What's new

Cafe chốn Sài Thành

gaubong309

Phượt thủ
Em 1 tín đồ mê phượt, mê theo kiểu ngồi ở nhà coi ảnh, nghe mọi người kể chuyện... sk em nó yếu nên nhiều lúc đi em sợ làm phiền mọi người. Và hình như em cũng có chút bất thường nữa cho nên sở thích của em nó cũng kỳ kỳ. Đó là em lân la, lê lết hết quán Cafe này đến quán cafe khác. Và cái lý do em tạo ra entry này cũng nhằm chia sẻ với những ai có sở thích giống em. LANG THANG CAFE

Nằm khuất sâu trong một con đường rất nhỏ và ngắn, đường Nguyễn Thị Huỳnh, quán cà phê The Fig (tạm dịch là Cây Sung) như tách ra và tạo cho mình một góc yên tĩnh giữa Sài Gòn khói bụi và ồn ào.

Nhìn vào tổng thể phong cách thiết kế của quán, có thể dễ nhận ra chủ nhân muốn tạo ra một chất thiền cho không gian bé nhỏ của mình, với rất nhiều tượng Phật khắp nơi.

Cách bố trí bàn ghế cũng rộng rãi, thoải mái. Âm nhạc thì nhẹ nhàng.

WiFi khá mạnh và ổn định. Quán cũng khá là vắng vẻ, chắc là một thời gian nữa sẽ đông thôi, nên các bạn có đi thì đi sớm sớm nghen.

Tuy quán hay là như thế, nhưng cũng có một vài điều các bạn cần bỏ qua nếu không muốn cảm thấy khó chịu khi ghé qua The Fig:
- Chỗ gửi xe nằm cách quán khoảng 50m, không có người dẫn xe đi gửi giùm mà bạn phải chịu khó cuốc bộ thôi. Bữa mm đi trời mưa nữa chứ, thê thẻm thiệt...
- Nếu bạn hút thuốc, bạn phải chịu khó ngồi ngoài hàng hiên và lau mồ hôi giữa trưa hè SG.
- Cà phê đá thuộc dạng... dở nhứt trong những quán mà mm từng uống, ặc ặc. Họ pha theo kiểu cho cả ấm nước sôi vào cái phin hay sao á. Vừa nhiều, vừa loãng, vừa nhạt nhẽo, chẳng có tí bọt nào cả
- Đừng nên đi vào buổi chiều chiều, khi quán vắng người, vì khi đó bạn phải ngồi trong phòng máy lạnh mà thiếu hơi, hun ngừ iu 1 phát là ngộp thở mất, keke

Địa chỉ: 15 Nguyễn Thị Huỳnh, P.8, Q. Phú Nhuận, TP.HCM
Đường đi: Theo đường Nguyễn Văn Trỗi từ Q.1 về hướng sân bay Tân Sơn Nhất, qua khỏi sân khấu kịch Phú Nhuận, qua khỏi Nguyễn Đình Chính khoảng 50m sẽ gặp đường Nguyễn Thị Huỳnh. Quẹo phải vào khoảng 100m sẽ gặp quán bên tay phải.

Giá cả ở đây thì hơi đắt. Giá nước khoảng 40k cho cafe .... Rượu vang khoảng 360k/chai
Quán này phù hợp cho các anh chị hơi lớn tuổi và những người thích yên tĩnh. Phù hợp để gặp gỡ các đối tác làm ăn.

Nói về cafe thì Sài Thành là số 1...từ cafe bệt cho đến sang trọng thì đếm không hết...Em có sở thích giống anh ghê...thích lân la hết quán này qua quán khác...

Nói về cafe thì Sài Thành là số 1...từ cafe bệt cho đến sang trọng thì đếm không hết...Em có sở thích giống anh ghê...thích lân la hết quán này qua quán khác...

Thế trong những lần lân la ấy anh thích quán nào nhất

Càlat cafe được đặt ngẫu nhiên theo cách gọi của một em bé - về thành phố Đà lạt ... Cũng có thể hiểu nôm na theo cách khác là "Cà phê ở Đà lạt"

Rất dễ dàng cảm nhận một Đà lạt nhẹ nhàng thơ mộng khi bước chân vào quán, ngoài những bức tranh và hình chụp phong cảnh của thành phố sương mù, là rất nhiều dây leo và hoa... Từ khoảnh sân nhỏ với bức tường được dệt bằng thảm lá xanh ngắt,đến khung cửa trắng với những chậu hoa đủ màu sắc đặt sát cửa sổ, rồi mảng tường trắng tinh và những chiếc ghế màu hồng nhạt... Tất cả tạo cho ta một cảm giác thật bình yên và dễ chịu.

Ngoài không gian ấm cúng với ghế nệm, đèn vàng... Càlat còn mang đến cho khách lãng du một chút hoài niệm, đó là những bản balad bất hủ, những bản blue trầm buồn...Thỉnh thoảng giữa cơn mưa chiều rả rích...Đâu đó bỗng vang lên tiếng guitar réo rắt với giai điệu quen thuộc của Serenat, Romance... Đó là lúc người Sài Gòn ngẩn ngơ nhớ về phố núi, mưa phùn...về cái lạnh của thành phố cao nguyên khi tay trong tay cùng người ấy tấp vội vào quán cafe bên con dốc nhỏ... Đà lạt giờ đây đã không còn qúa xa!

Nghe Calat lâu rồi, cũng có sở thích lang thang cafe như ấy... Đơn giản chỉ 1 mình vào quán nhưng không gọi cafe, thích uống trà, vậy thôi :D
Thường có laptop làm bạn, đôi lúc là... điếu thuốc, không phải mình thích chơi nổi, bỏ thuốc lâu rồi, chỉ hút khi buồn thôi.
Bữa nào cafe! Sđt: 0985 44 88 76, gọi mình là Nhóc, hiếm khi gọi tên thật nhưng muốn gọi cũng không sao, mình tên Huyền nhé!

Nghe Calat lâu rồi, cũng có sở thích lang thang cafe như ấy... Đơn giản chỉ 1 mình vào quán nhưng không gọi cafe, thích uống trà, vậy thôi :D
Thường có laptop làm bạn, đôi lúc là... điếu thuốc, không phải mình thích chơi nổi, bỏ thuốc lâu rồi, chỉ hút khi buồn thôi.
Bữa nào cafe! Sđt: 0985 44 88 76, gọi mình là Nhóc, hiếm khi gọi tên thật nhưng muốn gọi cũng không sao, mình tên Huyền nhé!

Người tự kỉ hay lang thang cafe đúng ko nhỉ? " Mình thích câu cá & cafe" có ai thích câu cá ko nhỉ. Làm 1 cuốc xuống vùng ven câu cá ngắm cảnh luôn hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back