What's new

Chấm cho phượt tử nhập môn

OK, chủ nhật tuần sau tổ chức quả chấm Gia lâm (giáp Hưng yên) nhé?

Mà đã có đồ chưa mà đòi chấm?

Bác CVN cho cái lịch để mấy thằng a ma tơ bọn em thử máy 1 cái nhé
@ chuoiday: có lấy được máy trong tuần này không bác ơi
:L

Bác CVN cho cái lịch để mấy thằng a ma tơ bọn em thử máy 1 cái nhé
@ chuoiday: có lấy được máy trong tuần này không bác ơi

Lấy được, mai chuyển tiền là lấy được!

ui, bác sontt thì nên làm hẳn quả 60cxs (ko nhớ chính xác viết thế nào) cho óach chứ!
@oldman, mấy con đấy dùng chipset gì vậy bác? bác tư vấn ko ngon là ko uống bia với bác đâu :)

Oách thật không? Oách thật thì làm luôn quả đấy đê chuoiday.

Anh cái gì cũng phọt phẹt, có mỗi đồ là khủng ;-))))))))))))))

thì tiền gấp mấy lần cái kia mà :)). Bác cvn, hoangbquang mỗi bác đang có 1 con

bác có ảnh cái oách kia post lên cho em ngâm cứu cái, zời ạ! có mỗi cái chấm thôi mà cũng lằng nhằng phết nhỉ, tiện thể bác oldsaigon cho em hỏi cái 165usd kia có sợ nước vào không bác, ý em nói là lúc múc được chấm rồi mà trời mua chẳng hạn ....

kính bác

Nhà công viên nước đang ở Sing đấy, sap không bảo lão xách về một ít cho anh em luôn thể

các bác cũng nên xác định nên mua lọai gps nào, lọai các bác dự tính ở trên là lọai handheld, phần mềm và bản đồ hơi bị giới hạn, nhưng bù lại thì nó chạy độc lập, ổn định, dễ dùng, một số lọai có thêm la bàn điện tử, rất dễ tìm đường trong rừng.
Lọai khác là lọai GPS bluetooth, nó phải chạy với 1 cái laptop hay pda có hỗ trợ bluetooth, cái này thì hơi lỉnh kỉnh, và pda thì pin ko được lâu lắm. Nhưng bù lại thì phần mềm thỏai mái hơn, có thể dùng các phần mềm bản đồ của tây, ta, ví dụ như đi nước ngòai thì có thể dùng kingmap, tom tom ..., ở trong nước thì có thể dùng 1 số bản đồ vector như vietmap ... hoặc dùng OziExplorer với bản đồ giao thông vn của bác lamchieu, có bản đồ Lào em làm, hoặc đi chấm thì tự làm bản đồ địa hình để đi. Cái lọai này nếu định đi chơi bằng ôtô thì tiện hơn lọai kia (vì phần mềm linh họat hơn, nhiều cty đang bắt đầu phát triển)
Tất nhiên là còn 1 số lọai khác, nhưng 2 lọai trên là phổ biến nhất.

nhập môn thì nên đi từ o ô ơ a ă â trước, chứ mà lằng nhằng quá đâm lại chột mịa nó mất, thôi mấy thắng lo tơ mơ cứ làm trước cái gì gì ở trên rồi sau này chấm dăm bảy cái rồi nâng cấp các bác nhỉ .
@ chuoidaY; cái đấy có la bàn không bác ơi
:)) :)) :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back