What's new

Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc trong dịp Giỗ tổ Hùng Vương 04/2017

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc 04/2017

Chào các bạn,

Mình là nữ, sinh năm 1984, mới tham gia diễn đàn. Mình và nhỏ bạn có dự định đi du lịch tự túc ở Hàn Quốc từ 06/04 đến 10/04/2017 ngắm đường hoa anh đào. Do mình đang đi làm không thể nghỉ dài ngày đi du lịch được nên chỉ dự tính đi 5 ngày 4 đêm. Mình và bạn đã săn vé giá rẻ của VietJet Air, chưa chốt chi phí nhưng mình mua vé hết 5tr5 bao gồm cả 15kg hành lý. Dự định tốn khoảng 5tr nữa để đi.

Tuy nhiên vì một số lý do bạn mình có việc bận nên không thể tham gia cùng mình. Do vé không đổi trả được nên mình muốn tìm một bạn nữ đi cùng mình để có bạn đi cùng cho vui và share tiền phòng. Nếu tìm được một nhóm để cùng đi thì quá tốt. Tiêu chí để đi du lịch của mình là chủ yếu tham quan, ngắm cảnh, chụp hình, tìm hiểu đất nước Hàn Quốc chứ không chú trọng mua sắm vì mình muốn tiết kiệm chi phí tối đa.

Lịch trình dự kiến của mình như sau:

Ngày 1: Sáng đi Namsan tower và viện bảo tàng nào đó, chiều đi Namdeamun, tối đi Myeong-dong ăn tối và mua sắm đêm ở đó.
Ngày 2: Đi đảo Nami và một số địa danh hấp dẫn ở Seoul khác.
Ngày 3: Di chuyển tới những khu vui chơi giải trí như công viên phức hợp Everland, tham quan War Memorial, bảo tàng…
Ngày 4: Buổi sáng tham quan cung Gyeongbukkung, sau đó tới mua sắm và ăn trưa ở Insadong. Đi chợ Dongdeamun & Doota từ 3h-5h chiều, sau khi ăn tối ra suối Cheonggyecheon chơi.

Nếu tìm được bạn đi cùng thì chúng mình sẽ cùng bàn lại về lịch trình, phòng ở và ăn uống để phù hợp với hai đứa, để có một chuyến tham quan vui nhất. Mong sẽ tìm được bạn sớm .

Cảm ơn các bạn đã đọc topic của mình.

Last edited:
Re: Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc trong dịp Giỗ tổ Hùng Vương 04/201

hahaha =)) chưa kể mua sắm mà chị, chị Pinky dành nguyên ngày mua sắm thì sure là không đủ rồi =)))
còn bình thường thì tầm 5tr là được ấy.
klq mà đang hoang mang vì Nhật đắt quá

Hihi chị cũng chỉ mới nháp cái lịch trình nên còn chỉnh sửa nhiều. Mà chị chỉ thích đi ngắm cảnh, chụp hình, ăn uống chứ chả thích shopping em ơi, đi shopping tốn tiền quá mà chị đang muốn tiết kiệm chi phí. Thanks em đã tư vấn cho chị nha, chị chả biết gì hết trơn, giờ lại phải tự bơi nên rất cần tư vấn :D.

Re: Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc trong dịp Giỗ tổ Hùng Vương 04/201

Mỗi giá một khác mà em :-D Ví dụ ở dorm khu Hongdae sao so với phòng riêng Hanok khu Jungmun, đi airport bus khác đi tàu, loanh quanh trung tâm Seoul khác thêm một chuyến ITX khứ hồi đi Nami, Everland, ăn cơm nắm siêu thị khác ngồi quán đàng hoàng, tối nào cũng dạo phố hứng gió khác đi bar kêu ly cocktail chứ... ;-)

Ngoài ra, khi dự trù kinh phí cũng nên dư dả một chút để khi thực chiến còn dám ăn, dám chơi, dám mua.

@Christang:
Em đừng so với giá dịch vụ VN, ĐNA hay kể cả Hàn sẽ thấy đỡ hơn ;-)

Cần khống chế chi phí thì đừng tham đi nhiều. Đi ít thành phố thôi, mỗi nơi tập trung đi kỹ, ưu tiên các điểm miễn phí, các cụm điểm gần nhau đi bộ đc; di chuyển giữa các thành phố thì đừng tìm shinkansen mà ưu tiên bus, bus đêm càng tốt. Ở thì cứ dorm đơn giản, business hostel, capsule... Muốn dìm chi phí thì đổi lại là hạn chế tiện nghi và bớt lịch trình thôi chứ mặt bằng giá chung Nhật đã ko rẻ rồi.

@Pinky84:
Tầm đầu t4 thông thường là dịp hoa anh đào nở rộ ở Seoul. Em nên chọn đi những điểm ngắm hoa đẹp như Yeouido park, một buổi sáng leo bộ lên Namsan thay vì đi bus/cáp, đại học Kyunghee, Changgyeongung... có thể bỏ qua Nami, Dongdaemun, các loại bảo tàng.

Điểm ngắm hoa ở Seoul có thể tham khảo ở trang Seoulistmag.com. Rất nhiều. Em tha hồ chọn. Đi đúng mùa hoa thì sao ko đi ngắm hoa chứ ;-)

Dạ em cảm ơn chị đã tư vấn cho em ạ. Em mới nháp cái lịch trình thôi, em tính dồn các địa điểm gần nhau vào đi cùng 1 ngày nhưng chả biết chỗ nào gần nhau nên cứ phang đại, nhờ mọi người góp ý giúp :D. Cảm ơn chị nhiều, khi có lịch trình cuối cùng em gửi chị và mọi người nhờ tư vấn giúp em ạ. Chúc chị một tuần mới thật vui! :D

Last edited:

Dạ em cảm ơn anh đã tư vấn cho em ạ. Em mới nháp cái lịch trình thôi, em tính dồn các địa điểm gần nhau vào đi cùng 1 ngày nhưng chả biết chỗ nào gần nhau nên cứ phang đại, nhờ mọi người góp ý giúp :D. Cảm ơn anh nhiều, khi có lịch trình cuối cùng em gửi anh nhờ anh tư vấn giúp em ạ. Chúc anh một tuần mới thật vui! :D

Phanh đại lịch mới nháp mà chưa tìm hiểu cụ thể lên diễn đàn là điều mà 99,9% các bạn ko quen tự đi thường làm. Cá nhân chị thấy việc này khá vô duyên và thường làm người hỏi rối hơn chứ chả có mấy tác dụng vì góp ý kỹ đến đâu cũng tự ai nấy đi, mỗi ng lại một sở thích, một yêu cầu khác nhau.

Giờ tìm hiểu thông tin rất đơn giản, cứ google và google map, gần xa phố xá trái phải đều nét đến từng chi tiết. Tốn chút thời gian thôi chứ nào có khó khăn gì.

Phanh đại lịch mới nháp mà chưa tìm hiểu cụ thể lên diễn đàn là điều mà 99,9% các bạn ko quen tự đi thường làm. Cá nhân chị thấy việc này khá vô duyên và thường làm người hỏi rối hơn chứ chả có mấy tác dụng vì góp ý kỹ đến đâu cũng tự ai nấy đi, mỗi ng lại một sở thích, một yêu cầu khác nhau.

Giờ tìm hiểu thông tin rất đơn giản, cứ google và google map, gần xa phố xá trái phải đều nét đến từng chi tiết. Tốn chút thời gian thôi chứ nào có khó khăn gì.

Dạ em mới tham gia diễn đàn lần đầu và cũng mới đi tự túc nước ngoài, trước đây toàn đi tour nên còn nhiều thiếu sót, có gì mong chị và mọi người bỏ qua cho em. Em sẽ plan lại cái lịch trình chuẩn xác ạ và chú ý hơn cho tất cả các lần post bài sau. Em cảm ơn chị đã góp ý cho em ạ.

Em đã book vé đi ngày 17 rồi nếu ko là được đi chung với chị rồi. Chị đi về chia sẻ nha chị ^^

Bạn ơi, cho mình số liên lạc nhé, mình có 03 người muốn join plan này, bạn inbox cho mình contact nhé. Thanks!

Bạn ơi, mình đăng ký đi cùng thời gian trên nhé, bạn cho mình số contact để trao đổi thêm ^^.

Em đã book vé đi ngày 17 rồi nếu ko là được đi chung với chị rồi. Chị đi về chia sẻ nha chị ^^

Hihi nhất định rồi em. Rất mong có dịp khác đi cùng em :).

Bạn ơi, mình đăng ký đi cùng thời gian trên nhé, bạn cho mình số contact để trao đổi thêm ^^.

Mình có inbox Skype cho bạn rùi nha. Thanks bạn! :)

Bạn ơi, cho mình số liên lạc nhé, mình có 03 người muốn join plan này, bạn inbox cho mình contact nhé. Thanks!

Mình có inbox Skype cho bạn rùi nha. Thanks bạn! :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back