What's new

Cần lời khuyên và bạn đồng hành du lịch bụi các tỉnh quanh TP HCM

Status
Not open for further replies.
Mình dự định đi chơi mấy tỉnh quanh TP HCM trong thời gian từ 5/9 đến 12/9/2009 (thời gian có thể linh hoạt đôi chút). Đi bụi bằng xe khách.
Mình từ Hà nội vào, không biết đường cũng chưa biết lịch trình sẽ như thế nào, nhưng chắc chắn là sẽ đi- dù chỉ đi một mình.
Mình thích thăm các vùng sông nước hoang dã một chút. Đi tự do, không gò bó. Thích thì ở, mà không thích thì lại đi!:) Dự định bắt xe khách đi Cần Giờ, ở đó hai ngày rồi lên xe khách đi Tiền Giang.
Mình không biết đường trong này nên rất cần lời khuyên từ các phượt thủ.
Thấy trên mục "Bao la miền Nam" các bác có nói nhiều về Cần Giờ và các nơi khác nữa. Các ACE cho mình lời khuyên với! Ai có lịch trình chi tiết đi Cần giờ và Tiền giang bằng xe khách thì tốt quá. Mình đang ở TP HCM.
Đặc biệt, có ACE nào có thời gian cũng muốn đi ngắm sông nước bao la quê ta cùng mình thì hoan nghênh lắm lắm.
(c)(c)(c)(c)(c)
Nick yahoo của mình: [email protected]
Mobile: 0988095645

mình mới dẫn bạn ở ngoài bắc vào đi du lịch bụi mấy tỉnh miền tây về có vài kinh nghiệm muốn share cùng bạn. Cần giờ thỉ có lae4 không có gì đẹp, mùa này lại là mùa mưa nữa nên biễn dơ tệ, nếu bạn muốn về TG, bạn bắt xe đò đi từ khoảng 6h sáng, tới hơn 8h là tới tiền Giang,ở bến xe TG bạn di xe buýt hoặc kêu xa ôm tới gần nhà hàng Chương Dương ( nhưng nhớ k vào nhà hàng thuê thuyền vì sẽ mắc), bạn tới chợ gần ngay cạnh đó thuê thuyền, 1 thuyền chở duoc 7 ng giá khoang 100000-150000d ban nho tra giá ( nếu vào nhà hàng thuê là 400000), bạn đi qua thăm máy cái cồn, cứ đi theo đường thẳng là lần lượt hết cồn sẽ ra đò và đi tiếp cồn khác ( cũng không có gì thú vị đâu, hay do mình đi nhiều nên nơi không thấy gì đẹp cả, qua mấy cái cồn đó nếu người ta mời mua gì bạn cứ đi thẳng không trả lời gì cả hoặc có thể xem nhưng không hỏi, bạn sẽ được mời uống mật ong pha với tắc, cái này miễn phí. bạn có thể mua mât ong ( nhưng tốt nhất là không nên mua vì sẽ mắc và chất lượng cũng không tốt, mà co mua thi nhớ trả giá, bạn cũng sẽ được nghe đờn ca tài tử và thưởng thức trái cây ( cái này là miễn phí nhưng bạn nên bo cho người ta 50-100k) sau khi đi hết mấy cái cồn bạn sẽ về lại vị trí lúc đầu, lúc này bạn vào nhà hàng Chương Dương dùng cơm trưa ( nhà hàng có món canh chua nấu ngót rất ngon, bạn nhớ nói với nhân viên phục vụ bạn từ bắc vào và nấu ăn đừng bỏ đường, dùng cơm trưa xong bạn hỏi xe buýt tới trại rắn đồng tâm hoặc nếu không có buýt thì fa3i đi xe ôm thối ( từ nhà hàng CD tới đó khoảng 10-15-20km gì đó)bạn chơi ở đó khoảng 2 tiếng, đến khoảng 3-3h30 bạn đó xe về Cần thơ, tới phà cần thơ nếu không kẹt phà thi bạn cứ ngồi trên xe còn nếu kẹt phà thì bạn xuống đi bộ qua phà, vì chỉ qua phà là tới tp Cần Thơ rồi, bạn đi bộ qua xa xa xíu rồi kêu xe ôm kiếm cho 1 cái nhà trọ,bạn dùng bữa tối a9 ăn món lẩu mắm) tối khoảng 7h30 nạm thuê xe ôm chở tới bến Ninh Kiều chơi buổi tối sẽ rất đẹp, sáng hôm sau bạn trả phòng rồi đi chợ nổi, và ăn uống ở đó rồi về lại bến xe cần thơ mua vé xe mai linh về tp.( bạn có thề gọi điện để đặt vé xe trước), vậy di nha,có gì thắc mắc bạn cứ hỏi mình sẽ giải đáp cụ thể, chúc vui vui

• Like
Reactions: V.A
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,488
190,104
Latest member
tranvouu12
Back