What's new

[Tin tức] Cập nhật tình hình mùa màng Tây Bắc (2015)

Thưa các bác!

Năm qua nhiều việc lớn trong đời cái thằng con người diễn ra nên nhà em tạm qui ẩn. Năm nay quyết định phải tái xuất giang hồ. Vụ đầu tiên chắc chắn sẽ lại là vùng đất của những tâm thảm vàng Tây Bắc.

Sáng nay, Mụ Lang phũ phàng gạch toẹt cái đơn xin đi Miền Tây-Phú Quốc. Trong lòng cú dần giật nhưng không cãi được câu nào. Vớt vát phương án 2 "Thế ... tuần sau cho anh đi Yên Bái 3 hôm nhé?". Sau khi mất đến chục cái tin nhắn giải trình đủ thông tin: Đi làm gì, với ai, phương tiện, thời tiết ra sao và dự toán ngân sách..... Mụ ý mới hạ giọng "Để tôi tính đã, chưa hứa trước".

Vâng, có chút hi vọng các bác nhỉ? Tuy nhiên để thêm minh chứng trình bày với Mụ lang, nhà em lập tốp-píc này, kính đề nghị các bác nào có thông tin gì về tình hình mùa màng Tây Bắc xin chia sẻ giúp để nhà em và các bác khác cùng quan tâm có thêm thông tin, thiết kế lịch trình.

Cảm ơn các cụ trước.

Hâm lại chút ảnh năm trước nữa cho nó có tí khí thế.

DSC_0125 by doun123, on Flickr

DSC_0124 by doun123, on Flickr

DSC_0093 by doun123, on Flickr

DSC_0076 by doun123, on Flickr

DSC_0046 by doun123, on Flickr

DSC_0036 by doun123, on Flickr

Re: Cập nhật tình hình mùa màng Tây Bắc???

Năm nay mình lỡ đặt chuyến bay đầu tháng 11 rồi, hic. Mà giờ lại muốn đi ngắm lúa, tới lúc đó chắc chỉ còn gốc rạ thôi. Mấy pác advise địa điểm khác giúp mình với.

Tháng 11 thì có thể đi ngắm Tam Giác Mạch ở Bắc Hà, Simacai và Hà Giang bạn nhé, nhưng tầm đầu tháng 11 thì cũng chưa có nhiều chỗ đẹp đâu, khả năng rất cao là toàn gốc rạ :D

Hãy cùng D&T Travel chiêm ngưỡng và lưu lại những bức hình tuyệt đẹp cùng chương trình tour “ Mùa hoa Tam Giác Mạch trên cao nguyên đá Hà Giang ” 3 ngày – 2 đêm với những trải nghiệm thú vị và hấp dẫn
Hotline đăng ký tour và tư vấn chi tiết - 0941.88.26.28 Mr Tuấn
Skype/Yahoo: phamtuan.daiwatravel
Lịch trình tour chi tiết vui lòng tham khảo tại: http://ductravel.com/du-lich-dong-bac-2-9-59.html

Mình đi Từ Sapa qua Lai Châu, Điện Biên, Sơn La... vào 05-10/09. Kông biết có may mắn đúng dịp lúa chin ở các ruộng bậc thang không các bác.

Xin cảm ơn

Lúa trên Mù Cang chải tầm 20-9 mới vàng, muộn hơn trên Y tý gần tháng đấy

Ảnh này tôi chụp năm ngoái

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back