What's new

Chấm cho phượt tử nhập môn

Re: Chấm cho phượt tử nhập môn

Dịp 2/9: có vẻ được đấy.

Phương tiện di chuyển: Nên đi tàu hỏa lên Lào Cai (đêm) và thuê xe máy chạy đến chỗ nào gần chấm nhất ( mất độ 1 ngày)
Nên có xe máy để chủ động di chuyển, ko chơi vụ xe ôm đâu :D

Tính toán ngon có thể đi từ đêm 1/9 và về HN vào rạng sáng ngày 5/9. Chuẩn ko cần chỉnh luôn :D

- Thời gian: Có thể tận dụng dịp 2/9 nghỉ thêm 1,2 ngày.
- Đội hình: Ít thôi. Cấm trẻ em (dưới 18t) và đào tơ. Trông cái đoạn đấy khó nhằn lắm.
- Phương tiện: Ô tô khách + xe ôm (hoặc thuê xe máy) + xe căng hải.

Xin đính chính lại thông tin là Chấm 22N-103E thuộc địa phận huyện Mường Chà , chứ không phải huyện Mường Tè đâu. Nhầm nhọt theo các cụ.

Căn trên bản đồ thì chấm này nằm khoảng giữa 2 xã: Mường Tùng, Chà Tở (có thể trượt suống Huổi Lèng và Si Pa Phìn). Rơi vào Mường Tùng là cao nhất.

PA1: HN (tàu, ô tô)- Lào Cai -xe máy qua Mường Lay, Phiềng Ban (235km) Na Sai (15km) : 1 đêm + 1 ngày
PA2: HN (ô tô)- Điện Biên - xe máy đi Phiềng Ban (90km) Na Sai (15km) : 1 đêm + 1/2 ngày
PA3: HN (ô tô)- Điện Biên - ô tô (gửi xe đạp) đi Phiềng Ban (90km) xe đạp đi Na Sai (15km) : 1 đêm + 1 ngày

Phương án 2 tiết kiệm thời gian nhất. Nếu bay lên Điện Biên thì còn tktg hơn nữa (nhưng hơi tốn $). Tớ sợ là sẽ mất thời gian ở chặng trek cuối. PA1 và PA3 sẽ chỉ còn ít thời gian vào chấm.
Nhân đây kêu gọi có đại gia tiền giả nào ở Điện Biên thì giúp đỡ bọn tớ vụ xe máy Điện Biên - Phiềng Ban này cái (thuê cũng được).

Last edited:

Em đang ở Mỹ, em định đi mua một cái Gps để mai mốt về VN đi phượt, kiến thức về gps chưa nhiều, mong các anh, chị và các bạn tư vấn giúp em ! (Mua loại nào xài bền, và loại nào dễ sử dụng...)
Em xin chân thành cảm ơn !

Tình hình là không thấy ai còn hứng với chấm Mường Chà nhỉ. Có lẽ là hẹn bạn Tím dịp khác, vì chỉ có tớ với bạn thì e là là không tiện thu xếp. Tớ cancel dịp 2/9, chờ cơ hội thuận lợi hơn.
Chắc là phải độc hành vậy.

Đọc thấy tiêu đề rất hay, nhưng ở Trang đầu thấy chả có gì. Vậy mấy trang sau thế nào? Nếu đã bảo "dành cho phượt tử nhập môn" thì ... ?

Còn mấy chấm chưa chinh phục đc các bác ơi.
CÁc bác có thể liệt kê tọa độ và vị trí của tất cả các chấm ko ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back