What's new

CẢNH GIÁC và LƯU Ý trên đường phượt

nghe Hôm nói, chị đã đoán được chuyến đi nào rồi. Ngay từ đầu mình đã ngờ ngợ về bạn đó.
Chị nghĩ nếu ko tiện đưa lên 4rum thì Hôm cũng nên có cảnh báo cho các bạn quen

Bẩm các bác, những bài học trên em trích từ gan ruột của em đó. Bác nào chê nó sách vở không muốn coi nó là "second-hand experience" (kinh nghiệm học từ sai lầm của người khác) thì cứ việc tự nhiên trải nghiệm. Em cũng chỉ có thể nói vậy thôi. Mượn ba câu chuyện ngụ ngôn đá gà chửi chó e cũng không nên. Dù sao câu chuyện cũng kết thúc có hậu và được nhiều hơn mất. Mà đời thì còn dài, còn có lúc gặp nhau, cũng không nên qua cầu rút ván cái rụp=)):Dam

Vụ này chắc nhiều bác chưa biết, em xin phép phệt luôn vào đây

Quán cafe Milano ở 70 Nguyễn Du - Cần tránh khi tổ chức offline.

Hôm 18/5/2010 nhóm của ViewMyWebcam tổ chức off đi Pù Luông tại đây. Có khoảng 40-50 người đến off, nhiều người chỉ đến rồi về, không gọi đồ uống nhưng khi tổng kết chủ quán ko chịu đếm tổng số cốc để thanh toán mà nói rằng đếm được 70 người vào quán, tính bình quân 15.000 x 70 người
(Còn lấy lý do là vào quán ngồi chật hết chỗ của khách khác, phải trông xe cho tất cả các khách ko uống... bla...bla...)

Rốt cuộc nhóm đi Pù Luông phải thanh toán gần 1 triệu tiền đồ uống.

Mình post bài cảnh báo này để các nhóm khác cẩn thận khi chọn địa điểm Off tại đây vì mình thấy dân Du Lịch ngồi ở đây khá nhiều.

Mình mà là chủ quán thì mình cũng vái cả nón.

Lôi 4,5 chục người đến quán cafe vỉa hè, giành hết chỗ khách, mất cả chỗ để xe, ọp ẹp thì thường là lâu, ồn ào gây ảnh hưởng đến người khác, đã thế lại có những bạn chỉ đến để ngồi đấy ko muốn mất tiền thì quán nào mà chẳng sợ, tính gần 1tr cho 50 người vẫn là quá rẻ rồi.

Vụ này chắc nhiều bác chưa biết, em xin phép phệt luôn vào đây

Quán cafe Milano ở 70 Nguyễn Du - Cần tránh khi tổ chức offline.

Hôm 18/5/2010 nhóm của ViewMyWebcam tổ chức off đi Pù Luông tại đây. Có khoảng 40-50 người đến off, nhiều người chỉ đến rồi về, không gọi đồ uống nhưng khi tổng kết chủ quán ko chịu đếm tổng số cốc để thanh toán mà nói rằng đếm được 70 người vào quán, tính bình quân 15.000 x 70 người
(Còn lấy lý do là vào quán ngồi chật hết chỗ của khách khác, phải trông xe cho tất cả các khách ko uống... bla...bla...)

Rốt cuộc nhóm đi Pù Luông phải thanh toán gần 1 triệu tiền đồ uống.

Mình post bài cảnh báo này để các nhóm khác cẩn thận khi chọn địa điểm Off tại đây vì mình thấy dân Du Lịch ngồi ở đây khá nhiều.

Em nghĩ vấn đề này nên trách nhóm khách trước thì đúng hơn đấy ạ :D.

Có rồi cụ ạ, cũng liên quan đến đóng góp để đi phượt như các vụ trên. Chỉ là đang giải quyết nội bộ nhưng cũng không nhiều hy vọng. Vì chưa có quyết định cuối cùng nên chưa tiện công bố. Nhưng những ai trực tiếp liên quan đều đã được cảnh báo. Mà số tiền ở đây là rất lớn chứ không phải chục triệu đâu và một loạt những hệ lụy từ việc này chứ không phải chỉ là tiền. Nếu việc này giải quyết êm, chúng tôi sẽ không công bố danh tính. Nếu không được, chúng tôi sẽ nhờ đến Cơ quan chức năng giải quyết giúp:Dam.

Đúng là đề phòng trên đường phượt đã khó nhưng còn chủ động được. Phải đề phòng cả bạn hữu nữa thì thật rất đau lòng:(. Rất đau lòng các bác ạ:Dam

Chuyện xảy ra có phải là từ chuyến đi này không bạn Hôm? Cái chuyến đi mấy nước Hồi giáo Malaisia, Brunei và Indonesia theo link này ư?
https://www.phuot.vn/threads/3397-23-4-3-5-2010-10-ngày-Malaysia-Brunei-Indonesia

Last edited:
Em nghĩ vấn đề này nên trách nhóm khách trước thì đúng hơn đấy ạ

Trách nhóm khách vì đi quá đông ?

Bạn có ở đó ko mà biết cái thái độ của bà chủ quán đối với khách hàng.

HN này rộng lớn, thiếu gì nơi để mà có thể ọp ẹp

Nên đối với những cuộc ọp nhiều người cần tránh chỗ này ra.

Trách nhóm khách vì đi quá đông ?

Bạn có ở đó ko mà biết cái thái độ của bà chủ quán đối với khách hàng.

HN này rộng lớn, thiếu gì nơi để mà có thể ọp ẹp

Nên đối với những cuộc ọp nhiều người cần tránh chỗ này ra.

Thái độ của bà chủ quán em ko nói là đúng nhưng nếu chủ quán sai 10 thì nhóm khách kể trên cũng chiếm 5 phần sai, không có lửa thì sao có khói hỏng lẽ tự dưng khách vào là chủ quán có thái độ "khó coi" ??, người bán luôn mong bán đc hàng nên em nghĩ khó có khả năng tự dưng bà chủ quán đùng đùng lên vậy đc (có thể bả khó ưa nhưng cũng không đến nỗi hành xử vậy trừ phi bả tâm thần hay vào những ngày bức ..... rức :Dam)

Kéo quân số vài tiểu đội vào quán người ta rồi "nhiều người chỉ đến rồi về" (trích nguyên văn bài viết của ông kia) hỏng uống gì hết thì có khác gì bác vào quán nhậu mà vác theo thùng bia vào quán bar và ôm theo chai rựu thử coi bảo vệ có cho bác ôm bia hay rựu vào không (beer)

Bác đừng giận em vì trái quang điểm nhưng thử bác dành 1phut suy nghĩ dùm bà chủ quán kia đi, đừng có cái gì cũng nghĩ cho mình bác ạ :)

HN rộng lớn nên hỏng có bác thì cũng có người khác lại thôi ;) em thì ở cách thủ đô tầm 3h chim bay lận :D nên chắc có suy nghĩ khác bác nên em sẽ không "888" với bác về chủ đề này nữa nhé.

Last edited:
Em mới tham gia vào phượt nên bây giờ mới đọc các bài viết trong topic này, rất cám ơn các bác đã chia sẻ, đoàn của em vừa đi phượt Cao bằng về, sắp tới sẽ là Hà giang và Yên bái, toàn nơi vùng cao, vùng núi nên kinh nghiệm của bác sẽ rất hữu ích cho bọn em. Thanks.
@: em đoc xong mà rút ra đươc bao nhiêu kinh nghiệm, vui quá.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back