What's new

[Đã đi] Campuchia _ Siem Riep - Sông Linga 25 - 28/12/2010

Status
Not open for further replies.
Loa loa loa...
Tìm bạn cùng đi Campuchia dịp Noel
Lịch trình như sau:
25/12: Khởi hành đi Siem Riep
26/12: Tham quan Angkor
27/12: Tham quan ngàn Linga
28/12: Về lại TP.HCM
Dự tính chi phí 150usd
Sẽ chốt đoàn với con số 10!
Bạn nào muốn tham dự thì nhanh chóng đăng ký luôn nhé! Lịch trình chỉ draft để biết thôi, khi nào ofline sẽ có chi tiết cụ thể. Rất thú vị!

Last edited:
... Đi có mấy ngày mà khoe là 7 ngày hả :p Mừng là đoàn mình về nhà đi chơi vui vẻ về nhà an toàn, mai đi off check coi Phạm Phong và bạn em còn nguyên lành không hay là suối Ngàn Linga thành 1002 linga rồi :D
Dung ơi, nếu còn Sim nhớ để lại cho anh nhé để anh bán cho bạn beshu và thichanchay ;)

Anh Thắng ơi,hay là anh tặng cho em 2 cái sim đó nha.
Không biết còn gọi được bao lâu nhỉ !
Cảm ơn anh.

Theo mình nghĩ nên đổi ra tiền đôla Mỹ tờ 1$ ,5$,10$.
Thời tiết lúc này cùng không còn lạnh lắm ,không biết đoàn mình buổi sáng ở Cam thức dậy vào lúc mấy giờ ?
Nhiệt độ bên SiemRiep trông 3 ngày tới:
Thứ ba Đêm
Tiszta. Đêm: 22°C.

Thứ ba Ngày
Nhiệt độ. Ngày: 33°C.

Thứ tư Đêm
Một phần mây. Đêm: 22°C.

Thứ tư Ngày
Nhiệt độ. Ngày: 31°C.

Thứ năm Đêm
Chance of a Dông. Đêm: 22°C.

Thứ năm Ngày

... Đi có mấy ngày mà khoe là 7 ngày hả :p Mừng là đoàn mình về nhà đi chơi vui vẻ về nhà an toàn, mai đi off check coi Phạm Phong và bạn em còn nguyên lành không hay là suối Ngàn Linga thành 1002 linga rồi :D
Dung ơi, nếu còn Sim nhớ để lại cho anh nhé để anh bán cho bạn beshu và thichanchay ;)

Em viết nhầm đấy, 7 người ăn mà có 43.5$ thôi ( không phải 7 ngày đâu anh Thắng a).
Cái kia thì anh hỏi hai bạn ấy đấy. Em không biết đâu. Hehe.

Anh Thắng ơi,hay là anh tặng cho em 2 cái sim đó nha.
Không biết còn gọi được bao lâu nhỉ !
Cảm ơn anh.

Nếu bạn mua ở cửa khẩu thì cũng được. Đoàn mình vừa rồi đi xe Mai Linh nên nhờ anh nhân viên mua dùm lun. Tài khoản chính có 0.2$ àh, tụi mình chỉ gọi check lại phòng thôi mà 7 cái sim của 7 người đều hết sạch tiền, phải mua thêm cảd để nạp đấy. Vì số đt gọi cho guét house toàn là ngoại mạng nên thế đấy.

Chào mọi người,

Mình đã đến HCM và rảnh từ giờ đến lúc đi luôn chỉ trừ tối ngày 23-12-hic hic, nếu dời lịch off qua hai ngày 22 hoặc 24 thì hay

Hi
Hồi chiều mình mới nhận được một cái thiệp hồng của một anh bạn,mời dự tiệc ngày 23-12-2010 vào lúc buổi chiều.
Cho nên theo kế hoạt ban đầu thì mình bị kẹt rồi.
Các bạn có thể chọn lại ngày off vào buổi sáng được không ? hoăc ngày 24-12 cũng được.
Mong tin

Thời gian off của họ là 19h, còn thời gian off cụ thể của nhóm mình thì như thế nào???
Nếu cần đi chợ thì chị Beshu suy nghĩ và đưa tạm list cho em để em mua trước. Khi off, cần bổ sung thêm thì mình sẽ đi chợ tiếp

Mình rảnh nên nếu cần người xách đồ thì nói mình nhé :)

Theo mình nghĩ nên đổi ra tiền đôla Mỹ tờ 1$ ,5$,10$.
Thời tiết lúc này cùng không còn lạnh lắm ,không biết đoàn mình buổi sáng ở Cam thức dậy vào lúc mấy giờ ?
Nhiệt độ bên SiemRiep trông 3 ngày tới:
Thứ ba Đêm
Tiszta. Đêm: 22°C.

Thứ ba Ngày
Nhiệt độ. Ngày: 33°C.

Thứ tư Đêm
Một phần mây. Đêm: 22°C.

Thứ tư Ngày

Thứ năm Đêm
Chance of a Dông. Đêm: 22°C.

Thứ năm Ngày

Nhiệt độ đêm 22°C nhưng sẽ kéo dài đến khoảng 7 - 8h sáng. Nếu đi ngắm mặt trời mọc từ sáng sớm (5h) thì phải mang áo khoác theo. Và như mình nói đi tuktuk nhanh nên gió càng lạnh hơn đấy. Chiều tối đi về cũng lạnh lắm.

Sim điện thoại của mình còn hơn 5$ gọi nội mạng và 1,7$ gọi ngoại mạng. Bạn nào ở Hà Nội có thể gặp mình cho sim đó khỏi mất 70k mua.
Bọn viettel cũng làm tiền ghê cơ, mua cái sim 70k mà được có 0,2$ gọi ngoại mạng, muốn gọi về nhà chỉ được một cuộc là hết àh, trong khi tiền nội mạng (6$) tiêu mãi không hết. Mình phải nhắn tin cho các bạn cùng phòng để chúc ngủ ngon thì mới tiêu được tiền đấy :D

Mọi người ui...!!!!! Chúng ta chọn quán cafe Phúc Âm tại 220/8 Hoàng Hoa Thám, P5, Q. Bình Thạnh là nơi tổ chức off lần này được ko ah??? Em nghe nhiều người quảng cáo là quán ấy hay lắm, có dịp này đi để test lun (thực ra là em muốn off với nhóm đi Kênh Vĩnh Tế ngày 29 - 30/01/2011:D:D). Thời gian là 19h được ko ơk????

Mọi người ui...!!!!! Chúng ta chọn quán cafe Phúc Âm tại 220/8 Hoàng Hoa Thám, P5, Q. Bình Thạnh là nơi tổ chức off lần này được ko ah??? Em nghe nhiều người quảng cáo là quán ấy hay lắm, có dịp này đi để test lun (thực ra là em muốn off với nhóm đi Kênh Vĩnh Tế ngày 29 - 30/01/2011:D:D). Thời gian là 19h được ko ơk????
Tình hình là xa quá em ah! thêm vào 1 cái là chúng ta đang tính không mua gì nhiều cho chuyến đi. Và buổi off này chỉ có 3 chị em chúng ta (chị Tưởng, em và chị). Do vậy, chị đề nghị chị và chị Tưởng gặp nhau, mua vài cây kẹo, vài ổ bánh sandwich nhẹ nhàng để chúng ta ăn vặt trên xe. Còn lại tiền (dư 100K sau khi mua vé xe), sẽ đổi ra u-ết-đê làm của chung. Các bạn trong nhóm ok không ah? Ah, thêm 1 thông tin: thành viên đã tăng lên con số 9: 4 nam va 5 nữ. 1 bạn nam tên Ninh đã tự mua vé và xin tham gia cùng nhóm. Haiz... Xong!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back