What's new

Cần xin ý kiến giúp đỡ kinh nghiệm đi Côn minh - Đại lý - Lệ giang dịp 26/4 đến 03/5

Cần xin ý kiến giúp đỡ kinh nghiệm đi Côn minh - Đại lý - Lệ giang dịp 26/4 đến 03/5

Chào các bạn, mình định nhân dịp nghỉ lễ dài ngày sẽ đưa cả gia đình đi DL. Mình định đi Côn minh đại lý lệ giang trong vong 6 đên 7 ngày ngày. (Từ 26/4 đến mung 3/5).
Mình chưa đi bao giờ nên rất cần các bạn đã từng đi tư vấn giúp đỡ về các vấn đề hoặc cùng đi với mình cũng tôt.
Mình đang rất cần giúp đỡ các vấn đề sau:
1. Thủ tục xuất nhập cảnh (Làm Giấy thông hành hay Visa, chi phí va tgian thế nào...?)
2. Chi phí ăn ở dự kiến nhưi thế nào, các điểm vui chơi và giá vé ntn( Nếu đc cho mình cái dịa chỉ chỗ ăn nghỉ thì tốt)
3. Cụ hay Thím nào đã từng đi xin cho cái lộ trình và dự kiến chi phí nhé. Nhà nào có ý định đi cung cũng tốt, Ai tổ chức hoặc biết cty lữ hành nào giá cả mềm chút giới thiệu mình nha.
Trân trọng cảm ơn các ý kiến đóng góp của cả nhà
P/s: Minh đi 2 vc va 2 con nhỏ, Bác nào có gì chỉ giáo hoạc muốn nhập đoàn đi lh minh SDT 0967057777

Re: Cần xin ý kiến giúp đỡ kinh nghiệm đi Côn minh - Đại lý - Lệ giang dịp 26/4 đến 0

Có bác nào qua giúp em cái em trân trọng cảm ơn....

Re: Cần xin ý kiến giúp đỡ kinh nghiệm đi Côn minh - Đại lý - Lệ giang dịp 26/4 đến 0

Nhóm bọn e vừa đi về dịp tết, cung đường La Bình - Côn Minh - Đại lý - Lệ Giang - Shangrila, e chỉ đưa ra những kinh nghiệm của nhóm e thôi a nhé, hy vọng ko có gì sai sót ah.
1. Bọn e đi tầm 6 - 7 ngày làm visa a ah. Nếu a đến trực tiếp qua ĐSQ thì giá cả sẽ là 60$ sẽ phải khai vào mẫu có sẵn, kèm với vé tàu xe ( xác nhận đặt vé tàu xe ), xác nhận book phòng của hostel bên TQ. Còn để tránh phức tạp mất thời gian thì a qua cty du lịch làm visa thì mất thêm khoảng vài đô nữa... như nhóm bọn e làm bên cty Nam Thanh 51 Đào Duy Từ, làm theo nhóm là 63$, còn cá nhân riêng hình như là 65$ ah. Đt của cty Nam Thanh 04.39262144
2. Về các điểm vui chơi:
Côn Minh có Thúy Hồ, Viên Thông Sơn (Côn Minh Zoo), tham quan đại học Vân Nam, trung tâm triển lãm hoa gì đó (vì cái này nhóm e ko đi a ah)...
Đại Lý thì có thành cổ, phim trường Thiên Long Bát Bộ
Lệ Giang thì lại thành cổ với cổ trấn Đại Nghiên, cổ trấn Thúc Hà, làng cổ Bạch Sa, Ngọc Long tuyết sơn.
3. Về chi phí thì vô cùng lắm a ah... có nhiều tiêu nhiều, ít tiêu ít, nhưng nói chung đi TQ thì ko đắt lắm đâu a ah... Và quan trọng nữa là đi TQ thì nên biết tiếng ah, ko sẽ rất khó khăn vì dân TQ tự tôn lắm a sẽ khó tìm đc ng nói đc tiếng Anh ở đó lắm...

Nhóm bọn e vừa đi về dịp tết, cung đường La Bình - Côn Minh - Đại lý - Lệ Giang - Shangrila, e chỉ đưa ra những kinh nghiệm của nhóm e thôi a nhé, hy vọng ko có gì sai sót ah.
1. Bọn e đi tầm 6 - 7 ngày làm visa a ah. Nếu a đến trực tiếp qua ĐSQ thì giá cả sẽ là 60$ sẽ phải khai vào mẫu có sẵn, kèm với vé tàu xe ( xác nhận đặt vé tàu xe ), xác nhận book phòng của hostel bên TQ. Còn để tránh phức tạp mất thời gian thì a qua cty du lịch làm visa thì mất thêm khoảng vài đô nữa... như nhóm bọn e làm bên cty Nam Thanh 51 Đào Duy Từ, làm theo nhóm là 63$, còn cá nhân riêng hình như là 65$ ah. Đt của cty Nam Thanh 04.39262144
2. Về các điểm vui chơi:
Côn Minh có Thúy Hồ, Viên Thông Sơn (Côn Minh Zoo), tham quan đại học Vân Nam, trung tâm triển lãm hoa gì đó (vì cái này nhóm e ko đi a ah)...
Đại Lý thì có thành cổ, phim trường Thiên Long Bát Bộ
Lệ Giang thì lại thành cổ với cổ trấn Đại Nghiên, cổ trấn Thúc Hà, làng cổ Bạch Sa, Ngọc Long tuyết sơn.
3. Về chi phí thì vô cùng lắm a ah... có nhiều tiêu nhiều, ít tiêu ít, nhưng nói chung đi TQ thì ko đắt lắm đâu a ah... Và quan trọng nữa là đi TQ thì nên biết tiếng ah, ko sẽ rất khó khăn vì dân TQ tự tôn lắm a sẽ khó tìm đc ng nói đc tiếng Anh ở đó lắm...

Rất cảm ơn em đã chia sẻ. anh qua đấy có dứa em du học bên đó, nó sẽ đón anh ở côn minh. Anh định đi xe ôtô lên lào cai, gửi xe ở đó rồi làm thủ tục đi thằng con minh. Theo em thế ok ko? a muôn hỏi thêm là để làm vía thi can đặt phòng truoc hay chúng minh gi gi do kieu phong van phong viec gi ko??? Một lần nữa cảm ơn vì em đã trợ giúp

Rất cảm ơn em đã chia sẻ. anh qua đấy có dứa em du học bên đó, nó sẽ đón anh ở côn minh. Anh định đi xe ôtô lên lào cai, gửi xe ở đó rồi làm thủ tục đi thằng con minh. Theo em thế ok ko? a muôn hỏi thêm là để làm vía thi can đặt phòng truoc hay chúng minh gi gi do kieu phong van phong viec gi ko??? Một lần nữa cảm ơn vì em đã trợ giúp

Nếu cung đường a đi như trên thì a đi lối Lào Cai là chuẩn rồi đấy a ah... Còn về visa nếu a tự làm ko qua cty dịch vụ nào thì bên ĐSQ sẽ yêu cầu xác nhận book phòng và vé tàu xe của a, còn nếu a qua cty dịch vụ nó làm cho a thì a chỉ cần đưa hộ chiếu, photo chứng minh thư, 1 ảnh 4x6 nền trắng là xong a ah... thêm vài đô thôi, nhưng e nghĩ thế cho nhanh gọn vì nếu a trực tiếp đi làm thì rất mất thời gian vì đầu tiên a phải ĐSQ đăng ký làm visa này, rồi bên đó đưa a 1 cái chứng từ, a phải chạy ra ngân hàng ICBC của China ( trụ sở ở gần KS Deawoo nộp tiền này, chưa kể a phải nộp bằng $, nếu nộp bằng VNĐ thì nó sẽ cộng thêm cho a 110k tiền phí gì đó, mà nữa $ là phải tự đi đổi nhá, ngân hàng nó ko đổi cho đâu...) xong vụ tiền, a cầm giấy đã nộp tiền quay về ĐSQ để lấy visa nhá... nói chung là cái công mình chạy đi chạy lại cũng bõ vài $ dịch vụ đấy a ah...
Còn ngoài cái visa của ĐSQ thì cửa khẩu nào cũng có cái gọi là visa cửa khẩu a ah (e đã từng đi bằng visa cửa khẩu rồi ah)nhưng giá của nó thì cũng ngang với visa do ĐSQ cấp chưa kể lúc đó a lên đến cửa khẩu mới làm vừa mất thời gian chờ đợi mà hải quan của nó phỏng vấn kinh lắm, lại còn phải yêu cầu có ng quen bên TQ bảo lãnh... tất nhiên qua cò ở cửa khẩu thì cũng ok nhưng giá thì cao đấy ah vì lúc đó cò nắm đc thóp của m là đến cửa khẩu là phải xuất cảnh...
Còn nữa là cái giấy thông hành du lịch thì lâu lắm rồi e ko thấy ai nhắc đến cái giấy này lên cũng ko chắc là nó còn sử dụng ko nữa ah... giấy thông hành du lịch thì a cũng phải lên cửa khẩu mới làm đc giá thì bằng 1/2 giá visa...
Nhưng quan điểm của e vẫn là a cứ chuẩn bị hết giấy tờ ở nàh đi, đến cửa khẩu là mình tự tin đi qua thôi ah... cho đỡ mất thời gian chờ đợi với lo lắng a ah... hiii

Hi anh,
Bạn bên trên khuyên anh làm visa ở Nam Thanh visa là chuẩn rồi, chỉ cần đưa họ hộ chiếu + cmt foto + ảnh, sau 4 ngày là lấy dc ngoài ra ko cần phải lo gì thêm.
Anh lên đến Lào Cai, ra cửa khẩu xuất cảnh sang Hà Khẩu TQ, từ đó đi bộ ra bến xe Hà Khẩu (gần đó) bắt xe đi thẳng Côn Minh, xe chạy tầm hơn 10h (h TQ nhé), tầm chiều tối là tới Côn Minh.
Khách sạn anh có thể tim và tự đặt qua hostelworld.com, nhưng nếu anh có ng thân ở TQ thì nên nhờ họ book khách sạn trc.
Các địa điểm vui chơi thì như bên trên các bạn đã nói rồi, giá vé vào tham quan thì đắt, mà nói chung bên TQ những điểm du lịch đều thu giá vé đắt cả, riêng ở Lệ Giang còn phải mất phí bảo tồn phố cổ nữa.
Vì anh có con nhỏ và chỉ đi có 6-7 ngày nên em nghĩ lộ trình hợp lý nhất là : Hn -> Lào Cai -> Côn Minh -> bay Lệ Giang -> oto về Đại Lý -> oto về Côn Minh -> Lào Cai -> HN. Hoặc anh có thể bay HN -- Côn Minh bằng CHINA SOUTHERN AIRLINES (transit ở Quảng Châu).

Hi anh,
Bạn bên trên khuyên anh làm visa ở Nam Thanh visa là chuẩn rồi, chỉ cần đưa họ hộ chiếu + cmt foto + ảnh, sau 4 ngày là lấy dc ngoài ra ko cần phải lo gì thêm.
Anh lên đến Lào Cai, ra cửa khẩu xuất cảnh sang Hà Khẩu TQ, từ đó đi bộ ra bến xe Hà Khẩu (gần đó) bắt xe đi thẳng Côn Minh, xe chạy tầm hơn 10h (h TQ nhé), tầm chiều tối là tới Côn Minh.
Khách sạn anh có thể tim và tự đặt qua hostelworld.com, nhưng nếu anh có ng thân ở TQ thì nên nhờ họ book khách sạn trc.
Các địa điểm vui chơi thì như bên trên các bạn đã nói rồi, giá vé vào tham quan thì đắt, mà nói chung bên TQ những điểm du lịch đều thu giá vé đắt cả, riêng ở Lệ Giang còn phải mất phí bảo tồn phố cổ nữa.
Vì anh có con nhỏ và chỉ đi có 6-7 ngày nên em nghĩ lộ trình hợp lý nhất là : Hn -> Lào Cai -> Côn Minh -> bay Lệ Giang -> oto về Đại Lý -> oto về Côn Minh -> Lào Cai -> HN. Hoặc anh có thể bay HN -- Côn Minh bằng CHINA SOUTHERN AIRLINES (transit ở Quảng Châu).

Bọn e đi lệ Giang vừa rồi ko thấy phải mua vé bảo tồn a ah... chỉ có vé vào Hắc Long Đàm (nhưng nó đang sửa chữa), vé vào Mộc Phủ 60 tệ sẽ đc giảm cho sv sinh năm 92 trở ra 50%, vé vào Ngọc Long giờ là 105 tệ, sv thì còn 70 tệ... vào Ngọc Long thì mất thêm vé buyt để đi các điểm nữa tầm 20 tệ 1 chuyến buyt nhé...

Bay Lệ Giang làm quái gì cho phí tiền, mua vé tầu ngủ 1 đêm trên tầu cho nó lành, đỡ tốn thêm tiền ngủ ở CônMinh 1 đêm và tiền vé máy bay

Đi tàu rẻ hơn đi ô tô khoảng 1 nửa đó ah mà đi tàu đỡ chật chội hơn, Côn Minh - Lệ Giang: giường nằm, Lệ Giang - Đại Lý đâu đó 2 tiếng thôi thì mua tàu ngồi được. Anh có thể vào vn.ctrip.com để check giá vé và giờ tàu. Còn máy bay thì e nghĩ là không cần thiết thật, đi tàu 1 đêm là ok

Cho e hỏi đi du lịch sang Côn Minh bằng giấy thông hành có được không hay phải làm visa a? Ai bít xin chỉ giúp. Em cảm ơn nhiều ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back