What's new

[Chia sẻ] Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Status
Not open for further replies.
tình hình là ĐL mấy hôm nay có mưa nhỏ do ảnh hưởng của bão, các bác đi ngày nào public đi để em nhập hội với. Em có mặt tại ĐL từ trưa ngày 15/1!

Chào các bác.
Có bác nào cho mình hỏi tí:
- Tháng 1 này thời tiết ĐL thế nào, có lạnh và mưa nhiều không. Mình ở HN, mấy hôm nữa vào ĐL mà cũng lạnh 9-10 độ thì chán quá.
- Tình hình an ninh trật tự ở ĐL thế nào, ra đường có phải mắt trước mắt sau canh chừng cướp giật kô?
- Mùa này thì ở đâu nhiều hoa đẹp nhỉ?
Cám ơn các bác nhìu nhìu

Đà Lạt mấy bữa nay mát mẻ, trời se lạnh vào tối, trời nắng, gió hơi lớn và không mưa. Về n ninh Đà Lạt thì yên tâm không như HN và SG đâu. Hoa Đà Lạt thì quanh năm mùa nào cũng có và ở đâu cũng nhiều và đẹp, gần thì ghé Vườn Hoa TP.

từ giờ tới trước tết e định lăn tăn lên Đà Lạt chơi...
nhưng em là sinh viên, kinh phí ko nhìu, mà cũng chỉ định đi cho biết thui...
các anh chị có kinh nghiệm đặt tour hay xe thế nào mà càng rẻ càng tốt thì giúp e với

Đà Lạt mấy bữa nay mát mẻ, trời se lạnh vào tối, trời nắng, gió hơi lớn và không mưa. Về n ninh Đà Lạt thì yên tâm không như HN và SG đâu. Hoa Đà Lạt thì quanh năm mùa nào cũng có và ở đâu cũng nhiều và đẹp, gần thì ghé Vườn Hoa TP.

Cám ơn onlydalat.
Cho mình hỏi thêm với. Mình đặt khách sạn Sương Mai đường Trần Hưng Đạo, từ sân bay về đó đi xe bus có tiện không, xuống chỗ nào gần nhất?
Mùa này có nhiều hoa dã quỳ và cẩm tú cầu không, ở chỗ nào?
Cảm ơn nhiều nhiều

Cám ơn onlydalat.
Cho mình hỏi thêm với. Mình đặt khách sạn Sương Mai đường Trần Hưng Đạo, từ sân bay về đó đi xe bus có tiện không, xuống chỗ nào gần nhất?
Mùa này có nhiều hoa dã quỳ và cẩm tú cầu không, ở chỗ nào?
Cảm ơn nhiều nhiều
từ sân bay bạn có thể đi xe bus (giá vé là 40k) về trung tâm thành phố xe sẽ xuống tại lê thị hồng gấm cạnh ngay hồ xuân hương rất gần với đg trần hưng đạo.

các bạn ơi cho mình hỏi các chỗ cho thuê xe máy tình tiền như thế nào ạ? mình nghe là khoảng 80k/ngày vậy có tính nửa ngày ko ạ? nếu mình thuê 1 ngày rưỡi thì tính là 2 ngày hay sao??

Mọi người ơi cho mình hỏi: Mình muốn mua 1 con dao bấm để tiện đi du lịch hay dã ngoại mà không biết mua ở đâu nữa, ai biết ở đâu bán không nhỉ? Mình ở Biên hòa, nếu trên Sài gòn có thì mình lên đó cũng được. Ai biết chỗ bán chỉ dùm mình nhé.
Cuối tuần này mình với vài đứa bạn tính phượt 1 chuyến lên Đà lạt bằng xe máy mà ko biết thời tiết Đà lạt dạo này có ổn ko nữa. Với lại đây là lần đầu đi bằng xe máy xa như vậy nếu anh em nào có kinh nghiệm thì cho mình vài lời khuyên nhé! Thanks!

các bạn ơi cho mình hỏi các chỗ cho thuê xe máy tình tiền như thế nào ạ? mình nghe là khoảng 80k/ngày vậy có tính nửa ngày ko ạ? nếu mình thuê 1 ngày rưỡi thì tính là 2 ngày hay sao??

bạn có thể gọi điện trực tiếp đến địa chỉ thuê xe máy hỏi họ luôn cho chắc vì có khi mỗi cửa hàng 1 kiểu

Mình đặt KS Lapensee. Số 9 Bùi Thị Xuân. Từ Sân bay về đó bằng xe buýt sân bay có tiện khôn? Ai biết chỉ giúp với. Tiết kiệm xiền Taxi mà. Tks :)

mình tính đi 02/02 đến 05/02 :) khách sạn giá 150k - 250k view đẹp, hơi hơi gần trung tâm + phòng tắm có bồn tắm nữa ai biết chỉ mình với nhé :)
villa số 4 với 14 có hợp tiêu chí trên không mấy anh chị,

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,666
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back