What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn phượt Kê Gà, Bàu Trắng!

Ồ. Em tính nghĩ ở tại chỗ luôn chứ không nghĩ ở Phan Thiết. Chỗ đó không có nhà nghĩ hay xao vậy bác. Bác cho em thêm ý kiến nha...

Tất nhiên là có nhà nghỉ, nhà trọ nhưng em thấy buổi tối không vui bằng Phan Thiết. Buổi tối ở PT ra bờ kè đường Võ Thị Sáu ăn, nhậu khá ngon.

Đi Bàu Trắng thì tha hồ ngắm cảnh nhé!
Hiện nay Bàu Trắng có luôn các dịch vụ nhà nghỉ luôn nên cũng thuận tiện. Cách xa trung tâm thành phố Phan Thiết nên buổi tối ở đây đc cái yên tĩnh cực kì!
http://binhthuanduhi.blogspot.com/2012/09/bau-trang-net-tho-mong-giua-vung-sa-mac.html
Yên tĩnh cũng là một cảm giác thú vị khi đi phượt đấy bác ạ. Cám ơn những lờ chia sẽ chân thành từ các bác

http://news.zing.vn/choi-vui/cam-trai-o-thao-nguyen-hon-rom/a286179.html#page_tintop
nếu dc thì tới chỗ này nè .. phải nói là rất đẹp.. Trên đường đi ra Bàu Trắng . cách thành phố Phan Thiết cỡ 30km. bạn cứ hỏi khu du lịch Trường Hải là gần chỗ đó :)
Chỗ này ko phải dễ tìm đường vào đâu nha bạn, và nghe đâu có nhiều con bù mắt nữa lắm đó. Mà nó vắng hoe hoang sơ thấy sợ chít dc, lỡ có cướp thì potay.com.
Theo mình nên ở khu gần đồi cát bay, nhà nghĩ có 200k. Đi Bàu trắng xong về tắm rửa ra P.Thiết ăn tối, sau đó lang thang theo đường mới về lại nah2 nghĩ vừa đi vừa hóng gió ^^.

Bạn xunghcz bạn muốn đi HCM - Kê Gà - Bàu Trắng bằng xe máy. Đó là dữ kiện ít ỏi mà bạn chia sẻ trên diễn đàn, mọi người sẽ rất khó giúp đỡ bạn về mặt thông tin. Bạn cần vạch ra 1 lộ trình cụ thể: Bạn đi bao nhiêu người? Bao nhiêu xe máy? Bạn đi trong bao nhiêu ngày? Xuất phát tại HCM lúc mấy giờ? Từ HCM đi Kê Gà phổ biến 2 con đường: Chạy QL 1 hay bạn chạy xuống Vũng Tàu rồi men theo đường biển? Chia sẻ nhiều thêm, cụ thể 1 tí bạn sẽ nhận được nhiều sự đóng góp vì cung đường này đã mòn lốp xe dân phủi rồi bạn ạ!

Mình cũng từng thực hiện 1 cung nhẹ nhàng như vậy. Nếu bạn đi 1 mình 1 ngựa thì có thể tham khảo thêm. Mình ít theo dõi topic lắm có gì PM cho mình: https://www.phuot.vn/threads/17748-Cực-kì-cô-đơn-và-tự-do-đến-tột-cùng

Đúng theo lời của darkdeath nói, đoạn đường Vũng Tàu - Phan Thiết là đoạn đường đẹp và có thể nói đoạn từ Kê Gà - Phan Thiết là con đường Resort thứ 2 của tỉnh Bình Thuận. Nên mình muốn nói là dù bạn đi hay về cũng nên đi qua đoạn đường Vũng Tàu - Phan Thiết. Tại Bàu TRắng thì chỉ có quán nhậu ven hồ thôi, nếu muốn nghỉ thì bạn nên tới mủi né với khu DL Thùy Trang, Hòn Rơm, Mũi Né và còn rất nhiều nhà nghỉ xung quanh đó, tại Mũi Né còn có thể tham quan suối Tiên và các bãi đá còn hoang sơ nên rất đẹp.
Bàu Trắng

Quán nhậu ven hồ

Đường về Mũi Né

Last edited:
Còn ở Kê Gà thì ở xung quanh chợ cũng có nhà nghỉ và quán ăn đầy đủ, nếu bạn muốn qua bên ngọn hải đăng thì cũng có dịch vũ đưa bạn qua bến đó, nhưng bạn có ý định cắm trại qua đêm tại ngọn hải đăng thì bạn nên xin phép bác trạm trưởng trạm biên phòng ngen.
Chợ Kê Gà

Last edited:
Tư vấn về Mũi Kê Gà

Tình hình là cuối tháng 03/2013 hoặc giỗ tổ Hùng Vương, em sẽ đi Mũi Kê Gà. Các bác tư vấn giúp em chỗ ở và nơi ăn uống hải sải theo tiêu chí ngon bổ rẻ giúp em và cả giá cả cano ra Hải Đăng nữa nha các bác. Thanks all!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back