What's new

Cần lời khuyên và bạn đồng hành du lịch bụi các tỉnh quanh TP HCM

Status
Not open for further replies.
Mình dự định đi chơi mấy tỉnh quanh TP HCM trong thời gian từ 5/9 đến 12/9/2009 (thời gian có thể linh hoạt đôi chút). Đi bụi bằng xe khách.
Mình từ Hà nội vào, không biết đường cũng chưa biết lịch trình sẽ như thế nào, nhưng chắc chắn là sẽ đi- dù chỉ đi một mình.
Mình thích thăm các vùng sông nước hoang dã một chút. Đi tự do, không gò bó. Thích thì ở, mà không thích thì lại đi!:) Dự định bắt xe khách đi Cần Giờ, ở đó hai ngày rồi lên xe khách đi Tiền Giang.
Mình không biết đường trong này nên rất cần lời khuyên từ các phượt thủ.
Thấy trên mục "Bao la miền Nam" các bác có nói nhiều về Cần Giờ và các nơi khác nữa. Các ACE cho mình lời khuyên với! Ai có lịch trình chi tiết đi Cần giờ và Tiền giang bằng xe khách thì tốt quá. Mình đang ở TP HCM.
Đặc biệt, có ACE nào có thời gian cũng muốn đi ngắm sông nước bao la quê ta cùng mình thì hoan nghênh lắm lắm.
(c)(c)(c)(c)(c)
Nick yahoo của mình: [email protected]
Mobile: 0988095645

Hôm qua mình có trao đổi với chị- em anh ANZ. Và ra quyết định đi như sau:
- Thời gian lang thang: Từ 5/9/- 12/9/09
- Chi phí dự kiến: 300k -350k/ người/ ngày
- Phương tiện: Xe máy
- Sở thích của hai người: Sông nước- rừng rú hoang vu và gần thiên nhiên.
- Ý tưởng ban đầu: Cần Giờ- Tiền Giang- Đảo Nam Du-...
Bác Baradon cho mình hỏi chỗ thuê xe giá hợp lý với. Mình cũng muốn tham khảo thêm ý kiến bác. Bác cho mình số điện thoại, mình alo.
Bác nào đã ngao du bằng xe hai bánh rồi thì chia sẻ cho mình cái lịch trình với ạ.

Hôm qua mình có trao đổi với chị- em anh ANZ. Và ra quyết định đi như sau:
- Thời gian lang thang: Từ 5/9/- 12/9/09
- Chi phí dự kiến: 300k -350k/ người/ ngày
- Phương tiện: Xe máy
- Sở thích của hai người: Sông nước- rừng rú hoang vu và gần thiên nhiên.
- Ý tưởng ban đầu: Cần Giờ- Tiền Giang- Đảo Nam Du-...
Bác Baradon cho mình hỏi chỗ thuê xe giá hợp lý với. Mình cũng muốn tham khảo thêm ý kiến bác. Bác cho mình số điện thoại, mình alo.
Bác nào đã ngao du bằng xe hai bánh rồi thì chia sẻ cho mình cái lịch trình với ạ.

ĐT của tớ đây : 0913.805.962.

Cái vụ thuê xe thì tớ bí .

Cung đường : nếu thích rừng rú hoang vu, sông nước , thiên nhiên thì đi cặp ven biển phía đông qua 9 cửa sông (mỗi cái cửa sông rộng có tầm 1,5 - 3Km hè) qua Cần Giờ - Tiền Giang - Bến Tre - Trà Vinh - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Nam Du, nhưng mùa này đang mưa to nên đoạn ven biển Sóc Trăng - Bạc Liêu là không khả thi .

Có thể chuyển qua Sóc Trăng - Vị Thanh - Rạch Giá - Nam Du . Đi khoảng 2 ngày thì đến Rạch Giá, ra đảo rồi về theo đường Rạch Giá - Hà Tiên - Châu Đốc - Hồng Ngự - Tân Hưng - Thạnh Hóa - SG).

Nếu OK thì tớ vạch chi tiết đoạn SG - Sóc Trăng cho.

Tình hình là qua lễ em xin được cái phép dài hạn nên cũng làm một tour sông nước nhưng em đi bằng xe gắn máy, anh Gio_cuon_ta_di có hứng thì mình đi chung ạ :)

Phone: 0909.491.461
Y!M: sonnguyen.online

@ SonNguyen: hien doan dang co 2 nguoi la mình va 1 chi nua, neu anh thay ok thi moi nhap doan, neu co them 1 ban nua thi cang welcome.

Mấy hôm nay bận, không kịp lên đây sửa sai. He he. Thank anh baradon đã nhắc nhở.
Mình xin sửa lại là:
@ Sonnguyen: hiện đoàn đang có 2 người là mình và 1 chị nữa, nếu anh thấy ok thì mời nhập đoàn, nếu có thêm một bạn nữa thì càng welcome (câu này trích nguyên câu của "trưởng đoàn' ra lệnh cho mình trả lời Sonnguyen qua yahoo mess nên không có dấu. he he)

Đọc trên diễn đàn thấy bác Baradon nhiệt tình giúp đỡ mọi người quá, kiến thức thì lại biết nhiều, khâm phục bác dần dần rồi đó! Hi. Trước khi đi mình sẽ có buổi tối nào đó mời bác đi cafe để buôn chuyện. Hi vọng được bác chấp nhận nhé!

Vừa tìm được lịch trình của bác Baradon tư vấn trong topic sau:
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2284&page=8

Xin trích ra đây:

1/- Ngày 1 : Sàigòn – Cần Thơ

Sàigòn (cầu Nhị Thiên Đường) – QL50 – Cần Giuộc – Cần Đước – phà Mỹ Lợi – Gò Công – Vàm Láng – đê biển Tân Thành – Tân Thành – Gò Công – QL 50 – Mỹ Tho – Cầu Rạch Miểu – QL 60 - TX Bến Tre – phà Hàm Luông – QL60 – TT Mõ Cày – QL 60 - phà Cổ Chiên – QL 60 – ngã ba QL53 – QL 53 – Trà Vinh – QL60 – TT Tiểu Cần – QL54 – TT Cầu Kè – QL54 - TT Trà Ôn – phà Trà Ôn – QL 54 – TT Cái Vồn – QL1a – phà Cần Thơ – Cần Thơ – ngủ đêm Cần Thơ (khỏang 280Km) .

2/- Ngày 2 : Cần Thơ – Cà Mau .

Đi vòng quanh Cần Thơ (sáng sớm 4h30 – 5h00 đi chợ nổi Cái Răng , Mỹ Khánh, nhà cổ Bình Thủy ….. ) . Theo QL1a – Ngã bảy (ghé chợ nổi Ngã bảy) – QL1a – Sóc Trăng (vào chùa Dơi, chùa chén kiểu…..) – QL 1a – Bạc Liêu (nhà công tử Bạc Liêu, chùa Xiêm Cán, biển Nhà Mát …..) – QL 1a – Cà Mau . (khỏang 220Km)

3/- Ngày 3 : Cà Mau – Mũi – Cà Mau .

4/- Ngày 4 : Cà Mau – Hà Tiên .

Cà Mau – U Minh Hạ – về đến đường tắt vào Thới Bình (cách TT U Minh Hạ khỏang 10Km) rẽ trái – qua 02 bến đò – Thới Bình – rẽ trái qua cầu – Thứ Mười Một – Thứ 7 – QL63 – phà Tắc Cậu – Minh Lương – rẽ trái QL61 - Rạch Sỏi – Rạch Giá – QL80 – Hà Tiên . (khỏang 220Km)

5/- Ngày 5 : Hà Tiên – Châu Đốc .

Đi loanh quanh ở Hà Tiên – Đường Tỉnh 955B – Ba Chúc (nhà mồ Ba Chúc) – ĐT 955B – Tịnh Biên (cửa khẩu) – QL91 – Châu Đốc (đi chơi Châu Đốc – đỉnh núi Sam – Miểu Bà Chúa Xứ - Lăng Thọai Ngọc Hầu) (khỏang 140Km)

6/- Ngày 6 : Châu Đốc – Cao Lãnh .

Châu Đốc – phà Châu Giang – Tân Châu – Chợ Vàm – phà chợ Vàm – An Hòa – QL 30 – An Long – ĐT 844 – Tràm Chim – rừng Tràm Chim – ĐT 844 – Trường Xuân – ĐT 84? – Gò Tháp (đền thờ Thiên Hộ Dương + nền tháp cổ 1.500 tuổi) – TT Mỹ An – ĐT 865 – ngã ba Đường Thét – ĐT 845 – khu bảo tồn Gáo Giồng – Cao Lãnh . (khỏang 200Km)

7/- Ngày 7 : Cao Lãnh – Sàigòn :

Cao Lãnh - phà Cao Lãnh – Sa đéc (làng hoa, làng gốm) – Cầu Mỹ Thuận - Vĩnh Long – cù lao An Bình - Cái Bè – QL1a – Sàigòn . (khỏang 220Km)

Thấy cái lịch trình này đáp được yêu cầu của trưởng đoàn: Đi qua Cần Thơ "ăn trực" một bữa với bạn của trưởng đoàn tại đó. hi hi
Các ACE và đặc biệt là bác Baradon có chỉnh sửa gì thêm cho cái lịch trình này không ạ?
Nếu không, em vác nguyên xi 'trình' lên trưởng đoàn. Được thông qua, là Miền Tây ta tiến luôn!!!

Chú thích là bọn em đi vào trưa thứ 7 ngày 5/9/2009. Em dành chiều thứ 7 chạy xuống Cần Giờ thăm thú Đảo khỉ và Rừng Sác, sau đó về SG.
Chủ nhật ngày 6/5/2009 là "ngày 1" trong cái lịch trình trên ạ.

Đọc trên diễn đàn thấy bác Baradon nhiệt tình giúp đỡ mọi người quá, kiến thức thì lại biết nhiều, khâm phục bác dần dần rồi đó! Hi. Trước khi đi mình sẽ có buổi tối nào đó mời bác đi cafe để buôn chuyện. Hi vọng được bác chấp nhận nhé!

Vừa tìm được lịch trình của bác Baradon tư vấn trong topic sau:
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2284&page=8

Xin trích ra đây:

1/- Ngày 1 : Sàigòn – Cần Thơ

Sàigòn (cầu Nhị Thiên Đường) – QL50 – Cần Giuộc – Cần Đước – phà Mỹ Lợi – Gò Công – Vàm Láng – đê biển Tân Thành – Tân Thành – Gò Công – QL 50 – Mỹ Tho – Cầu Rạch Miểu – QL 60 - TX Bến Tre – phà Hàm Luông – QL60 – TT Mõ Cày – QL 60 - phà Cổ Chiên – QL 60 – ngã ba QL53 – QL 53 – Trà Vinh – QL60 – TT Tiểu Cần – QL54 – TT Cầu Kè – QL54 - TT Trà Ôn – phà Trà Ôn – QL 54 – TT Cái Vồn – QL1a – phà Cần Thơ – Cần Thơ – ngủ đêm Cần Thơ (khỏang 280Km) .

2/- Ngày 2 : Cần Thơ – Cà Mau .

Đi vòng quanh Cần Thơ (sáng sớm 4h30 – 5h00 đi chợ nổi Cái Răng , Mỹ Khánh, nhà cổ Bình Thủy ….. ) . Theo QL1a – Ngã bảy (ghé chợ nổi Ngã bảy) – QL1a – Sóc Trăng (vào chùa Dơi, chùa chén kiểu…..) – QL 1a – Bạc Liêu (nhà công tử Bạc Liêu, chùa Xiêm Cán, biển Nhà Mát …..) – QL 1a – Cà Mau . (khỏang 220Km)

3/- Ngày 3 : Cà Mau – Mũi – Cà Mau .

4/- Ngày 4 : Cà Mau – Hà Tiên .

Cà Mau – U Minh Hạ – về đến đường tắt vào Thới Bình (cách TT U Minh Hạ khỏang 10Km) rẽ trái – qua 02 bến đò – Thới Bình – rẽ trái qua cầu – Thứ Mười Một – Thứ 7 – QL63 – phà Tắc Cậu – Minh Lương – rẽ trái QL61 - Rạch Sỏi – Rạch Giá – QL80 – Hà Tiên . (khỏang 220Km)

5/- Ngày 5 : Hà Tiên – Châu Đốc .

Đi loanh quanh ở Hà Tiên – Đường Tỉnh 955B – Ba Chúc (nhà mồ Ba Chúc) – ĐT 955B – Tịnh Biên (cửa khẩu) – QL91 – Châu Đốc (đi chơi Châu Đốc – đỉnh núi Sam – Miểu Bà Chúa Xứ - Lăng Thọai Ngọc Hầu) (khỏang 140Km)

6/- Ngày 6 : Châu Đốc – Cao Lãnh .

Châu Đốc – phà Châu Giang – Tân Châu – Chợ Vàm – phà chợ Vàm – An Hòa – QL 30 – An Long – ĐT 844 – Tràm Chim – rừng Tràm Chim – ĐT 844 – Trường Xuân – ĐT 84? – Gò Tháp (đền thờ Thiên Hộ Dương + nền tháp cổ 1.500 tuổi) – TT Mỹ An – ĐT 865 – ngã ba Đường Thét – ĐT 845 – khu bảo tồn Gáo Giồng – Cao Lãnh . (khỏang 200Km)

7/- Ngày 7 : Cao Lãnh – Sàigòn :

Cao Lãnh - phà Cao Lãnh – Sa đéc (làng hoa, làng gốm) – Cầu Mỹ Thuận - Vĩnh Long – cù lao An Bình - Cái Bè – QL1a – Sàigòn . (khỏang 220Km)

Thấy cái lịch trình này đáp được yêu cầu của trưởng đoàn: Đi qua Cần Thơ "ăn trực" một bữa với bạn của trưởng đoàn tại đó. hi hi
Các ACE và đặc biệt là bác Baradon có chỉnh sửa gì thêm cho cái lịch trình này không ạ?
Nếu không, em vác nguyên xi 'trình' lên trưởng đoàn. Được thông qua, là Miền Tây ta tiến luôn!!!

Chú thích là bọn em đi vào trưa thứ 7 ngày 5/9/2009. Em dành chiều thứ 7 chạy xuống Cần Giờ thăm thú Đảo khỉ và Rừng Sác, sau đó về SG.
Chủ nhật ngày 6/5/2009 là "ngày 1" trong cái lịch trình trên ạ.

Nếu đã đi Cần Giờ thì tớ đề nghị :

Tối ngủ ở Vàm Sát, sáng qua Lý Nhơn trước 8h00 (Cổng sau Vàm Sát ngay tại Lý Nhơn, nhưng không biết có mang được xe từ cổng trước ra cổng sau được không?) sau đó đi đò Lý Nhơn - Gia Thuận, từ Gia Thuận ra Vàm Láng chỉ khoảng hơn 5Km . Tiếp tục cung đường đã chọn .

Đò Lý Nhơn - Gia Thuận chạy chuyến đầu lúc 8h00-8h30 , sau đó cứ 2h00 có 1 chuyến

Tôi cũng đang dự tính đi miên tây nam bộ và Phú Quốc trong khoảng 7/9 - 14/9 này
Nếu các ban có thể lùi ngay đi mũi Cà mau thi tôi cũng muốn joy vao chung (tôi có 2 người bay từ HN tối ngày 6/9 vào đó có 1-2 người bạn cũng dự tính đi Cần Thơ và đất mũi ) số DT của tôi là 0913.287.912.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back