What's new

[Cung TM] Cần tư vấn cung bình ba - cực đông

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
CÁC BÁC XEM GIÚP EM LỊCH TRÌNH NÀY ỔN K?EM MUỐN ĐỔI ĐI BÌNH BA ĐẦU TIÊN, VÀ BÁC NÀO CÓ TT VỀ ĂN NGỦ NGHỈ, THUÊ XE MÁY TẠI NHA TRANG, BÌNH BA,TUY HÒA CÓ THỂ SHARE GIÚP EM VỚI!THANKS.
NGÀY 1 (4/4) : HN – Nha Trang
Bay chuyển bay 10h25 ngày 4/4.Có mặt tại sân bay nội bài lúc 9h30.Tập trung tại ngã tư sở lúc 8h30.Đi taxi lên sb.
Khoảng 13h có mặt ở Nha Trang.Nhận phòng xếp đồ và tắm biển, tối dạo quanh nha trang.
Ngày 2 (5/4) Nha Trang -> ĐẦM MÔN (90km – 2.5h) -> BÃI RẠNG (7km)
5h00 có mặt trả phòng khách sạn và lấy xe đi Đầm Môn.
9h00: Có mặt tại Đầm Môn. Ăn trưa, gửi xe tại nhà nghỉ Hải Hà. Gửi đồ,Theo chú Hai 3 vượt đồi cát.Xuất phát đi trek đồi cát và đến nhà chú 2 ăn trưa (Khoảng 2.5h đi bộ trên cát).
12h00: Đến nhà chú Ba, nghỉ chặng 1 Ăn trưa tại nhà Chú Ba/Chú Hai.
14h30: Trek rừng tới Bãi Rạng cắm trại (2 - 3 tiếng)
18h00: Tới bãi rạng, 1 nhóm dựng trại, 1 nhóm chuẩn bị đồ ăn. BBQ
Ngủ đêm tại Bãi Rạng.
NGÀY 3 (6/4 ) : BÃI RẠNG - CỰC ĐÔNG (MŨI ĐÔI) -> ĐẦM MÔN -> Hải đăng đại lãnh (35km) – > Tuy Hòa (37km )
5h30 sáng dậy, bắt đầu nhẩy ghềnh ra Mũi Đôi. (1 tiếng).
Bơi, chụp ảnh kỷ niệm, check in các kiểu 1h.
6h30: Trek trở lại Bãi Rạng. Đi ghe về lại về nhà chú Hai và vượt đồi cát.
10h00: Đến Đầm Môn, nghỉ ngơi.Xuất phát đi Mũi Điện (1 - 1.5 tiếng) trên đường đi dừng thăm quan Vũng Rô, Bến Tàu không số.
Đến chân núi, gửi xe, trek 800m lên Hải Đăng Đại Lãnh. Chụp ảnh, check in
Rời Đại Lãnh về Tuy Hòa. Trên đường đi dừng thăm KDL Đập Hàn (có thể bỏ đập hàn chạy thẳng đi ghềnh đá đĩa và bãi xép)
Nhận phòng khách sạn. Nghỉ đêm tại TP Tuy Hòa, Khám phá Tuy Hòa.
NGÀY 4 (7/4): TUY HÒA -> GÀNH ĐÁ ĐĨA (33KM) –> Nha Trang (QL1A – 161km)
6h00: Ăn sáng, trả phòng, xuất phát đi Ghành Đá đĩa.
6h30: Xuất phát đi Gành Đá Đĩa, trên đường đi thăm quan biển Long Thủy tuyệt đẹp, Đầm Ô Loan
Thăm quan Ghành Đá Đĩa, tham quan hải đăng Gành Đèn (đi bộ 15p từ Gành đá đĩa)
10h chạy về Nha Trang kịp tàu đi Ba Ngòi - > Bình Ba, Nghỉ đêm ở đảo bình ba.
NGÀY 5 (8/4): TUY HÒA – Nha Trang (120km) –>Cảng Ba ngòi - Bình Ba (55km)
13h chạy về Nha Trang kịp tàu đi Ba Ngòi - > Bình Ba, Nghỉ đêm ở đảo bình ba.Nhận phòng tại:
Đi chuyến tàu sớm Bình Ba -> Ba Ngòi 13h30 về Nha Trang nghỉ đêm.
Ngày 6 (9/4) : Cảng Ba ngòi - Bình Ba (55km) – Nha Trang (55km) - HN
Sáng tranh thủ thăm quan, chạy lòng vòng thành phố, tắm biển trước khi trả phòng ra sân bay. Có mặt tại sân bay lúc 7h30 Bay chuyến 8h450 về Hà Nội.
Đến Nội Bài lúc 10h50. Lên xe về HN.

Last edited:
Lịch của bạn rất lộn xộn về câu chữ, bạn xem lại nha. Về cơ bản thì lịch ko có vấn đề gì về trình tự địa điểm. Vài góp ý nhỏ:
Ngày 3: chơi ở TP Tuy Hòa thôi, đừng đi bãi Xép vội vì hôm sau bạn vẫn qua khu đó
Ngày 4: Từ Tuy Hòa qua Bãi Xép rồi mới tới các địa điểm kia
Chiều tối ngày 4 đi sang đảo Bình Ba
Ngày 5: Chơi hết sáng tại Bình Ba. Chiều về lại Nha trang.
Ngày 6: XP ra sân bay.

Em đổi lại cái bác.Bác xem thế này ổn k?Em đang bị ngày 2 nặng quá ,mà ngày 5 lại nhẹ nhàng.
NGÀY 1 (4/4) : HN – Nha Trang (13h) – Bình Ba
Ngày 2 (5/4) Bình Ba – Ba Ngòi (9h pm) – > Nha Trang –> Hải đăng đại lãnh (170km) ->Tuy Hòa (30km) – > Ghềnh (30km) –> Tuy Hòa (30km)
NGÀY 3 (6/4 ) : Tuy Hòa –> Đầm Môn (60km) - BÃI RẠNG - CỰC ĐÔNG (MŨI ĐÔI)
NGÀY 4 (7/4): Đầm Môn –> Nha Trang (QL1A – 100km)
NGÀY 5 (8/4): Nha Trang (120km) –>Cam ranh (55km)
Ngày 6 (9/4) : Nha Trang – Sân Bay (55km) - HN
Ngày 6 em bay chuyến 8h30 sáng

Nếu theo p/a này thì:
NGày 1:bạn lấy gì đi ra bình ba? quay về tận nha trang thuê hay ra cam ranh thuê đều bất tiện. Bình ba rộng, chứ so về đẹp thì cá nhân mình thấy có Bình Hưng + Ngọc Sương đẹp hơn. (gần nhau, rễ đi)
Ngày 2: Lich cũ cũng ko vất lắm, lịch này cũng chẳng khá hơn. Nhớ nên đi bãi xép,chứ ghềnh thì ko có gì đâu
Ngày 5: Bạn ra Cam Ranh làm gì? chiều tối lạ mất công hạy về, rồi ngày 6 lai ra lại Sân bay tiếp

Nếu theo p/a này thì:
NGày 1:bạn lấy gì đi ra bình ba? quay về tận nha trang thuê hay ra cam ranh thuê đều bất tiện. Bình ba rộng, chứ so về đẹp thì cá nhân mình thấy có Bình Hưng + Ngọc Sương đẹp hơn. (gần nhau, rễ đi)
Ngày 2: Lich cũ cũng ko vất lắm, lịch này cũng chẳng khá hơn. Nhớ nên đi bãi xép,chứ ghềnh thì ko có gì đâu
Ngày 5: Bạn ra Cam Ranh làm gì? chiều tối lạ mất công hạy về, rồi ngày 6 lai ra lại Sân bay tiếp

Cho em hỏi e có chiều và sáng hôm sau liệu đi được bình hưng và ngọc sương k?

Bạn có thể dạo chơi chiều ở ngọc sương, chiều tối ra bình hưng cắm trại bên bờ hoặc kiếm nhà nghỉ bên đảo hoặc ngủ tại các nhà bè (cái này khá thú vị, mát mẻ). Sáng sau về thật sớm thì may ra kịp ra sân bay đúng giờ, vì từ bình hưng về tới nha trang là khoảng 2h đi xe.

Em đổi lại cái bác.Bác xem thế này ổn k?Em đang bị ngày 2 nặng quá ,mà ngày 5 lại nhẹ nhàng.
NGÀY 1 (4/4) : HN – Nha Trang (13h) – Bình Ba
Ngày 2 (5/4) Bình Ba – Ba Ngòi (9h pm) – > Nha Trang –> Hải đăng đại lãnh (170km) ->Tuy Hòa (30km) – > Ghềnh (30km) –> Tuy Hòa (30km)
NGÀY 3 (6/4 ) : Tuy Hòa –> Đầm Môn (60km) - BÃI RẠNG - CỰC ĐÔNG (MŨI ĐÔI)
NGÀY 4 (7/4): Đầm Môn –> Nha Trang (QL1A – 100km)
NGÀY 5 (8/4): Nha Trang (120km) –>Cam ranh (55km)
Ngày 6 (9/4) : Nha Trang – Sân Bay (55km) - HN
Ngày 6 em bay chuyến 8h30 sáng

Ngày 2 bạn chạy không kịp ra Ghềnh đâu, ghềnh phải dời sang ngày 3.
Ngày 3, phải đến chiều tối bạn mới tới được Đầm Môn, cố gắng tới được nhà chú Hai Châu lúc 15h vì thời gian đó mới thuê được người dẫn đường.
ngày 6bạn sửa lại nhé! có chuyến bus sân bay 60k từ 86 Trần Phú Nha Trang đi Sân bay Cam Ranh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back