan xi pang vì đã book tour lên đỉnh rồi ;).
.dự kiến xuống núi vào chiều Chủ nhật, và về lại HN luôn.
. Ở lại HN nghỉ ngơi ngày T2 và bay về vào đêm.
....nên bạn nào đã đi theo hành trình giống mình có thể chia sẻ kinh nghiệm k ạ?!!!:)
Mình vẫn đang còn lăn tăn, mặc dù đã tham khảo dc vài bài trên tuy nhiên k thấy ai đi như mình cả.
Vd: nên đi chuyến mấy giờ để đến HG vào khoảng 5-6h sáng, đi hãng xe nào thì uy tín và an toàn nhất.
Từ Hg qua Lào cai cũng thế, hãng nào tốt và mấy h vào buổi sáng thì có.
Đến Lào cai thì mình đã rõ vì mình đã đến đây vào năm ngoái rồi.
Cung đường Hg-Đồng văn có ok k ạ?! Có sạc lở hay hung thần quốc lộ trên dg k và giữa t10 đồng văn đã nở tam giác mạch chưa.!
Rất cảm ơn các bạn quan tâm và tư vấn cho bọn mình!

Khám phá Hòa Bình

Chào mọi người, e cùng mấy đứa bạn (2 nam 4 nữ ) có ý định đi Hòa Bình chơi vào đầu tháng 10, dự kiến tg là 2 ngày 1 đêm , phương tiện di chuyển là oto. Mọi người có thể cho e ý kiến là nên đi Kim Bôi hay Thung Nai đc ko ạ?? Nếu đi oto lên đấy thì đi ntn ạ?? Tiện thể bác nào biết nhà nghỉ nào uy tín chỉ giúp e vs :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back