What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn mua máy GPS để "đi bụi".

Bản đồ VN thì cứ Trần Tín mà dí!

Như bài trên em vừa post thì thấy 2 cung đường "cơ bản" như vậy mà chưa được cập nhật, nên em đang cố gắng tìm cái bản đồ nào đầy đủ hơn cho đảm bảo bác ạ.

Last edited:
Smartphone thôi , thời buổi nào rồi mà cố quan niệm cổ hủ thế nhỉ , bắt GPS tốt mà không có map thì tốt để làm gì , pin android giờ không thiếu ,

Các cụ nào bảo mua Smartphone thì cho xin đi nhé, loãng topic quá, các cụ có leo núi lần nào chưa mà cmt như thế trời ... chủ thớt đã tìm hiểu kĩ rồi, đã mua máy rồi nên biết thì cmt, ko thì đừng có Smartphone này nọ nữa :))

Các cụ nào bảo mua Smartphone thì cho xin đi nhé, loãng topic quá, các cụ có leo núi lần nào chưa mà cmt như thế trời ... chủ thớt đã tìm hiểu kĩ rồi, đã mua máy rồi nên biết thì cmt, ko thì đừng có Smartphone này nọ nữa :))

bác cứ đùa , pin dự phòng giờ thiếu gì , không thì con acquy xe máy cúng đâu có nặng để leo núi . Chỉ sợ GPS của bác pin còn nhưng không có map thì cũng mất vui

Thật ra mà nói thì GPS chỉ là thiết bị hổ trợ thôi. Golden rule là map và compass. Phải có bản đồ topo nữa thì tốt biết mấy. Mình thường thì đi trek bằng map và compass ở bên mỹ vì bên này có hệ thống bản đồ topo khá đa dạng.

Có thêm gps nữa thì tốt vì có chức năng breadcrumbs dùng tracklog để kiếm đường đi lại nếu bị lạc. GPS còn có khả năng tính toán độ cao dùng rất hiệu quả nếu leo núi. Nếu bạn có bản đồ địa hình đa dạng và có thể xài GPS thì nên có thiết bị đó, nhưnh map và compass vẩn tốt. Nếu đả muốn mua GPS thì nên mua một thiết bị dàng riêng cho GPS. Thấy nhiều người xài etrex 10, 20, 30.

Theo em cứ mua Gioone Pione 3G giá tầm trên 1 tr thôi. Em đã dùng dò chính xác 100% khi dùng sóng 3G. Điểm vị trí di chuyển theo bản đồ rất chính xác !

Thật ra mà nói thì GPS chỉ là thiết bị hổ trợ thôi. Golden rule là map và compass. Phải có bản đồ topo nữa thì tốt biết mấy. Mình thường thì đi trek bằng map và compass ở bên mỹ vì bên này có hệ thống bản đồ topo khá đa dạng.

Có thêm gps nữa thì tốt vì có chức năng breadcrumbs dùng tracklog để kiếm đường đi lại nếu bị lạc. GPS còn có khả năng tính toán độ cao dùng rất hiệu quả nếu leo núi. Nếu bạn có bản đồ địa hình đa dạng và có thể xài GPS thì nên có thiết bị đó, nhưnh map và compass vẩn tốt. Nếu đả muốn mua GPS thì nên mua một thiết bị dàng riêng cho GPS. Thấy nhiều người xài etrex 10, 20, 30.

Vãi bác này lỡ mang đi rồi thì mang tối đa đi , còn ko có thì 1 cái la bàn cũng quý rùi chứ nói gì
Hồi xưa ít người dám đi xa , còn bây h thì kéo nhau đi du lịch cũng chỉ vì cái GPS

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back