What's new

[Hỏi đáp] Cần sự hỗ trợ của thành viên Phuot.vn tại Frankfurt main! SOS!!!!

tronganh

Phượt tử
Sắp tới em sang ĐỨC để đưa tro cốt của bố em về! Vì chưa bay quốc tế bao giờ và cũng sợ những thủ tục phiền hà khi làm thủ tục nhiều lần tại sân bay nên em định chỉ bay thẳng của Vietnamairlines đến Frankfurt.
Nhưng lịch trình của em cần phải đến Berlin nên em cần sự giúp đỡ của thành viên Phuot.vn đang sống ở Frankfurt!
+ Lần này em đi một mình, tiếng tăm thì cũng coi như mù tịt.... Nhưng vì hạn chế tối đa những phiền hà về thủ tục khi check-in nên em đinh sau khi đến Frankfurt thì sẽ đi tàu đến Berlin???
Nhưng em không biết cách đi tàu như nào? Nên em muốn nhờ có ai đang sống ở Frankfurt có thể đón em ở sân bay Frankfurt rồi đưa em lên tài đi Berlin không ạ?
Nếu được như vậy thì em sẽ bớt đi được rất nhiều lo lắng và thủ tục ạ!!! Các bác cố thu xếp giúp em với..
Em cũng đã hỏi các tuyến bay khác đến Berlin của Qatar, auroflot, luthansa.... Nhưng nó nẩy sinh rất nhiều thủ tục vì điểm transit đều ở ngoài nước Đức mà thủ tục mỗi nước lại khác nhau. Nên em chỉ có phuơng án tối ưu là bay của VNairlines!
Các bác mách nước giúp em nhé! ( lịch dự định của em là 13.9 em bay từ HN, 14.9 đến Frankfurt. Và quay về VN vào 21.9 ạ).
Trân thành cảm ơn gia đình Phượt.vn! :)

Bạn xem có quen ai bên Vietinbank thì nhờ chi nhánh bên Đức của họ giúp đỡ về thông tin.
Mình có bạn bên đó nhưng đang đi chơi, để tuần sau mình sẽ hỏi hộ và báo lại bạn.

Chào bạn tronganh,

Trước hết xin chia buồn cùng bạn và gia đình. Trong khả năng của mình, tôi sẽ gửi cho bạn contact của một người bạn đang làm việc tại Frankfurt am Main. Hy vọng bạn có thêm lựa chọn giúp đỡ khi cần đến. Do tôi chưa hỏi trước người bạn này nên tôi không post trực tiếp ở đây, bạn kiểm tra trên tin nhắn riêng (PM) nhé!

Một lần nữa xin chia sẻ những mất mát với bạn và hy vọng mọi chuyện ổn thỏa!

Bố Khỉ

Last edited:
Mình đang sống ở FRA, nhưng đợt này đang có việc không ở EU.

Ở sân bay FRA, có hai bến tàu. Bạn đi từ bến nào? Rồi mình sẽ hướng dẫn cụ thể.

Bạn xem có quen ai bên Vietinbank thì nhờ chi nhánh bên Đức của họ giúp đỡ về thông tin.
Mình có bạn bên đó nhưng đang đi chơi, để tuần sau mình sẽ hỏi hộ và báo lại bạn.

Dạ, em sẽ lưu tâm cách của bác, bạn của bác về tầm nào của tuần tới ạ, vì lịch em phải thanh toán tiền đặt chỗ là thư 5 tuấn tới ạ! Thanks bác nhiều nhiều nhé!:D

Chào bạn tronganh,

Trước hết xin chia buồn cùng bạn và gia đình. Trong khả năng của mình, tôi sẽ gửi cho bạn contact của một người bạn đang làm việc tại Frankfurt am Main. Hy vọng bạn có thêm lựa chọn giúp đỡ khi cần đến. Do tôi chưa hỏi trước người bạn này nên tôi không post trực tiếp ở đây, bạn kiểm tra trên tin nhắn riêng (PM) nhé!

Một lần nữa xin chia sẻ những mất mát với bạn và hy vọng mọi chuyện ổn thỏa!

Bố Khỉ
Em cảm ơn anh ạ! Em đã pm với bác qua inbox ạ! :D

Mình đang sống ở FRA, nhưng đợt này đang có việc không ở EU.

Ở sân bay FRA, có hai bến tàu. Bạn đi từ bến nào? Rồi mình sẽ hướng dẫn cụ thể.

Tiếc quá :(... Em định đi luôn tàu ở ga tại sân bay Frankfurt ạ! :((

Thì ở sân bay FRA có hai ga tàu mà, Fern hoặc Regio, bạn xuất phát từ ga nào. :)

Kể cả những người ở FRA thì cũng chưa hẳn biết rõ sân bay nếu không ra đây nhiều.

Thì ở sân bay FRA có hai ga tàu mà, Fern hoặc Regio, bạn xuất phát từ ga nào. :)

Kể cả những người ở FRA thì cũng chưa hẳn biết rõ sân bay nếu không ra đây nhiều.

Ah vậy ạ! Em cũng chưa biết đi tàu như nào nên cũng không biết là đi ga nào trong 2 ga kia ạ. Kiểu nào cũng có cái khó khăn các bác nhỉ :(

Theo em nhớ thì VNA đến FRA là đến nhà ga T2, bác đi skytrain về nhà ga T1, ngay tầng 1 của T1 là nhà ga (viết tắt là Hbf). ra đấy tìm là có thông tin về tàu đi Berlin. bác lên site bahn.de để tìm thông tin về tàu ở Đức nhé, em mới chỉ đi từ Frankfurt đến Munich nên không hướng dẫn bác đi Berlin được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back