What's new

[Chia sẻ] Cần thuê xe đạp đi xuyên Việt

Status
Not open for further replies.

dompham

Phượt thủ
Cảm ơn các bạn đã quan tâm đóng góp ý kiến cho mình. Mình đã tìm mua được một chiếc xe đạp phù hợp. Bây giờ chỉ còn việc chuẩn bị để lên đường thôi..... Hành trình đầu tiên: Sài Gòn - Phú Quốc... (đầu tháng 1/2014)

Last edited:
Đọc bài của bạn, mình xin chia sẻ 1 ít suy nghĩ của mình.
Quãng đường bạn dự tính đi là ~1800km và cho là bạn có đi được 120km/ngày thì ít nhất bạn phải mất 15 ngày (đạp liên tục) để hoàn chuyến đi.
Tiền thuê xe xe đạp theo mình biết là khoảng 100k/ngày (ít nhất). 15x100k = 1,5tr, ngoài ra bạn còn phải đặt cọc tiền thuê xe ít nhất cũng phải là 2tr nữa. mà trong quá trình đi thì không thể nào tránh được vì hư hỏng và người ta có thể bắt bạn bồi thường. Theo mình thì bạn nên mua 1 chiếc xe đạp second-hand (tầm 1.5tr) để đi là tốt nhất!

Cảm ơn ngynvuloc rất nhiều. Điều bạn nói mình cũng đang phân vân. Mình cũng đã đi xem một vài chỗ xe đạp cũ. Những xe mà mình thấy thích hợp thì cũng phải tầm 3 - 4 triệu. Những chiếc rẻ hơn (tầm 1.5 triệu) như bạn nói thì rất khó để hoàn thành chuyến đi. Mình đang chọn lựa giữa việc mua hoặc thuê. Chỉ khó khăn là nếu mua thì mình sẽ không có cơ hội để sử dụng nó lâu hơn (chắc chỉ được khoảng 3 tháng) -> tìm cách bán! Cảm ơn bạn một lần nữa rất nhiều!!!!!!!!!!!!

Bác dompham kiếm chiếc xe, thuê thử một ngày đạp xuống Ngã Ba Vũng Tàu rồi về lại SG đi rồi hãy tính tiếp.

Cảm ơn ý kiến của bạn thagnv. Mình hiểu ý bạn! Trước tết năm vừa rồi mình cũng đã từng chạy thử một chuyến từ Đà Lạt về Sài Gòn. Mình đi hết 2 ngày (nghỉ đêm ở Phương Lâm). Mình đang lên kế hoạch để đi những chặng đường ngắn, trước khi tiến hành đi xuyên Việt. Mình đang cùng một người bạn để lên kế hoạch chạy xe về cầu Mỹ Thuận (nhà người quen) - Rạch Giá (nhà chị mình) - và cuối cùng là ra nghỉ ở Phú Quốc (nhà người quen). Đây sẽ là bài test đầu tiên để mình đi xuyên Việt. Hy vọng nó thành công. Còn về chuyện xe đạp, chắc là mình phải mua một chiếc thôi. Xin cảm ơn bạn rất rất nhiều vì đã đóng góp ý kiến. Chúc bạn luôn bình an!!!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,716
190,161
Latest member
haivt27020
Back